คุณกลัวผมเหลอ..KE70/4A-GEโมขั้นเเทพๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ake_oldcar, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    มาเจอพอดีเห็นใจน้าเอกจังครับ......เซงแทน
    คนเราเนอะรู้ทั้งรู้ยังจะกล้าโกหก....เฮ้อ

แต่......ออกมาขอโทษแค่นี้หรอครับน่าจะรับผิดชอบอะไรมากกว่านี้นะครับ
    เท่าที่ฟังคุณออกแนว......ตบหัวซะแรงลูบหลังเบาๆ

ปล.สู้ๆต่อไปครับน้าเอกเอาใจช่วยเพื่อวงการ retro ที่แท้จิงไม่ใช้กระแสนิยม

2. o-kai-oah

o-kai-oah New Member Member

12
    0
    0
    ถึงคุณเอกและทีมงานOLD CAR STYLEทุกท่าน
    ผมรู้สึกเสียใจและรู้สึกไม่มีที่ใช้คำพูดไม่ดีออกไปกับคำพูดที่ว่า คุณกลัวผมเหรอ นั้นทางผมต้องขอโทษคุณเอกและทีมงานทุกๆท่าน ที่พูดจาไม่ดีว่าคุณไป

ผมเลยถือโอกาสนี้กล่าวคำขอโทษคุณเอกและทีมงานOLD CAR STYLEทุกท่านมาณที่นี้ด้วย

ขอโทษครับขอโทษคุณเอกและทีมงานOLD CAR STYLEทุกท่านมาณที่นี้ด้วย

ขอโทษครับ

3. mint_zaa

mint_zaa New Member Member

30
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้นะครับ

4. o-kai-oah

o-kai-oah New Member Member

12
    0
    0
    ถึงคุณด้ายนะครับ

จะมาบอกถึงเรื่องโรบาร์CUSCOของKE70 4ประตูนั้น เท่าที่จำได้ก้อบอกเค้า(คนที่คุณด้ายบอกเป็นญาติกับคุณ)ว่ารอๆดูและกำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเอาอย่างไรและกำลังเช็กด้วยว่ามีสำนักไหนทำโรบาร์KE-704ประตูออกมา แต่ได้ไปลองเช็คราคาคร่าวๆๆๆมาว่าของบ้านเรา ประมาณ7000 ของนอก คาดว่าราคาประมาณ 30000 บาท ผมก้อคิดว่าใช้ของทำในบ้านเราดีกว่านะครับถูกกว่า2-3เท่าตัว
    ก้อไม่เห็นเค้าโทรมาถามผมดิ ถ้าโทรมาก้อได้บอกเค้าไปว่าไม่ได้สั่งแล้ว ใช้ของบ้านเรา เพราะราคามันถูกกว่าประมาณ 20000 บาท นะครับ เท่าที่จำได้นะไม่ได้บอกว่าจะสั่งโรบาร์นอกเข้ามาใส่ทันทีนะครับ แต่บอกเค้าว่ากำลังตัดสินใจอยู่ ตอนทำโรบาร์ก้อมีคนเอารูปไปลงแล้วดิครับ คิดว่าเค้าน่าจะเห็นและรู้แล้วว่าผมใช้ของบ้านเรานะครับ แต่ปัจจุบันไม่ได้ใช้แล้วครับ ให้คนอื่นไปใช้แล้วครับเป็นแบบ 4จุดหลังมีไขว้ คาดว่าน่าจะเห็นนะครับ เรื่องโรบาร์นี่ประมาณ 2ปีแล้วดิครับที่พี่เค้าโทรมาสอบถามกับทางผมนะครับ

--------------------------------------------------------------------------------

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    โอเคนะครับผมว่าที่ออกมาขอโทด รู้ว่าผิด
    ยังไงก็เล่นรถด้วยกัน อยา่ทะเลาะกันเรื่องรถเลย

6. dr.punchy

dr.punchy New Member Member

18
    0
    0
    แวะเข้ามาดูนิดๆ^_^

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ขอโทษ+ยอมรับผิด ถือว่าดีแล้วครับ จำเหตุการณ์เอาไว้เป็นบทเรียนสอนใจนะครับ
    ถึงจะขอโทษแล้ว คนใน web หลายคนก็ยังจดจำคำพูดของคุณเจี๊ยบอยู่
    ถ้าเป็นแบบนี้อีกขอโทษอีกกี่ครั้งก็คงไม่พอ ถ้ายังทำผิดซ้ำแล้วซ้ำอีกในเรื่องเดิม
    นิสัยอะไรที่มันดูไม่ดี ไม่เข้าท่า ปรับได้ก็ปรับให้มันดีขึ้นเถอะครับไม่ใช่เพื่อใคร...เพื่อตัวคุณเอง

คุณเจี๊ยบ คุณรู้ไหม เรื่องนี้คุณคิดว่าใครลำบากใจที่สุด
    คนที่อยู่ตรงกลาง ที่เป็นเพื่อนกับคนทั้งสองฝ่ายเนี่ยแหละลำบากใจที่สุดครับ

แก้ไขล่าสุด: 14 พฤศจิกายน 2007
  8. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เจ๋งดี กล้ารับผิดทุกข้อกล่าวหา

อย่าไปก่อเรื่องกับใครแบบนี้อีกล่ะครับ

บทเรียนครั้งนี้ผมว่ามีค่านะ ถึงแม้ว่าคุณจะขอโทษผ่านเวป RCW แล้ว แต่เชื่อเถอะ ยังมีคนอีกมากที่ไม่พอใจคุณ
    ยังไงก็ปฏิบัติตัวดี ๆ เข้าไปขอโทษพี่ ๆ ที่คุณเคยคุย ผมเชื่อว่าคุณรู้อยู่แล้วว่าเค้าอยู่ทีไหนกัน
    เชื่อผมเถอะ ไม่มีใครอยากรุมกระทืบคุณหรอก เพราะคงเห็นความตั้งใจของคุณ (ถ้าเป็นเรื่องจริงนะ)

ปรับเปลี่ยนนิสัยใหม่ นั่นคือสิ่งที่จะทำให้เพื่อน ๆ ยอมรับได้

อย่าให้กลุ่มรถเก่า (ที่ผมชอบ) ต้องแตกคอกันเลยครับ

เอาใจช่วยนะครับ New Generation ทั้งหลาย

9. DEVILMAN

585
    84
    0
    ไม่มีครับเอามาวางทีหลัง

10. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    กรำ

เล่นมาตั้งนานเพิ่งได้ยินว่ามันมี 4A-GEจากโรงงาน

ม่างโคตรเทพ

สมแล้วหล่ะที่มีแต่คนเกลียด

11. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    เห้ออ เหนื่อยจัยแทนพี่เอก ^^

12. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    เข้ามาดูครับ อิอิ

13. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
  14. daisr

daisr New Member Member

10
    1
    0
    เอาเป็นว่า การแก้ตัว และ คำขอโทษของคุณ ฟังดูมีเหตุผลนะครับ แต่ประเด็นคือ ผมอยากรู้ว่าสิ่งที่คุณบอกมีจริงหรือไม่ หากมี ผมคิดว่าคงมีคนสนใจในตัวสินค้าอยู่ไม่น้อย รบกวนหา รูปหรือ PART NUMBER มายืนยันสักนิดนะครับ

ปล.ที่ทิ้งไว้นานไม่ได้ตามเรื่องเพราะคิดว่ามันไม่น่าจะมีสินค้ารุ่นนี้ออกมาวางจำหน่าย (CUSCO)

สุดท้ายนี้ผมขอร้องทุกๆคนนะครับ ผมไม่ชอบการเอาเปรียบกันไม่ว่าจะในทางธุรกิจ หรือ การแข่งขัน ชอบรถเหมือนกันเห็นใจกันหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

15. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0

แหะๆๆ เฮียจอห์นออกโรงเองเลยเหรอ...:D:D

16. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เรื่องกติกานี่ก้อสำคัญนะครับยิ่งมีความก้ำกึ่ง มากเท่าใดคุณก้อต้องรู้ลึกมากยิ่งขึ้นเท่านั้น นะครับผมว่าเราโทษผู้จัดแต่ฝ่ายเดียวก้อไม่ถูก
    มานอยู่ที่จิตใต้สำนึกของคนมากกว่าครับ ผู้จัดเองก้อควรรับไว้เป็นการบ้านนะครับ
    เรื่องรถคุณมันก้อนะ ไม่ชนะแต่มันได้ใจอ่ะครับ

17. joe_mazarine

joe_mazarine Member Member

134
    0
    16
    คาร์บู...................กะ...................หัวฉีด....................... !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

18. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0

ถือว่าคุณกล้าที่จะออกมายอมรับผิด..ผมและเพื่อนๆOCSก็ขอรับคำขอโทษนี้ไว้ และเรากะนายก็ต่างคนต่างอยู่ อย่าให้เกิดเหตุการ์ณการอย่างนี้กับ พากเราอีกครั้งนะ.... เอกและเพื่อนOCSคับ

19. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    หุ หุ เค้ากลับมาเเล้ว 555

20. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    เรียบร้อยจบเรื่องแบบแฮปปี้ ว่าแต่เมื่อไหร่เราจะนัดมีทติ้งกันเนี่ย!!!

21. BANK_NOZZLE

BANK_NOZZLE New Member Member

204
    4
    0
    จบเรื่องซะทีนะครับ

22. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ก้อว่ากันไป

23. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    จบ...........ตามนั้น

24. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    Roll Bar CUSCO เก่าสุดที่มีก็ AE86 EP71 ครับ
    ขออนุญาติครับ เห็นอ้างถึงเรื่อง Roll bar กัน :D

25. tone_124@hotmail.com

[email protected] New Member Member

14
    0
    0
    ชนะใจ.........เราให้นาย...........ความรู้สึกไม่เหมือน...........แต่กับนายเราเต็มที่:D

26. DEVILMAN

585
    84
    0
    พี่ด้าย ผมว่าไม่น่าจะมี ถ้ามีคงเป็น Rollbar "เทพ" แหง๋มๆ

27. Time@Ezumi

Time@Ezumi New Member Member

2
    0
    0
    รอดูอยู่นานระ
    พี่ผมมานคนบ้านนอกจะเอาอะไรไปแข่งกับเค้า4A-GEงะ
    เรื่องของคุณระดับเทพมานมีเยอะอะดูคนเข้ามาดูสิเหมือนหนังชีวิตเรื่องนึงเลยยังไงมีแมว
    มองหรือผู้กำกับก็ช่วยเขียนบทให้เค้าผู้นั้นด้วยเพราะเมื่อก่อนผมก็ใช้ke70เหมือนกันแล้วเค้าผู้
    นี้(คุณระดับเทพ)เป็นคนเคยบอกว่ามีแคม271ของ4A-GEด้วยผมกับเพื่อนๆงงกันมากไม่รู้วว่าจริงหรือไม่
    อย่างไรแต่มีเรื่องที่พี่เอกขอจะเอาหนังสือคือแล้วพูดไม่ดีอย่างนี้มานไม่สมควรเพราะวันนั้นผมก็อยู่ในเหตุการณ์
    ป.ล.แข่งเสร็จแล้วบอกขอโทดทำไมตอนจะแข่งไม่พูดละคราบบบ........ยังไงเอาใจช่วยให้พี่เอกสู้ต่อไปกับเส้นทางสายKeจ้า

28. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    มีแค่ได้ยินมาว่ามีแค่เครื่อง เค เองนะ

29. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    งานนี้ชนะใจคนดูจริง ๆ ครับ ผมว่าทำเวลาได้ขนาดนี้ก็น่าภูมิใจแล้ว

30. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    ก็จบลงอย่างลูกผู้ชายที่กล้ารับผิด...

ขอบใจที่เจี๊ยบกล้ารับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำ
    แล้วก็ขอบใจคุณเอกที่ให้อภัย...

อย่างน้อยวงการ Retro ไม่กว้างและไม่แคบอย่างที่เจี๊ยบคิด
    แต่อยู่แล้วมันก็อบอุ่น ก็น่าอยู่ใช่ไหม??

อย่าไปคิดอะไรให้มันเป็นธุรกิจมากนัก...วันข้างหน้าอาจจะต้องพึ่งพากันและกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้