วิธีทำ skirt กันชนหน้า (ลูกทุ่งเล็กน้อย)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย sucrose, 27 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jansathit

jansathit New Member Member

3
    0
    0
    ทำเองพังแน่อ่ะคับ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ยกนิ้วให้เลยคับ เก่งดีทำเอง

3. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    สุดยอดครับพี่น้อง....

4. mr.big

mr.big New Member Member

4
    0
    0
    เยี่ยมมากครับ

5. lilly

lilly Guest

0
    0
    0
    อุปกรณ์ที่ช่วยให้คุณและคู่รักมีความสุขมากขึ้น

ตุ๊กตายาง dildoสั่นได้ควงได้ อุปกรณ์เสริม สำรับคู่รักเพื่อเพิ่มรสชาติให้รักยาวนานมากขึ้น และอุปกรณ์ที่เพิ่มความสุขส่วนตัว อึด ทน นาน เข้าดูสินค้าดัยที่เวปนี้นะ ค่ะ ถ้าคลิกเข้าไม่ได้ติดต่อที่[email protected] 051138905

http://www.tarad.com/lillyshop/index.php?lang=th

ถ้าข้อความทั้งหมดนี้ก่อให้เกิดความรำคาญต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยค่ะ

6. watee.vce

watee.vce New Member Member

171
    3
    0
    ยิ่งกว่าไวรัส

7. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    เจลโค้ตนี่มีตัวอย่างมั๊ยครับ ราคาเท่าไหร่

8. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    น่าลองทำเองจัง อยากทำเป็นตูดเป็ดอะ แต่ไม่รู้จะขึ้นแบบยังไงดี

9. nUn_Su

nUn_Su New Member Member

458
    0
    0
  10. Up ครับ สุดยอดจริงๆ

11. Drag_cuRa

Drag_cuRa New Member Member

90
    0
    0
    เก่งจัง

12. yosae

yosae New Member Member

87
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ..ว่าแต่..ใช้กาว2หน้าแปะ..มันจาไม่หลุดหรอครับ..สงสัยๆ

13. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สุดยอดมากเลยคับ ความคิดสร้างสรรดี

14. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    โอ้ ร้านมาลัยแมนไฟเบอร์ ร้านนี้ช่วยชีวิตผมได้มากๆตอนทำธีสิส

ผมก้อเพิ่งจบ รับปริญญาไปพร้อมกะคุณละมั้งคับ ฮ่าๆ นานๆจะเจอเด็กม.เดียวกัน

เก่งคับ ตบมือให้เยย

15. nonkubpom

nonkubpom New Member Member

48
    1
    0
    น่าลองทามค๊าบๆๆ

16. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เยี่ยมครับเปิดร้านได้เลยครับเนี้ย

17. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เยี่ยมครับเปิดร้านได้เลยครับเนี้ย:eek: :eek:

18. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ผมจะทำได้ใหมเนี่ย ดูค่อนข้างใช้เวลาเหมือนกัน แต่น่าลองครับ

19. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ขอบคุณครับ ผมกำลังจะเริ่มทำคือจะเอากันชน URAS ในเซฟิโร่มาแปลงใส่รถผมพอดี เป็นแนวทางที่ดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ แล้วเมื่อผมทำเสร็จจะเอามาโชว์นะครับ ตอนนี้ขอตัวไปหาซื้อของก่อนแล้วกัน ฮิอฺฮิ

20. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ขอบคุณร้านมาลัยแมนด้วยครับ สำหรับความรู้ต่างๆ ผมเริ่มทำงานตามเอกสารแล้วครับ ดีครับ เข้าใจง่ายขึ้น... ขอบคุณครับ

21. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    แล้วถ้าเราจะทำฝากระโปรงไฟเบอร เราใช้ฝากระโปรงเก่าได้เลยหรือป่าวครับ
    เสร็จแล้วฝากระโปรงเก่าจะยังนำมาทำความสะอาดแล้ว
    ใช้ได้ใหม่หรือป่าวครับ

22. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    มันจะมีน้ำยาอยู่ตัวหนึ่ง ชื่อว่า ดีลีด ( delete ) ประมาณนี้ ลองถามที่ร้านดู ผมได้ข้อมูลมาจากแผนกโมเดลเลอร์ที่โรงงานอ่ะครับ เพราะงานผมกันชนต้องเอาไปขัดใหม่อ่ะครับ เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ครับ
    สรุปก็คือควรหาซื้อไอ้เจ้าดีลีดนี้มาด้วยครับ เป็นเจล ทาให้ทั่วแบบ จะทำให้แบบไม่เสีย ถอดแบบง่าย แล้วผมจะเอารูปงานของผมมาให้ดูนะครับ

23. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    แหล่ม ๆ จิง ๆ เลย

24. john1000hp

john1000hp New Member Member

23
    1
    0
  25. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    งานเล็กๆ สำหรับการเริ่มต้นคับ ดีๆ

26. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    งานของผมมาแล้วครับ ทำวันละนิด ตอนนี้เหลือโป้วและขัดเก็บงานครับ :) :)

27. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    แล้วตัวน้ำยาที่ว่ากันเรซิ่นนี่ บอดี้รถเดิมเราสียังเงาเหมือนเดิมใช่มั๊ยครับ

อยากทำบ้าง แต่ไม่มีอะไหล่เอามาทำแบบอ่ะครับ เลยกลัวสีรถพัง

28. Fewion

Fewion New Member Member

1
    0
    0
    ยอมรับในฝีมือจิงๆ

29. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    ตอนนี้ผมกำลังจะทำด้านข้างตัวรถ ซึ่งจะลองเอา วาสลีน ทาที่แบบก่อนอ่ะครับ เพื่อกันติด ได้ผลยังไง จะมาบอกอีกครั้งนะครับ ทุกวันนี้เห็นรถแล้วภูมิใจครับ

30. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    สุดยอดครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้