>>>ถึงนักเรียนและนักศึกษา ST'John ทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ToN_DeTT, 9 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    อาจารย์สมัย ชินะผา
    ผู้ประสาทการโรงเรียนเซนต์จอห์น
    และ นายกสภามหาวิทยาลัยเซนต์จอห์น
    ได้ถึงแก่กรรมหลังการผ่าตัดหัวใจ
    เมื่อเวลา 01.30 น. วันพฤหัสบดีที่ 8 พฤศจิกายน 2550
    ณ โรงพยาบาลรามาธิบดี​

http://www.stjohn.ac.th/department/

ผมเป็นอีกคนที่เป็นศิษย์เก่า เซนต์จอห์น

ขอร่วมไว้อาลัยแก่การจากไปของ อาจารย์สมัย ชินะผา

จาก...เด็กตึกใน AUTO 24

2. yutt

yutt New Member Member

124
    0
    0
    ผมเป็นอีกคนที่เป็นศิษย์เก่า เซนต์จอห์นเช่นกันคับ
    ขอแสดงความเสียใจ

ST EP 13 PM

3. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เพื่อนพึ่งบอกมาเหมือนกันครับ

ขอแสดงความเสียใจกับญาติๆ ของอาจารย์ด้วยครับ

เท่าที่ทราบมา ตอนที่ก่อตั้งโรงเรียน St'john ช่วงนั้นทางกระทรวงศึกษาออกกฎ ไม่อนุญาติให้โรงเรียนที่เริ่มก่อตั้งปี (จำปีไม่ได้)
    ในประเทศไทยนั้นห้ามใช้ชื่อที่เป็นภาษาอังกฤษ ก็มีอาจายร์สมัย นี้แหละคับที่ไปขออนุญาติทางกระทรวงศึกษา ให้ใช้ชื่อ St'john ได้
    และเป็นโรงเรียน สุดท้ายด้วยที่ใช้ชื่อเป็นภาษาอังกฤษคับ
    (ถ้าจำผิดก็ขออภัย แต่...คิดว่าจำไม่ผิดนะคับ)

เด็ก St' john Commerce คับ จำรุ่นไม่ได้อะ แต่เข้าเรียนปี 1 ตอน 1995 อ่ะ

ได้สังคมเพื่อนดีๆ ก็ที่นี้คับ
    ได้ภาษาอังกฤษดีๆ ก็ที่นี้คับ
    ได้เรียนพิมพ์ดีด เป็นก็ที่นี้คับ
    สามารถทำบัญชีเป็นก็ที่นี้คับ
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
    รถเต่าผมโดนงัดเครื่องเสียง,แว่น Oakley titanium ก็ที่ St'john commerce ซอย 2 คับ(จอดหน้าโรงเรียนแท้ๆๆ):cry::cry::cry::cry:
    (ได้แฟนที่คบมาเป็น 10 ปี ก็ที่นี้ฮะ):D:D:D

ตอนนี้ทำงานแล้ว ความรู้ที่ได้เรียนรู้มาจาก St'John Commerce นั้น
    สามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้จิงๆ เกือบทั้งหมดเลยคับ ถ้าไม่ได้เรียนที่นี้คงจะเสียดายมากๆคับ
    (เพราะจบมหาลัยหอการค้ามา ความรู้ที่ได้เรียนมาจากมหาลัย ใช้งานในชีวิตประจำวันจิงๆ ได้แค่ 30% เอง)

แก้ไขล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2007
  4. เสียใจด้วยอีกคน... จากเด็กสามัญ :sad:

ปล. คิดถึงสมัยที่จอดรถตู้ ใต้สะพานฝั่งตงข้ามจัง ศุนรวมเด็กซิ่ง จอดไม่ได้ซะแล้ว :eek:

5. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ศิษย์เก่า เซนต์จอห์น อิเล็กรอบบ่ายตึกในครับ
    ขอไว้อาลัยให้แก่การจากไปของ อาจารย์สมัย ชินะผา ด้วยนะครับ
    รักและคิดถึงพี่น้อง ST'JOHN ทุกท่านครับ

6. ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปไม่มีวันกลับ ของอาจารย์ครับ

<เรียนตั้งแต่อนุบาล-AUTO22>

7. โอยไม่ทราบข่าวเลย

ขอไว้อาลัยให้แก่การจากไปของ อาจารย์สมัย ชินะผา ด้วยนะครับ

AUTO #๓๑ ครับ

8. tee racing 94 #005

tee racing 94 #005 New Member Moderator

213
    7
    0
    อิเล็กเช้า ตึกใน ไว้อาลัยด้วยคนครับ

9. classic

classic New Member Member

5
    0
    0
    อาลัยด้วยคนครับ

Auto 24(เช้า) เหมือนกันครับ คุณ ToN_DeTT ต้นไหนครับเนี่ย

ผมบอยครับ เพื่อนๆเรียกบอยสัก หรือบอยเสือเผ่นอ่ะครับ แก๊งค์ Standard ป่าวค๊าบ ...

10. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ไม่ทราบข่าวเลย

บริหารธุรกิจ ร.ร.เซนต์จอห์นเทคนิคกรุงเทพฯ

ขอไว้อาลัยด้วยครับ

11. สวัสดีครับ เพิ่งเห็นหัวข้อครับรายงานตัวครับเซนปวชต์จอห์นฝั่งใน อิเล็คเช้า ปวช5 ปวส3 ครับ

12. VeeZaa

VeeZaa New Member Member

72
    1
    0
    เพิ่งทราบข่าวครับ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของอาจารย์ สมัย ชินนะผา ด้วยครับ

AUTO 28

13. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ขอแสดงความไว้อาลัยครับ.......
    ...คอบานเย็น...

14. HANKOOK

HANKOOK New Member Member

22
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ต่อครอบครัวด้วยนะคับ
    ติดถึงโรงเรียน ให้ความรู้ดีๆ ภาษาอังกฤษที่นี่ดีจิงๆ
    สามัญ ปี.....

15. sutinan

sutinan New Member Member

21
    0
    1
    ขอเเสดงความเสียใจเเละไว้อาลัยอาจารย์สมัย ชินะผา

AUTO 21 AM

16. SimplyLee

SimplyLee Guest

0
    0
    0
    Survey ตึกนอก รุ่น14 ไว้อาลัยด้วยคนครับ ..

17. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    เสียใจด้วยครับ ช่างยนต์ บ่าย รุ่น 17

18. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0

Agree Krabbbb :)
    เหมือนกันเลยครับ ผมเห็นด้วยกับพี่ ผมเข้า St.John's Commerce รุ่น 33 เข้าปี 1
    ตอนปี 1997 ได้ครับ ไงคงเป็นรุ่นน้องพี่ครับ
    ความรู้จากที่นั้น ได้นำมาใช้เยอะมากครับ แต่ผมหาสาวคบเป็นสิบปีแบบพี่ไม่ได้
    5555555 เศร้าไปครับ หุหุ

19. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18

AUTO #31 ครับ

20. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    เสยใจด้วยนะคับ เด็กAUTO เช่นกันคับ

21. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    จากไปปีนึ่งแล้ว ไว้อาลัยด้วยครับ สถาปัด11

22. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ขอให้ดวงวิญญาณอาจารย์ไปสู่สุขคติคับ
    ST JOHN EN.18 ตึกในคับ
    รุ่นพี่รุ่นน้องหรือรุ่นไหนๆ เจอก็ทักทายกันได้คับ

23. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    ไว้อาลัยด้วยครับจากศิษย์เก่าอิเล็กทรอนิกส์รุ่น18 ครับ

24. อั้ม ( RE SUPER G ) fc3s

อั้ม ( RE SUPER G ) fc3s New Member Member

4
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เคยเรียนตอนอนุบาลอะ

25. noomtp

noomtp New Member Member

14
    0
    0
    ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ...

ผมเรียนตั้งแต่อนุบาล ถึง ป.ตรี บริหารครับ.....จบมาจะ 10 ปีละ

26. RS1

RS1 New Member Member

7
    0
    0
    ขอไว้อาลัยต่อการจากไป ของท่าน อ.สมัย ชินะผา ขอให้พระผู้เป็นเจ้าทรงรับดวงวิญาณท่านไว้ในอ้อมกอดของพระองค์ด้วย เอเมน
    ผมเรียนมาตั้งแต่ อนุบาล - มัธยม3 ห้อง2 รุ่น 27 "รุ่นตบนักเรียนนายร้อย ในยุคนั้น"(อ.สุชน แพงไพรี เป็นที่ปรึกษา) รหัสประจำตัว 198xx ได้อะไรๆหลายอย่างจาก รร.แห่งนี้ ประสบการณ์ THE PALACE ตั้งแต่เด็กจนถึงปัจจุบัน ก็มาจากเพื่อนๆร่วมรุ่นเช่นกัน เพื่อนๆST'JOHN ทักทายกันบ้างนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2009
  27. toonkutoon

toonkutoon New Member Member

33
    0
    0
    st john

พึ่งได้เข้ามาดูกระทู้นี้ ผมเรียน จบมหาลัยที่นี่ละ
    เจอกันทักทายกันได้นะ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ชาว st john

28. elevatorthailand

elevatorthailand New Member Member

1
    0
    0
    ผมเองก็ st john รุ่น 31 ครับ
    เรียนตั้งแต่อนุบาล-ม.3 พี่น้อง4คนเรียนที่ด้วยกันหมด

มีเพื่อนๆเท่าที่จำชื่อได้-
    สิทธิพร โตจิรากาล (เอ็ดดี้)
    ตะวัน
    ณัฐจิต
    อารมณ์ (อาท) จำนามสกลุไม่ได้ แต่จำชื่อพ่อมันได้ชื่อสมเกียรติ
    พันธ์เทพ ฉัตรณะรัต (บอส) พ่อชื่อบัญญัต
    เทวินทร์ แม่ชื่อารีย์ น้องอยู่สามัญแผนกหญิงเป็นมะเร็งที่ขา ตัดขาแล้ว ต่อมาก็ยังไม่รอด
    ณัฐพล(บอย) พ่อชื่อกำพล
    กร
    กัวหัว ไอ้นี้ตัวเหม็นมาก
    ปืด
    ณุ
    ปี้
    โจ ขับรถชนต่อม่อตอนทางด่วนรามอินทราเปิดใหม่ๆ
    โชค
    วิรัตน์

เคยได้ยินมาว่าอาจาร์ยสมัยเสียแล้ว และพึ่งมาเจอกระทู้นี้ครับ ขอไว้อาลัยด้วยครับ

และเคยเข้าไปที่โรงเรียนเมื่อ2-3ปีก่อน ทีมบริหารไม่ค่อยดีแล้ว ลูกชายอาจาร์ยสมัยก็ได้ยินมาว่าไม่เอางานบริหาร
    สุดท้ายนี้ก็อยากเห็นโรงเรียนพัฒนาไปมากๆๆๆๆ
    และฝากขอโทษเพื่อนอาทด้วยที่ไม่ได้งานแต่งวันที่19ธค.53 พ่อดีลูกงอแง

29. mayliza

mayliza New Member Member

600
    2
    0
    อยากเรียน ที่นี่ ชอบชุด โรงเรียนอ่ะ แต่ไม่ทันและ ^__^

30. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    เล่นมาตั่งนานเพิ่งเห็นบอร์ดนี้ เหอๆขุดๆ
    ช้าง อีเล็ก16 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้