DATSUN STANZA COUPE PA10 1979

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย BIGJOHN, 17 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    เมื่อกี้ยังติดใจ ขับรถไปที่อู่อีกรอบ
    ผม................"น้าๆไมมันไม่ค่อยเหลืองเลย"
    เถ้าแก่อู่........"เพิ่งพ่นไปรอบเดียวจะเหลืองได้ไง"
    ผม..............."เหรอครับ........หน้าแหกเลย"
    เถ้าแก่อู่........."ไว้ดูตอนพ่นเสร็จ"
    ผม................"ครับๆ"

สรุปใต้ท้องโดนไป6กระป๋อง 450x6.......
    เอาไปเพิ่มอีก2 พ่นด้านในตามซอกๆครับ
    :D

2. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D:D

3. BIGJOHN

922
    3
    0
    17.15 น.
    งานพ่นใต้ท้องเสร็จแล้วครับ

4. BIGJOHN

922
    3
    0
    รูปสุดท้าย สีจริง EV1
    ผสมมาดูเล่นก่อนครึ่งกระป๋องครับ

5. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    ทำกะไม่อยากขาย สวยจริงๆ

6. BIGJOHN

922
    3
    0
    ท่านใดสนใจซื้อก็ขาย ไม่มีใครสนใจก็ทำต่อไปเรื่อยๆครับ:D

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เอ.......... แล้วทำไมต้องปิด ด้านห้องเครื่องกะส่วยอื่นๆด้วยละครับ สีเหลืองตัวนี้ก็น่าจะเป็นการเริ่มลงสีจริงแล้วนิครับ

ปล. พ่นกันสนิมใต้ท้อง กระป๋องละ 450หรอคับ

8. BIGJOHN

922
    3
    0
    พ่นสีเหลืองใกล้เคียงสีจริง ไม่ได้เอาสีรถจริงๆพ่นเพราะมันแพงเกินที่จะพ่นใต้ท้อง
    งงมั๊ยครับ อธิบายไปก็งงไป คิดซะว่าเป็น "สูตรผีบอก+พรายกระซิบ" ก็แล้วกัน

ยางดิบกระป๋องละ 450.-

9. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้ 14.30น.ครับ
    พ่นยางดิบตามซอกด้านใน ทั้งคัน

10. BIGJOHN

922
    3
    0

11. BIGJOHN

922
    3
    0
    ลองเอาWATA มาใส่กับเบรคหน้า 2POT จาน280ม.ม เต็มล้อดีจังครับ:D

12. โอ๋bbb

โอ๋bbb Guest

0
    0
    0
    ราคาเบ็ดเสร็จ วิ่งได้ by lpg

พี่ครับ พอดีสนใจอยู่ นะครับ ผมอยู่แถวๆสนามหลวง2 ราคาแบบว่าทำเสร็จเรียบร้อยเท่าไรครับ รถสวย
    ราคาโดนใจ ก็ยินดีไปรับไปดูแลครับ เพราะคนดูแลมีพี่ๆอีกหลายท่านดูแล สบายใจดีครับ

13. BIGJOHN

922
    3
    0
    ทำเสร็จเรียบร้อยนี่ยังไม่รู้เลยว่าผมจะไปจบอยู่ที่เท่าไหร่
    เพราะมีรายการที่คิดไว้ในใจที่ต้องทำอีกยาววววววววววเหยียด
    รู้แต่ว่าถ้าซื้อวันนี้
    -ซื้อรถมา....................50000.-
    -ทำสี..........................55000.-
    -ยางดิบนกแก้ว............450x8 ..................3600.-
    -น้ำยาแปลงสนิมเป็นเหล็ก..1700x2 ...........3400.-
    -บูชยูรีเทรนออสเตรเลีย...............................10000.-
    -จุกจิก.........................................................3000.-
    รวม.....................125000.- ที่เหลือต้องไปลุยต่อเองครับ

14. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้ 8.30น.
    กระป๋องที่9ครับ

15. BIGJOHN

922
    3
    0
    ออกไปจ่ายตลาดได้ OIL COOLER กะไว้ใส่ใต้กันชนหน้า เน้นโหดๆไว้ก่อน
    วิ่งหรือไม่วิ่งอีกเรื่องครับ

แก้ไขล่าสุด: 2 เมษายน 2008
  16. โอ๋bbb

0
    0
    0
    Datsan Stanza pa10

ขอบคุณครับพี่ แต่ถ้าทำต่อต้องทะลุ150000 ไหมครับ
    อะไหล่เพิ่มเติม ทั้งภายในภายนอก ค่าแรง
    ถึงครงนี้แล้ว ผมว่ารถพี่ต้องออกมา สวย แบบไม่ค่อยมีซ้ำใคร
    เป็นกำลังใจให้ครับ พี่และทีมงาน

17. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    นี่อุตส่าห์ เริ่มเล่นหวยอย่างจริงจัง กะถูกเต็มๆ มาถอยกุมารทองน้าจอห์นเลยนะเนี่ย

ตามคาด โดนแดรกเรียบ

18. BIGJOHN

922
    3
    0
    ตอบตามจริงเลยนะครับ ผมยังไม่รู้เลยว่า "กุมารทอง"
    ทำเสร็จแล้วจบที่เท่าไหร่ ตอนแรกที่คิดทำก็วางแผนไว้คร่าวๆ
    พอทำๆไปนึกนั่นออก นี่ออก ไปเจอของชิ้นนั้น ชิ้นนี้
    ซื้อของมาจะใส่ มีลูกค้ามาขอซื้อต่อ ก็ต้องหาใหม่
    อะไรประมาณนี้ล่ะ แต่ทำคันนี้ก็สนุกไปอีกแนวนึง
    ต่างจากที่ทำเซฟิโร่มาครับ

19. BIGJOHN

922
    3
    0
    ไม่เป็นไรครับน้า
    ปล่อยมันไปก่อน
    รอให้หวยมันตายใจ
    แล้วเราค่อยตลบหลัง
    เรามาหุ้นค่าหวยคนละครึ่ง
    เผื่อผมจะได้ไปถอย สกายมาขับมั่ง อิอิ

20. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้ 8.00น.
    ไปสอย
    -3M มาซีลบอดี้
    -น้ำยาลอกสี มาลอก OIL COOLER

21. โอ๋bbb

0
    0
    0
    เปิดฝากระโปรง R34

www.grandprixgroup.com/new/magazine/xoauto/board/answer.asp?GID=12510
    ไปดูมาเหมือนกันเลย แต่คนละปี สีแบบนี้เปล่าครับข้างในห้องเครื่องเป็นสีเหลืองจางกว่า

22. โอ๋bbb

0
    0
    0
  23. BIGJOHN

922
    3
    0
    ตั๊งใจว่าจะเหลืองนี้ล่ะครับ ไว้ดูตอนใกล้ๆลงสีจริงอีกที

11.00 น. ลงจากเตาปิ้งแล้วครับ

24. BIGJOHN

922
    3
    0
    OIL COOLER ที่ได้มา
    จับอาบน้ำใหม่ครับ

25. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

กะฝังออยหน้าระเรยหรอคับ

26. BIGJOHN

922
    3
    0
    ไม่ฝังล่ะครับ
    งานนี้กะวางเด่นเป็นสง่าหน้ารถแบบนี้เลย
    บ้าไปแล้ววววววววววว

27. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    อิอิ KPGC 10 ตัวแข่งสวยดีครับ น้าไม่ทำแบบรูปนี้เรยล่ะครับ ^^

28. BIGJOHN

922
    3
    0
    "กุมารทอง" ผมกะทำภายนอกเดิมๆมีล้อ1ชุด OIL 1ตัว:D

29. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    สวยมากเลยคับ

30. BIGJOHN

922
    3
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้