ความแตกต่างระหว่างEVO I ถึง EVO X กันเลยนะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Senkoh, 16 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EnoRMous

EnoRMous New Member Member

24
    0
    0
    EVO10 ใน ไทย ยัง ไม่เคย เห็น เลย ครับ

เหอะๆ:D

2. Scorpion

Scorpion New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ได้ความรู้จริงๆครับ

จะได้เอาไว้เก็บเงินซื้อบ้าง
    อยากได้...

...

อยากทราบครับว่า ถ้าผมทำ Evo III โดยการเอา E-car มาแปลงอ่ะครับ
    แล้วแปลงแค่ 2 ล้อ ไม่ได้แปลงเป็นขับ 4 จะมีผลทำให้กำลังตกเยอะไหมครับ
    ขอบคุณนะครับ

3. Scorpion

Scorpion New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    ได้ความรู้จริงๆครับ

จะได้เอาไว้เก็บเงินซื้อบ้าง
    อยากได้...

...

อยากทราบครับว่า ถ้าผมทำ Evo III โดยการเอา E-car มาแปลงอ่ะครับ
    แล้วแปลงแค่ 2 ล้อ ไม่ได้แปลงเป็นขับ 4 จะมีผลทำให้กำลังตกเยอะไหมครับ
    ขอบคุณนะครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำขับสอง กับ ขับสี่ วัดแรงม้าที่ฟลายวีล ไม่แตกต่างครับ
    ต่างกันตรงวิธีการนำแรงม้าลงพื้นไปใช้งาน
    ขับสี่จะนำม้าลงพื้นได้เต็มที่ และ เร็วกว่า แต่ก็ต้องแลกกับภาระของเครื่องยนต์ต้องรับภาระมากขึ้น
    ยกตัวอย่าง เครื่อง3เดิมๆ ขับ2 วิ่ง402เมตร ราว 14วินาที ความเร็วเข้าเส้นประมาณ 180-190Km/h
    ส่วนขับสี่จะวิ่งราวๆ 13วิต้น ความเร็วเข้าเส้นราว 200-210 Km/h
    จะเห็นได้ว่าระยะทาง 402 เมตรเท่ากัน ขับสี่ไปได้เร็วกว่า ในขนาดแรงม้าเท่าๆกัน

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทำขับสอง กับ ขับสี่ วัดแรงม้าที่ฟลายวีล ไม่แตกต่างครับ
    ต่างกันตรงวิธีการนำแรงม้าลงพื้นไปใช้งาน
    ขับสี่จะนำม้าลงพื้นได้เต็มที่ และ เร็วกว่า แต่ก็ต้องแลกกับภาระของเครื่องยนต์ต้องรับภาระมากขึ้น
    ยกตัวอย่าง เครื่อง3เดิมๆ ขับ2 วิ่ง402เมตร ราว 14วินาที ความเร็วเข้าเส้นประมาณ 180-190Km/h
    ส่วนขับสี่จะวิ่งราวๆ 13วิต้น ความเร็วเข้าเส้นราว 200-210 Km/h
    จะเห็นได้ว่าระยะทาง 402 เมตรเท่ากัน ขับสี่ไปได้เร็วกว่า ในขนาดแรงม้าเท่าๆกัน

6. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ผมว่าขับ 2 กับ ขับ 4 ต่างกันตรงออกตัวครับ แต่ถ้าลอยตัวแล้ว ผมว่าขับ 4 น่าจะมีโหลดมากกว่า น่าจะช้ากว่านะ

วิ่งทางตรงอย่างเดียว แบบลอยตัว น่าจะเสร็จขับ 2 ครับ

ว่าแต่โวเดิมๆ ขับ 4 เข้าเส้น 402 เมตร ที่ 200-210 ผมว่าไม่น่าใช่รถเดิมนะ รถเดิมเข้าเส้นน่าจะอยู่แถว 170-185 กม/ชม

รถผมเองวิ่งประมาณ 12 กลาง เข้าเส้นประมาณ 180 ครับ ของคนอื่น ความเร็วเข้าเส้นเป็นยังไง เอามาแชร์กันหน่อย

7. deathscy

deathscy New Member Member

225
    1
    0
    ข้อมูลดีดีทั้งนั้น ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ต่อนะครับสืบสานตำนาน AWD ต่อๆ ไปถึงรุ่นหลัง

8. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ถ้าได้อ่านละเอียดๆ ตอนสัมภาษณ์คงมั่นใจสุดๆละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้