VTEC+LPGหัวฉีด!!!!!

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Black Coupy, 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    ติดมาเหมือนกัน โดนัส หัวฉีด ออทอนิค ไป-กลับ เชียงใหม่ 1900 โล เติมไป 1800บาท ขับ 120-140km/h gas ที่ 11.6 ต่อ ลิตร ครับ แต่ ek 96 นะ

2. Anakin

Anakin Member Member

39
    0
    6
  3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เนียน คับ
    แต่ที่ดู ข่าวมา เขากำลังจะ ขึ้น LPG เพื่อนให้ คนให้ มาใช้ NGV อะไร ประมาณนี้อ่ะคับ
    ใครยังไม่ได้ ติดคิด จะติด ก็ ตาม ๆ สถานการณ์ บ้านเมือง ก่อนค่อย ตัดสินใจนะคับ ^^

เนียนจัด !!!

4. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    มีขอเตือนใจครับ

มีเพื่อนใช้ซีวิตตาโตติดแก๊สLPG ใช้ตามปกติ

แต่นิสัยไอ่คนนี้ขับอย่างเดียว ไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไร รอบที่แล้วก็Over heat ฝาสูบโก่งไปแล้ว อย่างที่ผมเคยบอกไปว่า รถติดแก๊สต้องตรวจสอบน้ำมันเครื่องบ่อยๆเพราะมันจะแห้งไวกว่าปกติ ล่าสุดเรียบร้อยครับ พังทั้งเครื่องน้ำมันเครื่องจับกันเป็นก้อนเพราะความร้อนจัด

ยกลงเปลี่ยนเป็นB16A AUtoไปแล้ว

5. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    จิงๆก็อยากติดเหมือนกัน แต่วิ่งเดือนนึงแค่ 700 โล คิดดูแล้วไม่ค่อยคุ้มอ่ะ เลยพับโครงการไป

6. Sirrung_Si

Sirrung_Si New Member Member

12
    0
    0
    เมื่อ4วันที่แล้วผมเอาตาโตของพี่ชายไปติดมาแล้วครับร้านเดียวกัน Real แต่เป็นถังยาว 58L งานเรียบร้อยดีครับ วิ่งดีมาก ผมให้พี่เค้าจูนกินเท่ากับน้ำมัน อัตราสิ้นเปลือง อยู่ที่ ก.ม.ละ1.3ครับ วิ่ง 140-150 สบายครับ ปัญหายังไม่มี ถ้ามีจะมารายงานครับ ติดมา 32500 ต่อเจ้แกสุดๆ
    บอกว่าเด๋วพาเพื่อนมาติดอีก แล่มเลย อีกทางเลือกของการใช้พลังงานทดแทน

7. Black Coupy

Black Coupy New Member Member

78
    0
    0
    ติด Autonic มาหรอครับ ของผมกินอยู่1.50ต่อกิโล ไม่รู้เหยียบมากไปเองหรือป่าว เพราะเห็นคนอื่นประมาณ1.30กันครับ ผมติด AG นะครับ 35000 ถังโดนัทน่ะครับ ตอนนี้มีปัญหานิดนึง ว่าจะไปให้เฮียเเกจูนใหม่ คือ ที่ความเร็ว90-100 ถ้าวิ่งเเช่ไปเนี่ย จะมีบางครั้งที่เครื่องมันสะดุดนิดนึง ไม่ทราบว่ามีอาการเเบบนี้บ้างไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้