dek ขี้สงสัยคีบ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย blackshadows, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackshadows

blackshadows New Member Member

4
    0
    0
    สวัสดีพี่ๆๆ ใน rover club คือผมไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องรถเลยอะแต่อยากมีความรุ้ ว่าควรรุ้อะไรบ้าง
    ตอนนี้ผม ขับ 623 sli อยุ่คับ และอีกอย่างคุณพ่อเอารถไปขับขึ้นเหนือมาอะ แล้วกลับมารถก็มีปันหาความร้อนตลอดเลย คุณพ่อเลย ไปติดตัววัดความร้อนและไฟ มา ตั้ง ความร้อนไว้ที่ 97 max start 28 ขับได้สักพัก อุนพูมขึ้นเร็วมากเลยยิ่งขับแบบไปได้เรื่อยๆไม่ได้วิ่งยาวไม่ไหนไกลไม่ได้เลย ผมควรทำไงดีคับและ ผมอยากรุ้ราคาเปลี่ยนกระจกมองซ้ายมันพัง เสียค่าใช้จ่ายเท่าไรคับ:)

2. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ตรวจสอบพัดลมหน้าเครื่อง 2 ตัวดู ว่าพัดลมเสียหรือพัดอ่อนลงหรือเปล่า หากไม่ใช้ดูท่อน้ำว่ามีรอยแตกที่ทำให้น้ำซึมออกบ้างหรือไม่

3. blackshadows

blackshadows New Member Member

4
    0
    0
    ตรวจพัดลมยังไงคับสตาทเครื่องดูหรอคับ แล้วเปิดฝากระโปรงดูใช่มั้ยเอย แล้วจะรู้ยังไงว่า พัดลมปรกติหรืออ่อนอะคับ
    อีกอย่างคับอยากรุ้ราคากรจกข้างด้านซ้ายเท่าไรคับ

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    ตรวจพัดลมถ้าไม่มีความรู้ก็ให้ร้านไดนาโมเช็คให้คับ สิ่งที่ควรทำคับ ล้างหม้อน้ำและก็เปลี่ยนวาวล์น้ำด้วยคับ ถ้าไม่หายเดี๋ยวมาว่ากันใหม่นะ

5. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    เรื่อง ความร้อนต้องถามผมครับ พี่ๆคนอื่นหลบไป โทรมาคุยได้นะครับ 0814999843

ไม่เชื่อถ้ามพี่เจี๊ยบดู ... .. ..

ทำเหมือนมีความรู้ ขับรถมาปีนึงความร้อนขึ้น มาทั้งปี หมดไปหลายตังแล้วด้วย

6. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    สำหรับตาโอ๊คเชื่อเลย ถ้าจำไม่ผีดรถไปเสียที่สระแก้วความร้อนขึ้นมั้ง ไว้พังเมื่อไรอีกเรืยกใช้งานได้ต้บ5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้