SR16 VVL & SR20 De UK

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย GA16RC, 23 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สบายไป 5 5

2. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    SR20VET - 276hp
    ชอบ ๆ ม้าพอกะเจ

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

เอาเลยดิพี่วางในบี11ของพี่ไง:D

4. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีป่าวล่ะ เดี๋ยววางให้ชม

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เครื่องตัวนี้หายาก อ่ะพี่ แล้วราคามาแรงซะด้วย :)

6. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    แล้ว เอส อา 16 วี วี แอล หายากป่าวอ่ะคับ ราคาประมาณเท่าไรคับ

7. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0

ตอนนี้ที่เห็นก็ที่บางนาอ่ะครับเดี๋ยวหาเบอร์ร้านให้ครับราคามา 35000 ครับถ้าจำไม่ผิด ส่วน 20วีวีแอล เปิดมา 25000 อ่ะแต่ของไม่ครบมาแค่ชุดสายไฟเครื่อง+กล่อง+ไมล์(แต่ไมล์ sr16 ดันไม่เอามา...แหม)

แล้วจะเอาเบอร์ร้านให้นะครับ:D:D:D

8. GA16RC

216
    7
    0
    คับ ๆ แล้วเซียงกงหรอคับ ซ.ไหนคับ ขอบคุณคับ

9. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ก็เขาผลิตมาแค่ 500 ตัวนี่ครับ แล้วเป็น limited edition ขายเฉพาะใน japan
    แล้วจะให้หลายปีได้ยังไง:D

10. anan panko

anan panko New Member Member

3
    0
    0
    และ sr20 ve กับ sr 20 de แตกต่างกันตงไหนครับ

11. GA16RC

216
    7
    0

เกิดประเด็นให้ปรมาจารย์ซะงั้น

12. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาดูต่ออ

13. GA16RC

216
    7
    0
    เอาง่าย ๆ de เป็นเครื่องบ้าน ๆ คับ ve มีแคมกระดุกกะดิกแบบเทค ถ้าไม่เข้าใจย้อนอ่านตั้งแต่ หัวข้อ และ ทุกกระทู้คับ

14. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0

ไม่ทราบว่า SR16ve วางใน B14 แท่นตรงเลยไหมครับ พอดีได้เครื่องมาวางรถให้เพื่อนครับ ลองดูคร่าวๆ เหมือนว่าจะตรงกันเลย

ได้มาเครื่อง เกียร พร้อมเพลาขับ มีกล่องหนึ่งใบ เท่านี้ครบหรือไม่ครับ

15. ตรงครับไม่ต้องแปลงเลย ของที่ได้มาครบแล้วครับ

16. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    ของหายาก *0* จิงๆเหรอ แล้วมีเครือ่งตัวไหน ไหล่ ดูมดูมเยอะๆ +จี๊ด 160 ม้า อัพ ก็พอ ไหมน้า

17. Buay

Buay Guest

0
    0
    0
    เพิ่งวางเครื่อง SR16 VVl

ตอนนี้กำลังวางเครื่อง SR16 VVl อยู่พี่ๆท่านใดใช้อยู่บ้างแนะนำหน่อยครับซื้อมา 23000 บาทครับได้ครบทั้งตัววางใน บี14ครับ

18. Buay

Buay Guest

0
    0
    0
    เพิ่งวางเครื่อง SR16 VVl

ตอนนี้กำลังวางเครื่อง SR16 VVl อยู่พี่ๆท่านใดใช้อยู่บ้างแนะนำหน่อยครับซื้อมา 23000 บาทครับได้ครบทั้งตัววางใน บี14ครับวางเองครับพอดีเคยทำอยู่เลยไม่ยากมาก

19. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาดูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ดีกว่าในแง่ไหนอ่าครับถ้าเรื่องดูแลรักษาก็ง่ายกว่าเทอโบครับ
    ถ้าเรื่องความแรง โบก็กินขาดอยู่แล้น :D:D:D

21. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    SR20DE UK SPEC กำลังวางอยู่เลยคราบ ไว้เสร็จแล้ว จะเอามาบอก เห็นช่างบอกว่า เครื่องตัวนี้แคงพอได้ ม้าร้อย เจ็ดสอบ ร้อย แปดสอบ

SR16VE ถ้าใครอยากได้ ผมเห็นอยู่ตัวนึง ฝาสีฟ้าเนี่ยแหบะ เชียงกงบางนา ท้ายซอยสี่ ข้างๆ ร้านเพลา ราคา สองสอง อุปกรณ์ครับ เขาบอก เครื่องสวย

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สวย ลากรอบ อิอิ

23. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    sr20 de /uk ถ้าเป็นเกียร์ออโต้ดูกล่องเกียร์ให้ดีนะคับ มันชอบไปปะปนกะ 20de ญี่ปุ่น ใส่แล้วเกียร์มันจะกระชากได้ใจ แล้วเรื่องกล่องเกียร์ตัว uk ถ้าเสีย หาค่อนข้างยากมากก กล่องจะเป็น bosch เล่นตัวนี้ไปเล่น sr20de พีมีร่าที่มีเซนเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อตัวเดียว จะได้แรงม้ามากกว่ารุ่นอื่นนะคับ ตัวuk ต้องชนกะเกียร์ธรรมดาจัวิ่งแหล่มเลยคับ

B14er ถูกใจสิ่งนี้
  24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    16 VE กระแสมาแรง น่ะช่วงนี้

ด้วย std. มาเป็นเกียร์ธรรมดา + เกียร์เต็ด อีกต่างห่าง
    โอกาส วางจบ ๆ กัน มีสูง แถม ไม่ต้องมีไมล์ CVT.
    แต่ เทค มันจะมาแป๊ดดด กันตอนรอบสูง ๆ หน่อย
    ขับ ธรรมดา น้องต้อม proshop บอก เหมือน GA16
    เห็นบอก กำลัง จะ set blow

ส่วนน้องในคลับ อีกคน วางมา วิ่งคลอง 5 กด ไป 15 ปลาย ๆ
    นี่เห็นบอก กำลัง เปิดฝา ขัด port อยู่นั่น โอ้ววว

อิอิ แต่ผมก็ยัง หารักแท้ น้องโบว์ อยู่คร้าบบ :D

25. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ สรุป วางโบ แต่ที่แรก จบ ไม่ต้องมานั่งซ่ง นั่งเซต โบให้เมื่อย :D:D:D:D

26. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

:cool::cool:ก่อนอื่น ต้องบอกก่อนว่า คน เราแต่ล่ะคน ไม่เหมือนกัน

แต่มีอย่างนึงที่คน ทุกๆคน เหมือนกัน คือความ โลถ ความ

อยากมี เมื่อได้มา มักไม่พอใจในสิ่งที่ตนเองมี ดังนั้น เมื่อ เราวางเครื่องมา

เรามักจะพอใจ ในสิ่งที่ตนเองได้มาในระดับนึงเท่านั้น สุดท้าย ก้อหนี

ความต้อง การ ของมนุษย์ ทั่วๆ ไปไว้ไม่ไหว ก้อคือการ อยากได้ อยากมี

อยากแรงมากกว่าเดิม อยากสวยมากกว่าเดิม อันนี้เรื่องปกติ ไม่เว้น แม้กระทั้ง

เครื่อง เทอโบ หรื่อ ว่าเครื่อง NA ซึ่งตรงจุดนี้ ต้องมาแยกออกอีกที ว่า

ความพร้อม ของแต่ล่ะคน ที่จะตัดสินใจ วางเครื่อง ว่าแต่ล่ะคนพร้อมแค่ไหน

บางคนไม่พร้อม ก้อ วาง DE ไปก่อน แล้วต้อนหลัง ก้อค่อยเปลี่ยน อิ.....อิ

สรุป อยากวางอะไร ก้อวางไปเถอะ ขอให้ตัวเองพร้อม และไม่เดือดร้อนคนอื่น

อยากมาทำที่หลัง แบบไหน แล้วแต่ท่านๆ มันไปได้ทั้งนั้น แล้วแต่ เงินในกระเป๋า

ของท่านๆ เหล่านั้นล้วนๆ :D:D:D:D

ป.ล เครื่อง SR 16 VE กับ SR20-DE ถ้าเอามาวิ่งกัน ถ้าบอดี้ ใกล้เคียงกัน

มันอยู่ที่ใจแล้วล่ะ ว่าใจใครแน่กว่ากัน :D:D:D:D

27. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อ่ะ อยากรู้เหมือนกัน
    เดี่ยวหา ประกบ คู่ เลยไหม:D:D:D

28. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

แหม บางคนเค้าอาจจะอยากได้ เครื่อง 1600 CC ที่วิ่ง พอๆกับเครื่อง SR-20-DE

ก้อได้ มรึงจะย้ำ ไปเพื่ออะไรเล่า คนบางคนเค้าอาจจะพอใจ ที่จะเสียเงิน 4-5 หมื่น

กับ ความแรงระดับแค่นั้นพอแล้วไง แต่ระดับเรา มันอาจรู้สึกว่า ไม่คุ้มกับเงินที่เราจะจ่าย

อันนี้ มันก้ออยู่ที่ความพอใจ แต่เราจะไปบังคับ ให้คนอื่น ตามเราไม่ได้ นะจ๊ะ :D:D:D:D

29. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เครื่องกู พัง วางเครื่องตัวเดิม มีแต่คนบอก บ้า วางทั้งทีทำไม ตัวเดิม

ก็กูไม่มีตังค์

มีตังค์ ก็คงเลือก เครื่องตลาดๆ วางง่าย วิ่งง่าย หาง่าย ไม่ยุ่งยาก

แต่ วิ่ง ต่างกันไม่เท่าไร แต่ใช้ตังค์น้อยกว่า รึป่าวหว๊ะ 5 5 5

30. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถ้าหาเครื่องได้ จะไปรบกวนคุณติ่งวางให้หน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้