DATSUN STANZA COUPE PA10 1979

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย BIGJOHN, 17 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BIGJOHN

BIGJOHN Legend (R.I.P.)

922
    3
    0
    ขอบคุณครับน้า:D

2. JOBZ CCC.

JOBZ CCC. New Member Member

95
    0
    0
    สวัสดีคับน้าจอห์น ^^ มาทักทายครับ

น้าครับคันเหลืองของน้านี่วางเครื่องอารัยหรอครับ

3. BIGJOHN

922
    3
    0
    ช่วงนี้จะวางเครื่องเดิม L16 ไปก่อน
    รถเสร็จก็จะเอารถไปแจ้งเปลี่ยนสี แจ้งใช้แก๊ส
    จากนั้นได้เครื่อง L20 มาเมื่อไหร่ก็จะจับวางลงไปครับ
    :D

4. BIGJOHN

922
    3
    0
    เช้าวันนี้ออกไปจ่ายตลาด
    ได้ของติดมือมา3อย่าง
    1. น็อตล้อพร้อมบล็อค เกลียว1.25 กันไว้ก่อน
    เอาจับเข้าชุดกับน็อตที่มีอยู่ครับ

5. BIGJOHN

922
    3
    0
    2.ชุดปรับเกลียวเอามาใส่โช๊คคู่หน้าครับ:D

แก้ไขล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2008
  6. BIGJOHN

922
    3
    0
    3. กระป๋องพักลมเบรคได้มา2ใบ
    ไว้ลองขับดูว่าชอบใบไหน ครับ

แก้ไขล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2008
  7. BIGJOHN

922
    3
    0
    ขายึดคาลิปเปอร์หลังไปตัดมาแล้ว หนา3หุน:D

8. BIGJOHN

922
    3
    0
    หม้อลมเบรค
    หาตรงรุ่นสภาพดีๆไม่มีแล้ว
    แถมขารุ่นนี้บนและล่างห่างไม่เท่ากัน
    เลยเอาของนิสสันรุ่นใหม่ขึ้นมาหน่อยมาใส่แทน
    ขารุ่นใหม่ๆบนล่างจะห่างเท่ากัน
    ต้องทำอแดปเตอร์ขึ้นมาใส่โดยไม่ต้องเจาะบอดี้
    ส่วนแม่ปั๊มเบรคเอาของ R32 มาใส่รูยึดเท่ากันพอดี
    ได้สภาพใหม่มากๆ ขนาดแม่ปั๊มเข้าชุดกับเบรคหน้า-หลัง
    ตำแหน่งพอดีแม่ปั๊ม-กระป๋องน้ำมันไม่ติดบอดี้

9. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้
    ยกคานหลังลงมาเพื่อฝังเซนเซอร์ปั๊มเฟืองท้าย
    ถอดเซนเซอร์ออกมา

10. BIGJOHN

922
    3
    0
    แผงแอร์ทำขายึดใหม่
    ของเดิมยึดโดยไม่ใช้รูเดิมโรงงาน

11. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    สวยงามครับน้า ว่าแต่เซนเซอร์มีไว้ทำไรหรอครับตัวที่น้าถอดอ่า ^^

12. BIGJOHN

922
    3
    0
    ปั๊มน้ำมันเฟืองท้ายไม่ได้ทำงานตลอดเมื่อบิดสวิทช์กุญแจตำแหน่ง IG
    แต่จะทำงานเมื่อเปิดสวิทช์กุญแจ IG และอุณภูมิน้ำมันเฟืองท้ายร้อน
    เซนเซอร์จะส่งสัญญานให้ปั๊มทำงานครับ งงมั๊ย

13. BIGJOHN

922
    3
    0
    วันนี้
    ฝาครอบจอไมลื6ช่องที่ได้มาเป็นสีน้ำตาล
    จัดการเปลี่ยนเป็นสีดำครับ

14. BIGJOHN

922
    3
    0
    เครื่องรื้อเปลี่ยนประเก็น ซีล ใหม่ทุกตัว
    ฝาสูบส่งไปปาดหน้าให้เรียบ เจียรบ่า เจียรวาล์ว
    ทำสีเสื้อสูบ ฝาครอบวาล์วครับ

15. BIGJOHN

922
    3
    0
    เอาล้อไปใส่ยางมาดูเล่นก่อน1วง
    เบ้าสปริงล่างลงมาได้อีก4ซ.ม.

16. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    รบกวนขออนุญาติสื่อสารกับน้าจอห์นเรื่องรถผมในกระทู้นี้นะครับ
    ถ้าน้าจอห์นรื้อคอนโซลออกมาแล้วรบกวนน้าช่วยอุดรูต่างๆให้ด้วยนะครับ
    ตั้งแต่ไปทำสีมาไอเสียเข้าห้องโดยสาร ตัวเหม็นอย่างกะขี่มอไซค์
    แล้วก็ที่รบกวนให้พี่จิมช่วยต่อลำโพง
    คือว่าให้ปลดสายจากลำโพงตัวเล็กบนคอนโซลออกเลยครับไม่ใช้แล้ว
    แล้วย้ายสายมาต่อที่ลำโพงด้านล่างคอนโซลซ้ายขวาแทน
    ลืมอีกอย่างครับที่ฉีดน้ำกระจกหน้าไม่ทำงาน ไม่แน่ใจว่าสายไฟขาดหรือมอเตอร์พัง
    ถ้ามอเตอร์พังรบกวนน้าจอห์นช่วยจัดให้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

เจอมา เห็นน้าจอห์นเคยบอกอยากได้
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=493415
    ยางสลิคดอกหนาๆๆ195/50/15เส้นล่ะ1200

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กรกฎาคม 2008
  17. BIGJOHN

922
    3
    0
    ได้ครับ
    เรื่องยางจบไปแล้วไปได้ยางใหม่195/50-15 มาแล้วครับ

18. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    เริ่มเข้าใจแระคับน้าจอห์น คือว่าเซ็นเซอร์มีไว้เพื่อ ตรวจจับความร้อนของน้ำมันเฟืองท้ายใช่มั้ยครับน้า
    ถ้าร้อนมันจะส่งสัญญาณไปยังปั๊มเพื่อให้ปั๊มน้ำมันทำงาน (ถูกมั้ยครับน้าครับ ^^ ) :D

19. BIGJOHN

922
    3
    0
    ใช่แล้ว ครับ:D

20. JOBZ CCC.

95
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับความรู้อีกอย่างนะครับน้า จะว่าไปผมไปเจอรถแปลกๆมาคันนึง ทรงคล้ายๆรุ่นนี้เป็นแบบท้ายลาด 2 ประตู

แต่มีโลโก้ตัวหนังสือว่า Datsun 1600 และกระจังหน้าเป็นไฟ 4ดวง แถมมีตรา SSS ด้วย ไม่รุ้ว่าใช่

Bluebird Coupe รึป่าว มีมั้ยคับ (เดาดูจาก SSS )

ถ้าใครทราบรายละเอียดช่วยบอกรายละเอียดด้วยนะครับ เพิ่งเคยเห็นน่ะครับ สำหรับคันนี้เอาใจช่วยต่อไปนะครับน้า รอดูอยู่ครับ ^^

21. BIGJOHN

922
    3
    0
    ถ่ายรูปมาให้ชมดีกว่า จะได้รู้ว่าเป็นรุ่นไหนครับ:D

22. Blue_jazz

Blue_jazz New Member Member

14
    0
    0
    รบกวนด้วยครับ

น้าจอห์น ครับ สีคอนโซลใช้สีไรทำอะครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วซื้อได้จากที่ไหนครับ ครือแบบว่าอยากทำมั่งอะครับ อิอิ

ปล. ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

23. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    โห ตั้งแต่แรกผมก็รู้แล้วล่ะครับ ว่าจะทำแบบละเอียดๆ

แต่ไม่นึกว่าจะละเอียดขนาดนั้นฮะ สุดยอดจริงๆ

24. BIGJOHN

922
    3
    0
    สีสเปร์ย นี่ล่ะครับ ตามร้านทั่วๆไป ไม่มีอะไรพิเศษ:D

25. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D:D

26. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D:D:D

27. BIGJOHN

922
    3
    0

28. BIGJOHN

922
    3
    0

29. BIGJOHN

922
    3
    0
    :D:D

30. BIGJOHN

922
    3
    0
    ลูกปืนล้อ+ปลอกอัด+ซีล เพิ่งได้มาเมื่อกี้
    พรุ่งนี้จะส่งไปเปลี่ยนลูกปืน+ปลอกอัดที่โรงกลึงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้