รบกวนถามเรื่องเกียร์ 623 ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย toniccat, 10 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า รูปเครื่องมันโชว์ครับ ก็เลยขับไปศูนย์ honda ยังไม่ทันทำอะไรพี่ท่านก็จับถ่ายน้ำมันกะกรองก่อน เวงกรรม จากนั้นก็บอกว่า เซ็นเซอร์ เสีย ถ้าเปลี่ยนก็สองหมื่นกว่า ๆ แต่ซ่อมได้ 8000 ก็เลยซ่อมครับ
    ปรากฎว่าหลังจากซ่อมประมาณอาทิตย์นึง ไฟรูปเครื่องก็กลับมาอีก คราวนี้คงเหงาเลยไม่มาเดี่ยว เอาไฟ S สีเขียวมาด้วย คราวนี้ล่ะครับค้างทั้งคู่ ลากรอบตลอดเลย กด ปุ่ม S ที่เกียร์ ไป ๆ มา ๆ ก็ไม่หาย แต่พอลองขยับคันเกียร์ไป ๆ มาๆ มันก็ดับ ๆ หาย ๆ จะเป็นเฉพาะเกียร์ D นะครับ เกียร์อื่นปรกติดี มันเกิดจากอะไรครับ และผมควรทำไงดี หรือจะต้องขับไปที่ศูนย์ อีก ผมก็กลัวโดนอีก รบกวนช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ/ เอ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สายไฟสวิท sport อาจจะขาดแล้วช๊อตลงตัสถังป่าวครับ หรือ ไม่ก็เซ็นเซอร์บางอย่างเสีย (อาจจะตัววัดรอบเกียร์)
    เดี๋ยวรอ ช่างใหญ่ น้าเจียบมาตอบปัญหาแล้วกัน

3. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
  4. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    ขอขคุณมากๆ ครับ แล้วไม่ทราบว่ผมจะสามารถเปลี่ยนเซ็นเซอร์ได้ที่ไหบ้างครับ ค่าใช่จายประมาณเท่าไหร่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้