วิธีการเช็คเกียร์autoของรถเราว่าปกติรึป่าว

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย bunphot2000, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    :) เคยอ่านเจอในเาปไหนผมจำไม่ได้คับก็ขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยคับ 1.ให้สตารท์รถแล้วรอให้เครื่องร้อนสัก10นาที 2.ใช้เท้าซ้ายเหยีบเบรคให้สุด 3.ใช้เท้าขวาคอ่ยๆเกดคันเร่ง
    แล้วสังเกตที่วัดรอบว่าวัดรอบค้างที่กี่พันรอบตอนที่เรากดตันเร่งจนเข็มไมล์วัดรอบไม่ขึ้นแล้ว สรุปถ้าเข็มวัดรอบขึ้นเกิน2พันรอบถือว่าเกียร์ของเราผิดปกติแล้วคับ ผมลองกับรถใหม่ๆรถของพี่ พ่อ เพื่อนๆ
    อยู่ประมาณ1800รอบ ส่วนรถผมลองดู2100รอบ คงต้องไปถ่ายน้ำมันเกียร์เสียเงินอีกแล้ว ใครที่ใช้เกียร์autoควรถ่ายน้ำมันเกียร์ทุกๆ20,000ก.ม.นะคับ ของผมเองถ้าถ่ายน้ำมันเกียร์แล้วจะมารายงาน
    ให้รู้กันคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มีนาคม 2008
  2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    นัดจาไปลองดู เพ่เจี๊ยบ ขอบคุนมาก คับเพ่

3. boya..

boya.. Guest

0
    0
    0
    ;;;;;;;

ดีคับได้ ความรู้

4. $s

$s New Member Member

4
    0
    0
    คันเร่งนี่ค่อยๆกด จนมิดเลยป่าวครับพี่เจี๊ยบ หรือแค่ว่ากดแค่นิดเดียวอ่ะ แห่ะ ๆ

5. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ค่อนๆกดคันเร่งจนวัดรอบหยุดนิ่งคับ

6. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ประตูบ้านต้องทำใหม่อีกแล้ว...........ฮู.....................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้