เเหล่งรวมร้านดีๆมาบอกต่อกัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย takumi, 3 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
    คนเเรกเลย
    - ร้านเคไอทีลูกหมาก อยู่รามอินทรา 113-115 เบอร์โทร 079876282 รับประกันงาน 6 เดือน
    เป็นร้านเพื่อนพี่ไข่เค้า เป็นร้านรับซ่อมลูกหมากเเละเปลี่ยนบูชช่วงล่าง ราคาพิเศษสำหรับสมาชิกอีเค
    ไปทำมาเเล้ว อัดลูกหมากด้านหน้าใหม่หมด 1500 บาท เปลี่ยนบูชไป 10 ตัว ราคารวมไม่เกิน 4 พัน ผลออกมาคือ เงียบเเล้วนุ่มครับ งานดีฝากเอาไว้อีกหนึ่งร้าน ถ้าใครจะเข้าไปทำบอกว่าพี่ปิงปอง(พี่ไข่)เเนะนำมา:)

- ร้านไทรินโช้คอัพ งานโช้คเเกตอนนี้ถือว่าโอเคมากครับ รับผิดชอบงานดีมาก สำหรับสมาชิกอีเคจะได้รับส่วนลดราคาพิเศษ ถ้าสนใจจะเอาจริงๆ โทรมาหลังไมค์ดีก่าครับ ราคาพิเศษ:D
    ร้านละเอียดดูตาม link เลย
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=7424

2. Corential

Corential New Member Member

4
    0
    0
    อับ อับ ครับ
    ว่าแต่อยากหาร้านใส่ดิสเบรคหลังกับร้านยางถูกๆครับ จะเอามาใส่กับแม๊ก17ใหม่ อิอิ
    อ่อ อู่สีดีดี ถุกๆๆด้วยนะครับ ใครมีบอกกันด้วยนน้า
    สุดท้าย ใครจะทำเครื่องเสียงหรือใส่หลังคากะบะทุกยี่ห้อ carry boy สามมิตร บอกได้นะครับที่ร้านทำอยู่ลดพิเศษเลยชาวEK

3. Cheer Race

Cheer Race New Member Member

41
    2
    0
    อู่ AUTO WAY ซอยวัดดง เรื่องHONDA เก่งโคตร

4. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    ลองดูครับ

ลองแวะไปใช้บริการดูครับ
    บอกว่ามาจาก EK group

5. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
  6. HaNhong

HaNhong New Member Member

1
    0
    0
    สุด หยออด++++

7. J.EK

J.EK New Member Member

81
    26
    0
    ร้าน B.R.O คับอยู่หลังซีคอน มีของแต่งหลายอย่าง---จะสั่งของแต่งก้อสั่งได้คับ

8. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    ไม่มีNSXไปได้ป่าว

9. Teddy-san

Teddy-san New Member Member

7
    0
    0
    ไม่ มี NSX ก็ไปได้คร๊าบบบ
    ขอให้เป็น Honda ก็พอทำได้หมด
    01-7351273 เบอร์เจ้าของร้านครับ
    อย่าไปวันเสาร์หลังหกโมงเย็น เดี๋ยวเมา!!!

10. Phanun

Phanun New Member Member

1
    0
    0
    อยู่รามอินทราครับ มีร้านไหนมีพวก guage วัดเยอะ ๆ ไม่แพง บริการ ดี ๆ บ้างครับ defi gready ..ไรเงี้ย แน๊ะนำหน่อยครับ

11. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    Sohc Engine Shop

รับทำทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถ honda คับ (รถยนต์) ทุกอย่างทำตามสเปคโรงงานครับ หรือจะโมดิฟายก็ได้

สุขุมวิท 107 คับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2009
  12. Samurai

Samurai New Member Member

2
    0
    0
    ผมอยากทำสีใหม่ทั้งคันอ่ะคับ ใครพอรู้จักอู่สีที่งานเนียนๆ+ได้เร็วทันใจมั่งมั้ยคับ?

13. P-Vut

P-Vut New Member Member

67
    2
    0
    สุดยอดไปเลย ขอบคุณมากๆๆ จะเลือกร้านไหนดีน้า แต่ถึงเลือกไปก้อยังไม่มีงบอ่ะครับ แต่ก้อขอบพระคุณเปงอย่างสูง สำหรับข้อมูลครับผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2006
  14. Tin_tin

Tin_tin New Member Member

102
    1
    0
    ป.เจริญ คับ ทำท่อ เดินเลส งานเนียนดี เจ้าของร้านเป็นกันเองคับ ติดปั้ม ปิโตรแนท เลย Big C วงศ์สว่างก่อนถึงสะพานพระราม7 คับ

15. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    โทรไปร้านเคไอทีลูกหมาก รามอินทรา
    เบอร์ที่ร้านคงเปลี่ยนแล้วเพราะไม่ติดเลย
    โทรไปมือถือก็ไม่มีคนรับ..อยากเปลี่ยน
    บูทยางช่วงล่างทั้งหมดอ่ะ (ใกล้บ้าน)

16. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0

โทษครับ คือผมกำลังจะต้องทำช่วงล่างเปลียน พวกบูธ ช่วงล่างด้านหน้า หลายจุดเกือบทั้งหมดครับ

ไม่ทราบพอแนะนำได้ไหมครับว่าจะ คุยยังไง ใครเคยเปลียนราคาเท่าไหรครับ ตอนนี้หลวมมากเลยครับ

มีเสีย เยอะขึ้น ต้องรีบเปลียนแล้วครับ จึงจะทำไง ได้บ้างครับ งบจำกัดครับ หน่อย 063306073

17. a.tom

a.tom New Member Member

179
    1
    0
    อยากหาร้านเชื่อมพลาสติก เก็บคิ้ว ดีๆครับ อยู่แถวพุณมณทล ได้ยิ่งดีครับ

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ไม่รู้จาไปอู่ไหนเเล้วครับ มีฮอนด้า F20A มูเล่ย์หน้าหลุดมา 2-3 ครั้งเเล้ว ครั้งนี้หนักสุด มูเลย์แตกหลุด สายพานหลุด น๊อต+ลิ้มขาดหักในเพลาข้อเหวี่ยง ไปซ่อมเพลาข้อเหวี่ยงมาเปลี่ยนมูเล่ย์ น๊อตลิ้มใหม่ มีอาการแปลกๆ เร่งไม่ออกเลย มีเสียงเหล็กตีกัน ตอนเร่งเครื่อง พร้อมกับเสียง หอนดังๆใหญ่อ่ะ ร้านไหนรับเช็คบ้างครับ ผมจะหมดตังค์เเล้ว

19. tum2522

tum2522 New Member Member

7
    0
    0
    ทำฝากระโปรงหน้าดำแค่ 600 บาท(แวะเอามาฝากจาก 3D)งานดีนะ

เพื่อนที่อยากเทห์แต่งบน้อยเหมือนผมฟังทางนี้ครับ มีร้านที่รับทำฝากระโปรงดำแค่ 600 บาท แว้วงานออกมาเนียนมากเลย เท่าที่ดูที่เว็บนะยังไม่ได้เห็นหน้างานจิงแต่เห็นมีคนไปทำเยอะแว้วมีแต่คนชม มากกว่าด่าเลยเอามาฝากกันครับ อยู่แถว

นี่ราคาร้านเค้าเพื่อตัดสินใจ ไม่ใช่นายหน้านะครับเพียงแต่เห็นของเค้าดีเลยนำมาให้ดูกันเพื่อพิจารณาครับ

รับทำฝากระโปรงดำ (600 บาท ด้วยสติ๊กเกอร์ )

หุ้มฝาท้าย Hond 3 D (500 บาท)

หุ้มฝาท้ายรถเก๋งรุ่นอื่น คิดราคาตามรุ่น

หุ้มไฟหน้าโคมดำ (คู่ละ250บาท)

หุ้มฝาท้าย Hond 3 D (500 บาท)

หุ้มฝาท้ายรถเก๋งรุ่นอื่น คิดราคาตามรุ่น

หุ้มไฟหน้าโคมดำ (คู่ละ250 บาท)

ไฟท้ายโคมดำ (คู่ละ250 บาท)

หุ้มไฟมุมส้ม (คู่ละ200 บาท)

ไฟสปอร์ตไลท์ (คู่ละ100บาท)

จำหน่ายสติ๊กเกอร์โปร่งแสงขนาด A4 แผ่นละ 50 บาท (สติ๊กเกอร์ญี่ปุ่น)

ใช้ทำโคมดำ มุมส้ม แสงสปอร์ตไลท์เหลือง

มีให้เลือกทุกสีเช่น สีดำ สีส้ม สีเหลืองสปอร์ตไลท์ สีฟ้าXenon

สำหรับฝากระโปรง ใช้เวลาประมาณ 1ชั่วโมงครึ่ง

สำหรับโคมหน้าและไฟมุมใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง

(มีข้อสงสัยโทรมาถามได้ครับ)

ทุกรายการหุ้มด้วยสติ๊กเกอร์ (เคฟล่าไม่มีนะครับ)

เรามีช่างผู้ชำนาญถอดประกอบรถของท่าน (ไม่เชื่อลองถามผู้ที่เข้ามารับบริการนะครับ)

ประชาชื่น21 เลียบคองประปา 06-312-4045
    (คงคา)

เอ้าเพื่อใครที่ทำแว้วเบื่อก็ลอกออกได้ครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=98466&page=2

20. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    ร้าน PT&D Honda only ถ.เทพารักษ์ ตตรงข้ามศาลเยาวชน จังหวัดขอนแก่น 0867178816

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กุมภาพันธ์ 2007
  21. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    อยากซ่อม Mag MF 10 สีน้ำตาลไหม้

มีใครรู้ เบอร์ ร้านMag Express ย่าน รามอินทรา ไหม๊คับบบบ

เห็นเพื่อนบอกมาว่า ร้านนี้เค้าทำวงเดียวก็ได้ เพราะเค้า ผสมสีให้ใหม่ได้ใกล้เคียง (มากๆๆ) กับของเดิม อ่ะคับ เลยอยากลองโทรไปสอบถามดู ..... แต่ไม่มีเบอร์โทรไปสอบถาม ...

22. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0

ถ้าอยากทำสีรถดีๆ งานถูกใจวัยรุ่นก็ MASTER PIECE BODY SERVICE อยู่ซอยสามัคคีครับ
    ไปทำมาแล้วงานดีมากๆ ครับ ติดต่อเจ้าของร้านได้ที่เบอร์ 089-666-7996

23. kui_ff

kui_ff New Member Member

3
    0
    0
    แนะนำร้านดีๆ ทำช่วงล่างถูกใจได้ทุกอย่าง แก้งานร้านดังๆมาเยาะ งานแก้ไม่จบมาแก้ไขได้ครับ ร้านดังรู้จักดี ในนาม " ช่างเทพ " ( ช่างใหญ่ร้าน ซ้ง พระรามเก้าที่ดังในอดีด ) รับปรึกษาให้คำแนะนำก่อนซ่อม ฟรี ร้านอยู่ถนนสุขาภิบาล 3 แยกบัวขาว ตีนสะพานข้ามแยก ตรงข้าม a&b แมนชั่น ไปไม่ถูกโทรถามได้เบอร์ ( 089 4254597 ) " มาเร็ว ซ่อมเร็ว " [ tape thunder ] รับประกันอีกแล้วครับท่าน!

24. jojo_osk

jojo_osk New Member Member

10
    0
    0
    อู่สีดีๆงานเนียนราคากันเอง อู่ประสิทธิ์โชคการช่างเลยครับ อยู่เพชรเกษม112 สีดีมากๆ 081-5515458

25. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    กำลังสะสมของอยู่

26. xclub_1

xclub_1 New Member Member

6
    0
    0
    อู่สีมาสเตอร์พีส

ร้านที่บริการกันเองคุณภาพ ก็ดี

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2007
  27. prom

prom New Member Member

2
    0
    0
    อยากขอเบอร์อู่ Auto Way ครับ ขอเบอร์กับที่อยู่ด้วยครับ

28. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0

รามอินทรา 113-115 เนี่ยมันแถวๆ กม. อะไรหว่าา - -" นึกไม่ออกจริงๆว่าช่วงไหนครับ :confused:

29. artoo

artoo New Member Member

87
    0
    0
    CAR ATT SHOP ร้านเปิดใหม่ย่านเกษตร ตัดใหม่

มีสินค้าตกแต่งรถทุกประเพศจำหน่าย SPOON MUGEN DEFI

RECARO BRIDE EXEDY

สนใจติดต่อ อาท 0819014637

30. Nemesis666

Nemesis666 New Member Member

4
    0
    0
    ช่วงหน้ามันดังอ่ะคับ.....สะเทือนจนรู้สึกได้เลยคับไม่รู้ว่าเปนไรมากป่าวคับ......???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้