Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    พรุ่งนี้จัดชุดใหญ่ บ้านป๋าเบิ้ม อิอิ

2. tangprasert

566
    36
    0
    เว็ปไวขึ้นเยอะเลยอิอิ

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ไปทำไรกาน

4. tangprasert

566
    36
    0
    ไม่ได้รถสักที T T

5. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    เจอแวนสีขาวแต่งแบบครบๆเลย ไม่รู้ของท่านใดแถวอนุสาวรีย์ชัย

6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    น่าจะของพี่แอ๊ด GT Shopคันที่เคยลงหนังสือ FMM อ่ะครับน้องต๋อง

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    รถพี่แอ๊ต ครับ น้องต๋อง เครื่อง sr 20 de จ้า
    ร้านพี่เค้าขาย Max ยุ่นมือ 2 คับ

8. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    วันก่อนเจอพี่เอ็กซ์ที่แถวสะพานหน้าสนตลิ่งชัน กำลังไปทางวงเวียน จะตามแล้วแต่ไม่ทัน ขับซิ่งน่าดู:D

9. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    สงสัยปวดท้อง 555++

10. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    อิอิ...รถแรง

11. chavalit_srijaroen

chavalit_srijaroen New Member Member

24
    0
    0
    สายไมล์เอ็นวีแวนของผมเข็มไมล์ไม่ขึ้น ไปซื้อสายไมล์วรจักร์ มาแล้ว คิดว่าจะเปลี่ยนเอง ขอทราบประสบการณ์ จากสมาชิกที่เคย DIY ตรงนี้ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

12. sorawas

692
    17
    0
    ลองโทรปรึกษาตาเบิ้มดูจิ

13. Van X

1,247
    44
    48
    มันเปลี่ยนไม่ง่าย แต่ก็ไม่ยากครับ

แต่ ต้องถามก่อนว่า เคยรื้อเรือนไมล์ป่ะครับ

ถ้าเคยรื้อก็ง่าย ถ้าไม่เคยก็ยากครับ วุ๊ยยยยยยย อธิบายยังไงดีให้เข้าใจ

14. tangprasert

566
    36
    0
    ทำสีใหม่มาถลอกละเซงเป็ดเลย

15. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    รบกวนเรียนถามครับ

สมาชิกท่านไดเคยเปลี่ยนมอเตอร์ถังพักน้ำฉีดกระจกบ้างครับ ด้านหน้าก้านปัดและน้ำทำงานปกติ ส่วนด้านหลังก้านปัดทำงานปกติแต่ฉีดน้ำไม่ออก

(ทดสอบโดยการฟังเสียงเวลาฉีดน้ำ เหมือนมอเตอร์ไม่ทำงาน) จึงรบกวนสมาชิกช่วยแนะนำแหล่งอะไหล่ และวิธีเปลี่ยนให้หน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

16. sorawas

692
    17
    0
    โดนบ่อยจังเลย
    ขับเร็วไปป่าว อิอิ

17. sorawas

692
    17
    0
    -ลองขยับปลั๊กดูก่อนเผื่อมันหลวม
    -เช็คไฟว่ามาหรือเปล่า
    -ถ้าไฟมาแต่ไม่มีเสียงมอเตอร์ทำงาน ก็แสดงว่าเจ๊ง อิอิ ก็ต้องถอดมอเตอร์ดูอะ
    -มอเตอร์เปลี่ยนไม่ยากครับ ลองแงะซุ้มล้อดูครับ ถ้าไม่ถนัดก็ต้องถอดกันชนอ่ะครับ
    อะไหล่ตาเบิ้มน่าจะหาได้นะคับ

18. sukit_paramotor

sukit_paramotor New Member Member

25
    0
    0
  19. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18

ขอบใจมากนายน้อย แล้ววันหยุดจะลองดูครับผม

20. sorawas

692
    17
    0
    พี่ถ้ามอเตอร์แพงซื้อทั้งกระปุกก็ดีนะ อิอิ

21. Ex-Alpina

Ex-Alpina New Member Member

6
    0
    0
    too bad, my NV was sold already....was one of my best car

22. GODFIER

GODFIER New Member Member

675
    0
    0
    แอบมาดูแวนคุยกันครับ อิอิอิอิ

23. jirathap

jirathap New Member Member

8
    0
    0
    ออกมาได้แล้วครับพี่โต้ง แอบซะนานเลยนะ อิๆ

24. วัช69

วัช69 New Member Member

31
    1
    0
    สวัสดีทุกท่านครับ ผมสมาชิกใหม่ วัช NV van ฝากตัวด้วยครับ

25. ฌัชชา

ฌัชชา Guest

0
    0
    0
    สวัสดี สมาชิกใหม่ เพิ่งได้NV van มาค่ะ มือสอง

26. วีนัส

วีนัส New Member Member

2
    0
    0
    ขอโทษนะค๊ะ พอดีมีแวนเหมือนกัน เลยอยากรู้ว่า แวนไม่ได้มีปัดหลังทุกคันหรอค๊ะ 555 (พอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่เคยโดนหลอกขายของมาเหมือนกัน):eek:

27. tummtumm

tummtumm New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับเพิ่งได้ NV VAN 95 มาครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับสมาชิกใหม่ครับ

- - - Updated - - -

สวัสดีครับเพิ่งได้ NV VAN 95 มาครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับสมาชิกใหม่ครับ

28. hirobo

hirobo New Member Member

1
    0
    0
    ใช้ NV มานานแล้วครับ เป็นรุ่น แวน ADresert ตอนนี้อยากเปลี่ยน เครื่องเป็นหัวฉีด เกียร์ออโต แต่ปัญหาคือ อยู่ต่างจังหวัด เลยค่อนข้างจะหาข้อมูลยากและ แหล่งซื้อของก็เป็นปัญหาหนึ่งด้วยครับ
    ขอฝากเนื้อฝากตัวกับท่านสมาชิก และ ให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้