++// ทำเนียบกระจาย //++ BLOW OUT of SPORTTRUCK

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 27 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จากที่ผมสังเกตุดูนะครับ ผมว่ามันอาจจะขาดมาจากสาเหตุที่รูน้ำมันที่เจาะไว้เอาไปเลี้ยงแบริ่ง นั้น ใกล้กับขอบนอกของแบริ่งเมน ยิ่งตรงจุดนี้เป็น มุมทำให้มันทนแรงเครียดไม่ดี ทำให้มันแตกหักไม่ง่ายอยู่แล้วครับ
    ไม่ได้เกิดจากวัสดุหรอก แต่คิดว่าเกิดจากการออกแบบมากว่าครับ

2. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0

3. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    อยากกินแมว..เหมียวๆ:D:D:D

4. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผู้บ่าวกินแมว ฝากด้วย 1 ดอก .5555

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ชิบหายเอ้ย เบรคล้อlockไปล่อตูดรถเขา2คันรวด โชคดีทำประกันแย้วไม่งั้นงานเข้า
    เฟอร์นิเจอร์ยังอยู่ครบไมเสียหายถึงหน้ายู่ไปก็ตาม นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า
    ถึงเบรคจะใหญ่หรือปั้มลมเบรคเอาอยู่ก็ตามก็ควรที่จะขับด้วยความระมัดระวัง
    ลดความห้าวแล้วอุบัติเหตุจะไม่เกิดขึ้น
    ปล.ฟาดเคราะห์อีกแล้วกรู ยังไม่ข้ามปีเลยเจออีกแล้ว

6. Ha_Sa_Bi

Ha_Sa_Bi New Member Member

26
    0
    0
    กระทู้นี้ขึ้นมาที่ไรต้องมีเรื่องทุกที

เหอะ ๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จริงดิเอ็ม เมื่อไหร่เนี่ย..........อย่าบอกนะวันที่เล่น GT สงสัยอารมณ์ค้างจากบ้านนุ่นไปหรือป่าวเนี่ย...

8. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    ประมาณนั้น

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    555

10. miracle

miracle New Member Member

93
    0
    0
    อาร์ตเอง
    เกียร์ออโต้เดินทางกลับเกาะญี่ป่นอย่างด่วน
    สาเหตเนื่องจากลากรถตาเจกลับจากพีระ
    เลยทำให้น้องโต้กลับเกาะญี่ปุ่นอย่างด่วน
    ปล. เฟืองเกียร์แตก ซวย
    บอกแล้วอย่าใช้ใจลากรถ

11. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ART-ใจหมา
    เครื่อง 1JZ
    เดือน กันยายน
    พศ.2551
    สาเหตุ เกียร์พัง

12. Chai_Rama2

Chai_Rama2 New Member Member

65
    0
    0
    เอารถไปใส่เต็ด ตอนถอยจอดในอู่ไปจิ้มตูดรถเจ้าของอู่ซะงั้น เคลมประกันงานเข้าเรยตู

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สงสัยเป็นที่เต็ดน่ะ ถ้าไม่ใส่ไม่ถอยชนเค้าหรอก .............??

14. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ของผม โบคู่เดิมๆ พัง สาเหตุ ไม่ทราบแน่ชัด แต่ที่แน่ๆ พังมารอบที่สองแล้ว แนวทางการแก้ไข สิ้นปีโบนัสออกเมื่อไหร่ จะไปคบหอยเดี่ยว อิอิ :D

15. Chai_Rama2

Chai_Rama2 New Member Member

65
    0
    0
    หอยญี่ปุ่นเล็กๆ สู้หอยฝรั่งไม่ได้หรอก อิอิ

16. miracle

93
    0
    0
    55
    เจโบเหรอคุนรัน
    แนะนำโบอิม2ลูกไปลองนั่งมา
    มาดีคับชัวๆ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มาดีชัวร์แต่น้ำมันลงให้ทันนะครับ...

18. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    โบ อิมตัวไหนครับ พี่อาร์ท TD05H หรือว่า IHI อ่าครับ กำลังมองๆ ไม่อยากขึ้นโบเดี่ยวแล้วครับ กลัวมันจะรอรอบเหมือนกัน

19. miracle

93
    0
    0
    จำไม่ได้ง่ะ
    เด๋วดูในคลับ jz ให้

20. mseeo2

778
    9
    0
    ช่วงนี้sporttruckเรามีแต่เคราะห์นะครับเนี้ย อิอิ

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ต้องไปแก้บนบ้างแล้ว

22. miracle

93
    0
    0
    ผมว่าแก้ล่างดีกว่า

23. _nop_

_nop_ New Member Member

811
    0
    0
    พี่ๆแก้ทั้งบนและล่างเสร็จ ส่งมาให้ผมเลยครับ 555+

24. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ช่างมัน .... แก้อย่างเดียวไม่พอ ขอดูข้างๆ ก็แล้วครับ

25. Tossapon

Tossapon New Member Member

70
    0
    0
    แก้บน รึล่างก็เอาหมด

26. mseeo2

778
    9
    0
    จะแก้บนหรือล่างก็ได้เหมือนกันหมดแหละ อิอิ

27. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    คุยไรกันอะ ทะลึ่ง รับไม่ได้อะ

28. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    รวมตัวกันไปแก้ดีกว่า.....ฮิฮิ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่ดีกระมังเดี๋ยวแย่งกัน ของใครของมันดีกว่ามั้งคับ....

30. miracle

93
    0
    0
    ตุลาคม
    อาร์ตใจหมา
    ส่วนที่เสีย ใจ
    เกิดจากอะไรไม่รู้แต่ที่รู้ เสียใจอย่างแรง
    ปล. JZ หนาวมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้