เครื่องกระตุก สอึก เป็น ตอนจอดติดเครื่อง แนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย P_Jik, 8 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P_Jik

P_Jik Member Member

91
    1
    8
    ตอนนี้อาการเดิมกลับมาเป็นอีก
    เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับจะต้องไปตรวจเช็ค หรือเปลี่ยนแก้ไขตรงไหนดีครับ

2. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    :)ลองตรวจเช็คที่สายหัวเทียนดูนะครับ อุปกรณ์ตัวนี้น่าสงสัยครับ:)

3. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมว่าสายหัวเทียนรั่วแน่นอน
    ถ้ายังไม่หายแผน2 คือเปลี่ยนคอนล์จุดระเบิดดู แผน3 ไม่หายก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว นมหนูไฟฟ้าเสียที่อยู่ข้างๆคาบูเรเตอร์
    ลองไล่ดูจาก อย่างแรกก่อน แต่ในความเห็นผมคิดว่ามาจากสายหัวเทียนรั่ว เพราะผมเคยเป็นอาการนี้มาแล้วหลงทางอยู่นานเสียเงินไปหลาย สุดท้ายเปลี่ยนสายหัวเทียนรั่ว แต่ต้องสายของแท้นะครับ ของเทียมอาจไม่หาย เคยเป็นมาแล้ว ขอให้โชคดี หายขาดนะครับ สาธุ

4. P_Jik

91
    1
    8
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองทำตามคำแนะนำครับ
    ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ
    แต่ถ้าเพื่อนคนไหนมีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติม แนะนำด้วยครับ
    เพิ่มเติมอีกนิดครับ
    ถ้าเปิดแอร์ อาการกระตุก จะเป็นมากกว่าไม่เปิดแอร์ครับ
    รถผม NV wing road เครื่องหัวฉีด ปี 2003 เกียร์ Auto ครับ
    :):)

5. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    แก้ได้แล้วบอกด้วยนะคับ เด๋วถ้าผมเอาไปแก้บ้างได้ผลยังไงแล้วจะมาบอกนะคับ

6. P_Jik

91
    1
    8
    เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ เข้าศูนย์Nissan ไล่ตรวจเช็ค ตามที่บอก
    (ไม่เสียตังค์ ค่าตรวจเช็ค เพราะเคยไปทำมาแล้วก่อนหน้านี้ แต่ศูนย์แก้ไม่จบ กลับมาเป็นอีก)
    เจอปัญหา ที่จานจ่าย ต้องเปลี่ยนจานจ่ายครับ แต่สู้ราคาศูนย์ Nissan ไม่ไหว ราคา 7,760.- บาท
    เลย ต้องวิ่งไปหาของเซียงกงมาใส่ ราคา 1,500.- บาท ไม่รู้แพงไปหรือปล่าว ทดลองวิ่ง
    เครื่องเดินนิ่ง และ วิ่งแรง ดีกว่าเดิมครับ
    ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่แนะนำนะครับ :):):D:D

7. tangprasert

566
    36
    0
    หุหุแพงดีจังอย่าให้รถผมมีปัญหาที่จานจ่ายเร้ย

8. tangprasert

566
    36
    0
    ของผมจูนแก๊สนิดหน่อยเครื่องเดินนิ่งละคับ

9. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    เย้...ด้วยใจด้วย หายป่วยสักที 1500 ไม่แพงหรอกครับ แพงกว่านี้แต่รถNVที่รักของเราหายป่วยก็สู้ราคา ที่กลัวก็คือเสียเงินเท่าไรไม่ว่าแต่รักษาไม่หายนั้นน่ะดิ น่ากลัวที่สู๊ดดดด ดีใจด้วยหมดเวรหมดกรรมสักที เย้........เย้......

10. tangprasert

566
    36
    0
    หุหุอาการเริ่มจะกำเริบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้