คุณกลัวผมเหลอ..KE70/4A-GEโมขั้นเเทพๆ

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ake_oldcar, 12 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    ไอเรื่องแคม จ่งไจ แคม เพ่เค้าคงสึกแล้วอะ องสาเรยได้แค่นั้น

:D

2. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
  3. sine-vanza

sine-vanza New Member Member

41
    1
    0
    กรูเชียร์พี่เอกโว้ยยย เคยไปถามของที่มันขายที่รัชดา ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้ไอ้...ทำไมมึงไม่เก็บไว้ใส่ไอ้รถเทพมึงว่ะแม่งโคตรแพงเลย กรูก็ 4 เคโว้ยยย พูดแล้วขึ้น.. คนแบบนี้ไม่ต้องไปสนใจมันหรอกให้มันทำรถไปวิ่งของมันคนเดียวนั่นแหละไอ้เทพเจ้า 4 เอ

4. chinnomoto_dx

chinnomoto_dx New Member Member

68
    0
    0
    โห 17.807 นี่สุดยอด คับ
    เจ๋งจิงๆ ผมเองยังได้แค่ 17.563 เอง ( ถ้าไม่ได้ยางกับล้อของน้อง กะคงไม่ได้ขนาดนี้ )
    ผมกะคนนึงนะ ขับ KE70 วาง 4A-GE ขับหลัง เครื่องนอก เดิมๆทุกชิ้นส่วน
    (มีแค่คลัทช์ทองแดงแผ่นเดียว หวีคลัทช์เดิมๆอีกต่างหาก)
    ผมไปโดยที่ตังเองกะยังไม่รู้เหมือนกันนะ ว่าจะได้ลงในรุ่นอาราย จนถึงตอนตรวจสภาพน่ะแระ ถึงได้รู้
    ส่วนเรื่องที่มีปันหากันนั้น ผมไม่ทราบเลยในวันนั้น ผมไม่อยากให้มองคนขับ
    KE70 วาง 4A ว่าเป็นแบบคุนคนนั้น(ไม่ขอเอ่ยชื่อ)
    ผมเองไปแข่งกะเพราะว่า พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ในคลับไปกันเยอะ
    ไปสนุกๆคับ ส่วนรางวัลที่ผมได้มา ผมเองยังคิดเลยว่าได้มาแบบฟลุกๆ (ที่ 3 ใน class เดียวกะคุนคนนั้นน่ะแระ )
    เปนกำไรชีวิตคับ เสีย 300 ได้สติกเกอร์ ได้บัตรเล่นโกคาร์ท ได้รู้เวลาตัวเอง ได้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ใหม่ๆ ไอ้วิ่งตั้งหลายรอบกะโอเค คุ้มแล้ว
    ไม่คิดไรมากคับ ส่วนคุน Ake_olecar ไม่ต้องเอาไปติดใจนะคับ เรามันคนเล่นรถเก่าเหมือนๆกัน เปนเพื่อน เปนพี่ เปนน้อง กันทั้งนั้น
    ยังไงซะกะไม่อยากให้ใครๆมีปันหากันนะคับ เรื่องที่ผ่านไปแล้วกะให้แล้วๆกันไปนะคับ
    จบข่าว

ปล. ว่าแต่ว่า พวกคุน Ake_oldcar มีทติ้งกันที่ไหนคับ ว่างๆ จะแวะไปเยี่ยมเยียนมั่ง เรามันคนรถเก่าเหมือนกัน(ตังน้อยเลยได้แค่รถเก่า) 555+ เจอกันทักกันมั่งนะคับ KE 70 สีทองเน่าๆ 555+

5. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ค่าสมัครก็คุ้มแล้วน้าชิน ได้วิ่งและเจอเพื่อนคอเดียวกันด้วยคุ้มกว่าเยอะ
    ปีหน้าอยากให้มีแข่งอีก สนุกดีครับ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    คนในตำนาน

7. mrpig001

mrpig001 New Member Member

3
    0
    0
    เครื่อง 4 k สู้ๆ เครื่อง 4ag มันขี้โกง แค่ซีซีมันก้อผิดกันแล้ว ไม่รู้เรื่องหรือไง
    สงสัยอยากเอาชนะเลยมั้ง พวกพี่ผมอยากแข่งสนุกสนานแต่พี่เขาสวสัยอยากได้ถ้วยมั้ง

เดียวถึงสิ้นปีทีมงานผมจะทำโล่ไปให้นะ

จาก old car style

8. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0

เรื่องไม่ได้อยู่ที่แพ้หรือชนะ มันอยู่ที่คำพูดบ้างคำ และเรื่องมันจบแล้วก็ขอให้มันจบด้วยดี..ต่งคนต่างอยู่

วงการRetro Car ทีดี มันไม่ได้อยู่ที่รถ มันอยู่ที่คนมากกว่า

9. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
  10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    "สปิริต" คำเดียว :D

คราวหน้าผมจะเอา MINI วาง J จากโรงงาน (นรก) ไปลงมั่ง :D:D:D

11. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    ภูมิใจไหมเนี้ย 1600 หัวฉีด กะ 1300 คาบู

ย้ายมา Funny Retro Car class C เลยจะได้มีเพื่อนวิ่งเยอะๆๆ

คราวที่แล้ว4คันมันเหงาไปหน่อย 5555555

12. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    อ่านแล้วระเหี่ยใจแทน คนเล่นรถด้วยกันแท้ๆ

13. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    ไอ้เจี๊ยบ เอ้ย วีรกรรมเมิงนี่เย่อะจริงๆ กรูล่ะเบื่อออ ทั้งๆ ที่เครื่องเมิงวางเครื่องอู่พวกตรู แท้ๆ ยังกล้าไปโม้เค้าอีก .....เห้อออ ไม่อยากพูดไรไปกว่านี้ ..แต่ก็ขอบใจที่เองเชื่อพี่ ที่กล้าออกมาขอโทษเพื่อนๆในนี้ อย่าไปสร้างความเดือนร้อนให้ใครอีกเลย ....ก่อนที่จะพูดไรน่ะ คิดสัก 10 รอบ (พอป่าว่ะ) ก่อนเปล่งเสียงพูดออกไป ....... ถ้า กล้าเปลี่ยนแปลงตัวเอง ก็มีคนกล้าที่จะคบหากับเอง เชื่อดิ ....... ทำดีมันต้องได้ดีแน่นอน ........ แต่ไอ้ที่เคยทำไม่ดีมา ก็ต้องชดใช้น่ะ อย่าคิดว่าตัวเองเก่งรู้ดี คนที่รู้จริง เค้าไม่คุยโวหรอก จำเอาไว้เลย

14. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    4K std. ทำไมวิ่งดีมากๆ แรงจิง

15. Time@Ezumi

Time@Ezumi New Member Member

2
    0
    0
    ข่าวล่าสุด
    คุณเทพเค้าไปที่อู่น้าหมูซ.วัดทองมีคนพบเห็นว่าอาจจะทำเครื่องKเห็นพูดอยู่กับน้าหมูเจ้าของอู่

16. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    อยู่ที่สปิริตของคนเล่นรถด้วยกันน่ะคับ ยังไงออกมาขอโทษแล้วก็จบกันครับ ผมเชื่อว่าเพื่อนเอกผมไม่ติดใจครับ(เอะหรือยังค้าง อิอิ)

ว่าแต่ว่ารถเอกแรงโครตๆถ้าเป็นตู้ผมลองก่ะเอกคงต้องบูสต์สัก30ได้มั้ง 555+ ขำๆน่ะคับ

17. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0

กรุณาเปลี่ยนรูปส่วนตัวด่วนครับ รับไม่ได้อย่างแรง บอร์ดนี้เป็นบอร์ดเปิดสาธารณะ อาจมีเด็กๆหลงเปิดเข้ามาดูอยู่ด้วย

รับผิดชอบสังคมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

18. อ่านมาตั้ง 4 หน้าตาลายเลย

แต่ก็จบด้วยดีครับ

19. toey_xjr

toey_xjr New Member Member

77
    0
    0
    ไอ้เจี๊ยบเอ๊ย

20. gold

gold New Member Member

6
    0
    0
    เหอะๆ แอบได้ยินมาเหมือนกันครับตอนอยู่ในเต๊นอ่ะครับ ผมก็ไปร่วมงานมาครับ แต่ว่าจบด้วยคำว่าขอโทดถือว่าดีมากๆครับ :) ;)

21. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เห็นด้วยครับ

22. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ดีแล้วที่จบได้ด้วยดีครับ

23. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    4k เป็นพี่ชาย 4a ๆ เป็นพี่ชาย 1j ขับโตต้า เหมือนกัน รักกันไว้มากๆ ครับ เผื่ออะไหล่ขาดหาย จะได้แลกเปลี่ยนกันได้ครับ

24. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0

นั่นน่ะซิคับ ....

25. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    ke 70
    k = รหัสเครื่อง....
    e = รหัสบอดี้
    70 = ชื่อรุ่น ณ ตอนช่วงนั้น....

26. usup-harn

usup-harn New Member Member

3
    1
    0
    ทางผู้จัดงานหน้าจะหนักแน่นเรื่องกติกา

27. gassydjay

gassydjay New Member Member

43
    3
    0
    ชาว sigma ส่งกำลังใจเชียร์พี่น้องชาว retro car ทุกท่านคับ รักกันไว้ๆๆ:D

28. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    เข้าใจเลยคับ....ขับรถเก่าเหมือนกัน...

29. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เทพจิงๆเลยสุดยอดมากคับ

30. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    upไม่โกรธกันนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้