หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย pba, 31 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    งานเล็กแนะนำสติ๊กเกอร์ครับ
    60*30 ซม. แผ่นละ 80 บาท
    เนียน สวย
    ยิ่งถ้าลูกเล่นแปะเป็นยิ่งสวย เช่น ใช้ไดร์เป่าไล่ ยืดสติ๊กเกอร์ตามมุมของวัสดุ เพื่อให้ลายเคฟล่ามันยืดออกไป ยิ่งเนียนเลยฮะ

2. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ลองไปดูดีกว่า

3. 5A+sup

5A+sup New Member Member

4
    0
    0
    อื่ม......อยากแนะนำอีก 1 ร้านครับ อยู่รามอินทรา กม.7 ใกล้ป้ายรถเมล์ ฝั่งตรงข้ามตลาด คร้าบ...
    ที่บอกว่า ลาย1น่ะ 1.5เมตร 3พันกว่า ถูกต้องคับ มันเป็นคาบอน เคฟล่า ของแท้และแน่นอน ลายอื่นเค้าก็มีคับ แต่ราคาน่ะดิ....Upตามลาย ตอนแรกคิดจะลองทำเหมือนกัน แต่กลัวคับ เคฟล่าเสียแล้วเสียเลย กลัวอ้วกเปงเลือด....แฮะๆ

4. รบกวนขอสถานที่ซื้อสติกเกอร์เคบล่าด้วยครับ

5. p-o-m

p-o-m New Member Member

4
    0
    1
    ขายไปแล้วนะคับ
    **ลงราคาฟิล์มผิดคับ เมตรละ280**(เพิ่งเจอบิล) ต้องขอโทษด้วยคับที่อาจจะทำให้สับสน :eek: :eek: :eek:

6. tom ae92

tom ae92 New Member Member

66
    2
    0
    ที่ถามถึงนะลายฟิลม์ เรียกกันง่ายๆว่าฟิล์มลอยน้ำครับ วิธีการทำคือนำฟิล์มมาลอยน้ำพ่นน้ำยา รอจนมันสุก แล้วนำชิ้นงานลงไปจุ่ม แต่ต้องบอกตรงๆครับว่ายากมาก ยากกว่าการทำลายแท้ ถ้าใครสนใจก็ลองไปซื้อมาทำดูได้ครับ แต่บอกได้เลยครับว่าไปซื้อของมาทำต้องศึกษาจากผู้ขายให้ละเอียดนะครับ ผมยังคิดว่าจะแบ่งออกมาขายอยู่แต่กลัวว่าถ้านำมาขายอาจจะโดนบ่นจากเพื่อนๆได้ เนื่องจากทำยาก มีโอกาสเสียมาก เลยรับทำอยู่อย่างนี้ดีกว่า ใครสนใจก็โทรมาคุยกันได้นะครับ

7. Jed_Abunai

Jed_Abunai New Member Member

24
    0
    0

ช่ายแล้ว ผมก็เคยซื้อที่ร้านนั้นเหมือนกัน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้