Nissan NV Van,AD resort, Y10 Thailand Thread

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย YAmodels, 30 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ระบบเซ็นทันล็อกนะครับต้องมีกลองควบคุมจากพี่ยุ่นนะครับ
    อันละ 250 นะครับ ตอนซื้อประตูมาขอเค้ามาด้วยเลย
    แต่พอลองไฟแล้วมันอืดๆนะครับเลยยกชุดบ้านเรามาใส่เลย
    ส่วนกระจกไฟฟ้าก็เดินได้เลยครับปกติหาร้านเก่งๆนะครับสบายเลย

2. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    :D:D:D..........ขอบคุณคร้าบบบบ
    คงต้องซื้อตามเชียงกงล่ะคับกล่อง
    เพราะไม่ได้ขอมาจากร้าน

3. buem

2,764
    75
    0
    ที่พี่มีว่างวางมาเอาจิ

nom ถูกใจสิ่งนี้
  4. nom

637
    20
    18

.......:D....:D...ขอบคุณคร้าบบบบบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. buem

2,764
    75
    0
    อิอิ
    ไปมิตติ้งป่าวละเด๋วติดไปให้

6. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    พี่เบิ้มคร้าบ วันเสาร์ช่วงค่ำๆว่างรึเปล่าคร้าบ ว่าจะเข้าไปเอาแผงประตูอ่ะครับ

7. Leodraspa

Leodraspa New Member Member

199
    8
    0
    จัดไปพี่ชาย มีคนมาเอาแผงประตูแระ

8. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    มาเร็วไปเร็ว ไม่ทันซะที

9. nom

637
    20
    18

....:D:D......meeting ที่ใหนคับพี่

10. buem

2,764
    75
    0
    มิตติ้งที่ แดนเนรมิตนะ วันที่ 14 งัย
    ส่วนแผงประตูมาได้เลย
    นั่งทำรถทั้งวันเหละ

11. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    ขอโทษคะ อยากทราบว่าการต่อภาษีของรถแวนปีละเท่าไหร่ เท่ากับรถกระบะหรือป่าว

12. njeera

njeera New Member Member

6
    1
    0
    โทษครับตัวแวนนี่ถ้าจะใส่เรือนไมล์ดิจิตอลของ NX ได้รึเปล่าครับ

13. buem

2,764
    75
    0
    ใส่ได้ครับ ต้องแปลงเฝืองไมเป็นไฟฟ้าฃด้วยครับ
    ตอนนี้มีดิสเบรคหลังใส่ได้เลยนะครับ
    ไม่ต้องแปลง ทำแค่สาย ท่อน้ำมันกะสายเบรคมือนะ

14. buem

2,764
    75
    0
    ใส่ได้ครับ ต้องแปลงเฝืองไมเป็นไฟฟ้าฃด้วยครับ
    ตอนนี้มีดิสเบรคหลังใส่ได้เลยนะครับ
    ไม่ต้องแปลง ทำแค่สาย ท่อน้ำมันกะสายเบรคมือนะ
    ขาย 2500 บาทครับ

15. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    กระบะไม่รู้นะคับ
    แต่แวนของผม
    ปีละ 897 บ. คับ
    รถปี 1996 คับ

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    กระบะปีละ 600 ครับ

nom ถูกใจสิ่งนี้
  17. ต๊อดตี๋

ต๊อดตี๋ New Member Member

33
    6
    0
    รายงานตัว..ล่าสุด

สวัสดีครับ พี่ๆ น้องๆ

ผม"ตี๋" ครับ
    เพิ่งได้ใช้แวนครับ ยังไม่ได้เลขสมาชิก
    อยู่เชียงใหม่ครับ ขอรายงานตัวด้วยคนครับ

18. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ยินดีต้อนรับครับ อยู่เชียงใหม่เหรอ บ.ผมเพิ่งได้งานที่ม.แม่โจ้ มีสิทธิที่ผมจะได้ขึ้นไปอ่ะ จะได้เจอกัน..........................:D:D:D

19. nom

637
    20
    18
    .......:D:D......รับทราบคร้าบบบบบผมมมมมมมม
    .............:D:D:D........ขอบคุณคร้าบบบบ

20. njeera

njeera New Member Member

6
    1
    0
    ขอคุณมากครับพี่ที่ให้ความกระจ่าง ผมอยากทำเจ้าแวนผมให้มันมีอุกรณ์ไฟฟ้าเหมือนรถรุ่นใหม่ครับเดียวจะหาตังไปเอาของที่พี่แล้วกันครับ แต่คงอีกซักพักนึงคร๊าบ อ้อ ว่าจะรบกวนถามเรื่องภายในรถครับ เวลาวิ่งมีความรู้สึกเหมือนนั่งรถเมล์สายบ้านโคกเลย มันเป็นเพราะโช๊ครึเปล่าครับ

21. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักคร๊าบบบบบบ

22. somkid6077

somkid6077 New Member Member

1
    0
    0
    NV AD Resort ติดแก๊สถัง58ลิตรใต้ท้องได้มั้ยครับ

แนะนำมั้ยครับเห็นในเวบ บอกว่า NVแวน ติดถัง 58ลิตรใต้ท้อง จดทะเบียนไม่ผ่านเหรอครับ กำลังจะติดครับ ตอบด่วนครับ

23. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    พี่ๆที่ติดใต้ท้องมาไขหน่อยเร็ว จะติดแว้ว

อาทิตย์ก่อนไปถามร้านแถวๆมีนบุรี ช่างบอกว่า 48 หง่ะ

24. nom

637
    20
    18
    ......:D:D.....รายงานตัวก่อนทำงาน

25. mr_janes

352
    31
    0
    ไม่ได้วางถังไว้ใต้ท้อง แต่อยากตอบอ่ะ อิอิอิ

เมื่อก่อนผ่านคับ แต่ ณ ปัจจุบันนี้ไม่ผ่าน
    แต่มันก็มีวิธีทำให้ผ่านได้ คงต้องเพิ่มเงินอีกซัก 2-3 พันบาท

ตอนนี้ถังใต้ท้องให้ใหญ่สุดแค่ 48 ลิตร คับ

ส่วนตัวผม 75 ลิตร ในรถ หุหุหุ

26. mr_janes

352
    31
    0
    เพิ่งได้ของเล่นใหม่มาคับ เลยต้องเอามาอวดซะหน่อย อิอิอิ

27. mr_janes

352
    31
    0
    เป็นหางหลังของแวนตัวนอกคับ
    ยกขึ้นประมาณ 1-1.5 นิ้วได้

28. mr_janes

352
    31
    0
    ที่สำคัญ มีไฟเบรค LED แผงใหญ่ๆ มาให้ด้วยนะเอ้อ
    เลนส์ใส หลอดแดง ติดครบทุดดวงด้วยแหละ หุหุหุ

29. mr_janes

352
    31
    0
    ส่วนอันนี้ของฝาก
    แบบว่าได้นั่งรถตู้ของเพื่อน
    เลยได้ถ่ายรูป
    เพราะรถเราเตี้ย มองไม่เห็น อิอิอิ

30. mr_janes

352
    31
    0
    หุย ใส่รูปแล้ว ทำไมไม่ขึ้นหว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้