Inter หลอกๆ... เท่ห์ไม่ใช่เล่น

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย หนุ่ม Idea, 27 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ผมก้อเคยติดกับรถคันเก่า ไม่เห้นจะมีปัญหาอะไรเลยนิงับ ขับต่อมาอีกเป็นปี ก้อไม่ได้พังอะไรครับผม ^^

2. aumrocky

aumrocky Member Member

63
    10
    8
  3. un_nero

un_nero New Member Member

34
    2
    0
    เห็นด้วยกับการใส่ออยคูลเลอร์แทนอินเตอร์หลอก
    แต่ไม่รู้ว่า การไม่ใส่ทั่ง 2 อย่างจะดีกว่าป่าวครับ
    ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    แล้ว Na Blow off vale เนี่ยใส่กันยังไงหรือครับ ไม่รุเรื่องเรย

4. AkanE_A72

AkanE_A72 Member VIP

85
    0
    6
    ออยคูเล่อ คือ ช่วยลดความร้อนของน้ำมันเครื่อง มีประโยชน์มากๆ

5. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อืม อยากรู้เหมือนกันครับ แล้วติดยังไงครับ

6. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ใส่ออยคูลเลอร์ ไม่ได้ทำปั๊มน้ำมันเครื่องให้แรงพอ อาจจะแย่ก่าเดิมนะคับ

ลองนึกดู น้ำมันน่าจะวิ่งตามปกติของมัน แต่เราเอามันไปวิ่งในท่อยาวๆ ผ่านแผงลดความร้อนของมัน

แรงดันมันตกแน่ๆ
    ถ้าแรงดันไม่เยอะพอ ก็ไม่พอสำหรับจะดันน้ำมันพวกนั้นให้วิ่งไปตามเส้นทางของออยคูลเลอร์ได้

ทีนี้ ก็ พังครับ และก็ต้องใช้น้ำมันเครื่องเยอะขึ้นด้วยในการเติม1ครั้ง เพราะมันต้องเข้าไปอยู่ในออยคูลเลอร์ด้วย

7. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    Na Blow off vale

Na Blow off vale ก้อคือ ตัวจำลองเสียงBlow off vale อ่ะครับ จะให้เสียงที่ใกล้เคียงกับBlow off valeของจริง แต่เจ้าตัวนี้ มันจะเปนเหมือนลำโพงและใส่ไว้ในห้องเครื่องอ่ะครับ เหมือนเวลาที่รถเทอร์โบ
    คลายมันจะมีเสียง ที่เพราะมากๆ นะครับ รอหานั่งดูนะครับ

ในRC ก้อมีคนทำขายเรยนะครับไอ้เจ้า Na Blow off vale เนี่ย ประกาศแป๊บเดียวก้อหมดแระ
    ถ้าอยากได้ฟิล เวลาเหยีบกะถอนคันเร่งก้อลองไปหาดูนะครับ :D

.......................................................

ถ้าขอมูลบางอันไม่ครบถ้วนก้อรบกวนเซียนๆ ทั้งหลายเพิ่มเติมด้วยนะครับ:D

:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กุมภาพันธ์ 2007
  8. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ก็แทนที่จะติดหลอก ก็ ทำให้มันเห็น หม้อน้ำ มิเนียมไปเลย ถอดหม้อน้ำอันเก่าออก ใส่อินเตอร์ ต่อท่อเข้าในระบบน้ำอิอิ มันแน่ๆ
    แต่ถ้าอินเตอร์ใบใหญ่ ระวัง มันจะหนักน้ำนะครับ
    ขำขำ ครับ

9. KCrazy16

KCrazy16 New Member Member

20
    0
    0
    อายช่างที่ติดให้อ่ะ ไม่กล้าไปทำ

10. soda_za

soda_za New Member Member

518
    5
    0
    ไอเดียบรรเจิด

11. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    555+ เคยถามช่าง ว่า กล้า ใส่ ก็ กล้าติดให้ครับ

แต่ไม่ได้ทำ กลัวมีปัญหา 555+

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ติดเองไปเลยสิครับ

13. beer_gzt@nocomment

beer_gzt@nocomment New Member Member

2
    0
    0
    เห็นด้วยเลยครับ:) :)

14. A_ZA

A_ZA New Member Member

33
    0
    0

รบกวนขยายความเรื่อง Na Blow off vale หน่อย ซิครับยังไม่ค่อยเข้าใจ แล้วเราสามารถไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ จะมีผลอะไรกับรถหรือป่าว ขอบคุณครับ

15. แล้วเวลาวิ่งจริงๆ มันจะไม่หนักเหรอ

16. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    NV เครื่อง SR โบ ครับ
    อิอิ ในคลับ NV ป่าว ถ้ารถในคลับ ไม่มี ของปลอม อะ :D:D:D

17. champz

champz New Member Member

10
    2
    0
    เมื่อก่อนรถผมก็ลวงโลกครับ ก็ซื้ออินเตอร์จริงมาแปะหลอกไว้

เหมือนมะ

* แต่เดี๋ยวนี้ไม่ลวงแล้วจ้า

18. kot_b

kot_b New Member Member

6
    0
    0
    แปะมั่งดิ อยากผูกโบ มี inter แต่ไม่อยากเสียเยอะอ่ะ

19. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    เอาเลยหนับหนุนๆ ใครไม่กล้าเอาอินเตอร์ผุๆมาให้ผมก็ได้ เด๋วทำให้ดู ... อิอิ แล้วพอทราบไหมครับว่าหาซื้ออินเตอร์ผุๆราคาถูกๆได้ที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ขอบคุณ

20. เจ๋งดีครับ....ชอบ.....

21. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0

22. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0
    SET Bo มันจะกี่กะตังเชียว เอาเงินซื้อของเล่นพวกนั้นเก็บไว้ อดทนเก็บเงินอีกหน่อยก็ได้ของจริงแล้ว จอดปั้มเด็กมันจะหัวเราะเอาป่าว ๆ จิงป่าวพี่

23. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  24. game 4G63

game 4G63 New Member Member

20
    0
    0
    อืม ดี ดี อยากดูแบบติดแล้วชัดๆอ่ะ

25. nut26

nut26 New Member Member

106
    2
    0
    แล้วเวลาวิ่งจริงๆ มันจะไม่หนักเหรอ

26. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    น่าสนใจดี จะได้เตรียมตัวไปหาจับท่อไอดีดัดถูกๆตามเชียงกง

27. boy_ler

boy_ler New Member Member

0
    0
    0
    set bo เครื่องNA หลายตังอยู่นะครับ ไหนจะภายในเครื่อง, กล่อง, โบ, inter ฯลฯ ทำไม่ดีเวลาอัดก็กระจายนะครับ ถ้าอยากแรงเก็บเงินเปลี่ยนเป็นพวกเครื่องโบดีกว่าครับ ไหนๆชอบก็แปลงเลยครับ ส่วนเรื่อง NA blow off ก็ดีนะครับสำหรับคนอยากได้เสียง blow off แต่ไม่อยากเสียเงินเยอะครับ:D

28. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เห็นด้วยครับ ตังค์ยังไม่ถึงก็อินเตอร์หลอกเป็นคำตอบสุดท้าย ถ้าอายก็ม่ายต้องเปิดฝากระโปรงก็สิ้นเรื่อง;)

29. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ติดเนียนๆก็โอ.เค.แล้ว เดินท่อทางแจ่มๆ ฝากระโปรงก็อย่าเปิดดิ :D:D

30. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    แจ๋วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้