มินิฯ มีทติ้งรามอินทรา

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย na046, 4 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    เนื่องจากว่าวันเสาร์ที่ผ่านมา เมื่อวานผมได้เข้าไปมีท ที่มินิทรัค รามอินทรา นะครับ และก็ เลยสงสัยว่า

- ยังมีทที่เดิม ฤ ป่าวครับ ฝั่งรามฯ อะครับ และวันเวลาเดิม ฤ ป่าว ครับ หรือย้ายปั๊ม ไป แล้ว หรือว่า
    ไม่มี มีทติ้ง ฝั่งรามอินทรา ครับ พอดีพวก ผม ได้เข้าไปมีท ติ้ง ติดต่อกัน เป็น ระยะเวลา 3 เสาร์ (ตามที่มีทเสาร์ที่ 1 กะ 3 ) แล้ว และก็ ไม่ค่อยมี และ ไม่มี คน มินิทรัคฝั่งรามฯ เลย จนมาเมือวานนี้ ครับ ไม่มีเลย แหมม มันเงียบ ๆ ดูวังเวง ดี จริง ๆ เลย มีแต่รถพวกผม 4 คัน เท่านั้น เป็นอย่างนี้มา หลาย ๆ เสาร์ แล้วครับ ทั้ง ๆ ที่เป็น มีทติ้ง หลัก ของทีมซะด้วย ยังไง เรา มารวม ๆ กัน ซักทีดีไม๊ ครับ และก็ ไกล้ จะสิ้นปีแล้วมีท ใหญ่ ซักที ดีไม๊ ครับ จะได้รู้จักกัน เพราะ ทุก ๆ วันนี้ผม เริ่ม จำหน้ากันไม่ค่อยได้และ ใครเบอร์ไรกันมั่งเนี่ย ซัก เดือน ธันวา อะนะ และก็ ถ้าเป็นไปได้ก็ รวม ฝั่งธนด้วยเลย นะครับ ยังไง ลอง ดูนะครับ ทุกวันนี้ผมก็ยังมาจากแม่กลอง อยู่ดีอะครับ :)

และก็ ตอนนี้ ใครเป็นประธานกันแน่ ครับ และก็ ใครดูแลกัน ยังไง ครับ รบกวนด้วยนะครับ :)

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ ผม นะ จาก เต็ปเอ๊า ครับ ผม 0818133583 ครับ :)

2. na046

983
    7
    18
    อัพครับ

3. 5L-GTE

5L-GTE New Member Member

46
    3
    0
    เมื่อวานตอน4ทุ่มผมก็เข้าไปแอบดูมาไม่มีใครเลยมีแต่รถปอเต็กตึ่งอ่ะ ยังนึกอยู่เลยว่าไม่มีตติ้งที่นี้แล้วหรอ ถ้าย้ายที่ก็ช่วยแจ้งด้วยนะคับจะได้ไปแอบถ่าย เอ้ย!! แอบดูถูกสถานที่ :D:D

ปล.ผมไม่ได้อยู่ในคลับนี้แต่ผม ก็เข้ามาดูบอร์ดนี้ทุกวัน และรู้สึกผูกผันกับบอร์ดนี้คับ

4. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0
    อืมว่าจาไปเหมือนกันย้ายสถานที่รึยังไงก้อบอกด้วยนะจ๊ะ

5. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    (*-*)..เมื่อวานก็มีมีทกันนิดหน่อย..ที่ปั้มเหมือนเดิม..(รึป่าว)..เพราะไม่ค่อยมีใครมา

6. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ขอรายละเอียดด้วยนะครับ เพราะว่าเมื่อคืนขับรถเข้าไปในปั๊ม ไม่มีรถของ MTC เลยสักคันนึง ที่ที่เราเคยจอดรถกัน ก็โดนยึด โดยรถของมูลนิธิ มาจอด หลายคัน

ผมต้องไปจอดรถแอบๆ กันแถวๆ หน้าเครื่องล้างรถ (ฝั่งที่ติดกับทางไปห้องน้ำ) ไม่แน่ใจว่าไปผิดเสาร์ หรือว่าผิดปั๊มครับ เราคิดถึงบรรยากาศ เก่าๆ รวมถึงเพื่อนๆ พี่ๆ เก่าๆ มากๆ ครับ

7. na046

983
    7
    18
    ยังไง ก็ว่างก็มากันนะครับ ก็ช่วย ๆ กันเป็น สมาชิค คลับ แบบเต็มตัวกันหน่อย นะ ..... เออ ตาจอย ตาเอ็ม ตาบุ๊ค ตาบี ฯลฯ ว่าง ๆ มาสรรคสรรคกันหน่อยดิ ...

8. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ใครเป็นประธานไม่ต้องไปใส่ใจครับ แต่ตอนนี้ผมไม่ทราบจิงว่าจะมีคนมาเลยไม่ได้แวะไป

เอาเป็นว่าต่อแต่นี้ ขอให้สมาชิกไปมีตติ้งกันได้เท่าที่จะสามารถแล้วกันคับ ส่วนตัวผม อิสระแล้วไปได้ที่ไหนก็ได้คับ

9. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมมีความคิดว่า จริงที่มิตติ้งรามอินทราไม่ค่อยมีคนไป แต่มีคนที่อยากจะไปและไปบ้างไม่ไปบ้าง ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้เปลี่ยนสถานที่มิตติ้งครับ ให้สะดวกกับคนที่ไปมิตติ้งเป็นประจำ......จะดีกว่า แต่ไม่เห็นด้วยที่จะยุบไปเลย ครับผม

10. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ผมก้อรู้สึกนะ เดี๋ยวนี้ฝั่งธนก้อมีเเต่สมาชิกใหม่ๆ สมาชิกเก่าๆหายไปไหนกันคร้าบพี่น้อง สละเวลากันซักนิดคร้าบ เพื่อคลับของเรานะคร้าบ

11. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดีคับ...ตานะ :) ที่โพสกระทู้นี้คับ

12. pooTurbo

370
    9
    18

ตาเนมครับ ผมว่าที่ ตานะ ถามว่าใครเป็นประธาน และคนดูแลฝั่งรามอินทรา นั้น ตานะคงต้องการที่จะรับรู้เอาไว้น่ะครับ เผื่อเวลามีปัญหา หรืออยากจะปรึกษาเรื่องต่างๆ เกี่ยวกับคลับ จะได้คุยถูกคนครับ

เพราะปัญหาที่เห็นอีกอย่างนึงก็คือ ตอนนี้คนจะมาสมัครใหม่ ก็สมัครไม่ได้ เพราะมาแล้วไม่เจอใครน่ะครับ

13. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เอาเดือนธันวาเลยมาคุยกันใหม่ จะเอาเสาร์แรกหรือเสาร์3 ก็ว่ามา ผมมามิทติ้งตีรถมาจากอ่างทอง3ครั้งแล้วครับ แทบจะกลายเป็นมิทติ้งเฉพาะคนซ่ะแล้ว อยากให้มากันเยอะๆเหมือนเดิมรู้สึกอบอุ่นดีครับ ตานะกับตาปูหรือใครก็ได้เป็นตัวหลักซักคนว่ามาเลยว่าจะมามิทติ้งกัน
    เอาส่งท้ายปีก่อนเลย คิดถึงทุกๆคนครับ

14. BD25 inside

BD25 inside New Member Member

53
    0
    0
    up คับ

อยากไปเหมือนกันคับแต่ช่วงนี้งานที่วัดยุ่งมากๆ บางทีเสาไหนว่างแว๊ปไปก็เจอน้อยคนคับ คิดถึงเพื่อนพี่ๆทุกคนคับ :)

15. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มันไม่เหมือนแต่ก่อนแล้ว อีกอย่างฝั่งรามอินทรา แต่ก่อนที่มามีตติ้งกัน ก้อเพราะอยากมาเจอเพื่อน
    ไม่ใช่เพราะต้องมามีตติ้งในฐานะ สมาชิก minitruck club อะคับ
    ส่วนเรื่องผู้นำหรือประธาน หรือจะเรียกว่าอะไรก้อแล้วแต่อะนะผมไม่รู้ว่าตอนนี้ใครดูแล้ว
    เพราะก้อห่างมานานอีกอย่าง ก่อนหน้านี้ผมกลับไทยไปช่วงนึงมีโอกาสไปมีตติ้ง รามอินทรา บอกตาม
    ตรงเหมือนแค่กลุ่มรถที่ติดสติ๊กเกอร์เหมือนกันมาจอดด้วยกะนอะคับ มันไม่เหมือนแต่ก่อนที่เออวันนี้ไป
    ดูดีก่าว่าจามีไรหนุกๆ เล่นกันแต่ก่อนมีตติ้งวันอังคาร คนก้อมาเต็มทุกอาทิตย์ เด๋วนี้วันเสาร์แต่ไม่มีใครมากันแล้ว.........หรือมันจะหมดยุคแล้วจริงๆ

16. na046

983
    7
    18
    งั้น ตายอดก็มา ๆ มั่งดิ มาเจอกัน ไม่ใช่ให้ผมโทรไปบอกว่า มีการรันเบอร์ ใหม่ถึงจะมานะ อิอิ มียัง เวียดนามอะมียัง 555

จิง ๆ แล้วผมแบ่ง เป็น 2 อันนะ
    1 . ตอนนี้ในเมื่อเนมไม่เป็นประธาน แล้วใครเป็นประธานคลับ สมาชิกทุก ๆ คนรู้หรือยังว่าเนมไม่ได้เป็นประธานแล้ว เพราะ มี บางคนที่ไม่ได้เข้าเวป และไม่เคยมาพบปะเพื่อนฝูงเลย เมื่อก่อน เรามีการเปลี่ยนประธานหรือ ออกจากประธาน ฯลฯ ก็จะมารวมตัวกันแล้วประกาศ นะเท่าที่จำได้ (โทษทีที่โพสในนี้นะ) วันนี้โทรไปหาเนมแล้วไม่รับอะ(ไม่รู้เบอร์เดิมป่าว) เลยไม่ได้คุยกันเลย เพื่อความเข้าใจตรงกันนะ จิง ๆ แล้วก็ไม่มีไร ผมเข้าใจเนม เราเคยคุยกันแล้ว แต่ อยากให้หลาย ๆ คนเข้าใจ ชัดเจนในเรื่องนี้เท่านั้น ว่ามันยังไง นะ ผมเลยโพสถาม เหดียวจะเรื่องใหญ่กันอีก เรามันพี่น้องกัน จิง ๆ แล้วก็มีสมาชิกบางคนที่ไท่รู้เลยว่า ประธานคนไหน คลับนี้มีประธานด้วยหรือ ยังไง อันนี้ อยู่ที่ตัวสมาชิกคลับนะผมว่า
    2 . ในส่วนของมีทติ้งฝั่งรามอินทรา ทำไม มันน้อยเหลือเกิน น้อยลง ๆ มานานแล้ว จนในที่สุดไม่มีใครมาเลย นอกจากพวกผม ซึ่งการมามีทติ้งมันก็อยู่ที่การให้ความสำคัญของสมากชิกที่มีต่อคลับเอง ผมเองรู้สึกไม่ค่อยสบายใจมานานและ จน ได้อ่านเรสทรัค เล่มที่แล้วที่พี่ต่อถ่ายรูปมีท ฯ ฝั่งธน และลงว่า ฝั่งรามอินทราเป็นมีทติ้งใหญ่ ซึ่ง ในความเป็นจริง ภาพมันไม่ใช่อย่างนั้นเลย ซักนิด ... สำหรับคนที่ไม่ว่างผมเข้าใจนะบางทีผมเองก็ไม่ว่างเหมือนกัน ผมต้องทำงานต่างจังหวัดบ่อย ๆ ก็ เป็นฟรีแล้น นี่นา เลือกไม่ได้ แต่ถ้าว่างก็จะไปมีท หรือผมไม่ไป เพื่อน ๆผม ก็จะไปกัน ... และก็ เข้าใจว่าเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนมีทีมเป็นของตัวเองแล้ว มี มีทติ้งของทีมของตน พวกผมก็มี มีมีทฯกันเรื่อย ๆ แต่ถ้านัดตรงกับมีทของมินิทรัค พวกผมก็จะเลือกมามีท ในสถานที่เดียวกันเลย เป็นการมีทติ้งคลับไปในตัวด้วย .... ไม่รู้จะพิมพ์ อะไรแล้ว แต่นี้แหละให้ความสำคัญกับคลับบ้างเท่านั้น ส่วนเรื่องยุบก็เคยถาม ๆ เล่น ๆ กะต๋อยเหมือนกัน นานและ คิดว่าไม่ยุบหรอกเพระเป็นจุดเริ่มต้นของคลับ แต่ก็เป็นการมีทติ้งที่ว่างเปล่าเท่านั้นเอง แล้วจะทำยังไงดีไม่ให้มันว่างเปล่า ...

เอาเดือนธันวาเลยมาคุยกันใหม่ จะเอาเสาร์แรกหรือเสาร์3 ก็ว่ามา ผมมามิทติ้งตีรถมาจากอ่างทอง3ครั้งแล้วครับ แทบจะกลายเป็นมิทติ้งเฉพาะคนซ่ะแล้ว อยากให้มากันเยอะๆเหมือนเดิมรู้สึกอบอุ่นดีครับ ตานะกับตาปูหรือใครก็ได้เป็นตัวหลักซักคนว่ามาเลยว่าจะมามิทติ้งกัน
    เอาส่งท้ายปีก่อนเลย คิดถึงทุกๆคนครับ

ผมกะตาปูคงเป็นหลักไม่ได้หรอกครับ อยู่ต่างจังหวัด กัน แต่ถ้าให้ช่วยงานบางอย่าง ก็ได้ครับ และก็ นั่นแหละครับ ตอนนี้ใครเป็นหลักของคลับอยู่ ใครดูแลโซนอยู่ ก็เพื่อความชัดเจนนะครับ ส่วนการทำงานก็มากน้อยช่วย ๆ กันไป ก็คุยกับพี่เจี๊ยบเหมือนกันว่าน่าจะมีมีทติ้งใหญ่สิ้นปีอะนะ ครับถ้าเกิดขึ้นจริงจะแจ้งให้ทราบนะครับ ขอบคุณครับที่มามีทจากอ่างทอง บางคนอยู่กรุงเทพยังมามีทฯน้อยกว่าพี่เลยครับ

nissan ^ฝาแดง^ ใช่ตาหมีธรรมกายไม๊เนี่ย ยังชอบดูหนังโป๊ในวัดป่าว 55 เอามาฝากมั่งดิ :)
    เรื่องทั้งหมดก็มีเท่านี้ครับ ถ้าสงสัย ทางที่ดีการคุยกันโดยตรงจะเป็นการเข้าใจกันมากที่สุดครับ แต่โพสความคิดเห็นลงในนี้ก็ได้ครับผม :)

17. na046

983
    7
    18
    รูปมีทติ้งเสาร์ที่ผ่านมาครับ :)

18. na046

983
    7
    18
    มีทติ้ง รามอินทรา เมื่อก่อน ครับ:)

19. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ว่างๆ ผมจะไปแจม ฝังรามอินทราบ้างคับ ...................

20. na046

983
    7
    18
    แถมครับ บรรยากาศเมื่อก่อน :)

21. M-16 ศิษย์ บขส.

M-16 ศิษย์ บขส. New Member Member

301
    5
    0
    ]ลองย้ายปั้มดิตำรวจได้มาล่อ....ทีนี่ปูทางแล้วก็เคลียท้องทีไว้แล้ว

ถ้ามีความสามารถอยากไปมีตติ้งที่ไหนทำได้ก็เชิญคับ

ส่วนผมก็ไม่อยากให้ยุบครับ....แต่ขอคุยกันอีกทีดีกว่าว่ายังไง

22. na046

983
    7
    18
    ใช้แล้วครับ อยู่ที่เดิมนี่ผมก็ว่าดีนะ เพราะเนมได้ปูทางไว้แล้วและ พวกผมก็ได้เจอกะคัวเองบ้างแล้ว ก็ดีนะ กินเหล้ากัน อยู่กันดึก ๆ พี่แกยังแค่บอกว่า หมดแล้วก็กลับได้แล้วนะ แหมม ....... แต่ใจความคือ ทำไมไม่ค่อยมีคนมามีทกันหว่า ....

23. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    รถสวยทุกคันเลย

24. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    ตาเนมก้อกลับมาจัดระเบียบเถอะ เพื่อความสบายใจของพวกพี่ เค้าเพราะคงไม่มีใครจะเข้ามาช่วยเครียร์ได้เวลาเพื่อนๆมีปัญหา (จากการมิ้ตติ้ง) ทำเถอะสมาชิกส่วนใหญ่เค้าก้อขอร้องมา คลับของเราจะได้เป็นเหมือนเมื่อก่อน พูดได้เเค่นี้เเหล่ะผิดถูกประการใดก้อขอโทษด้วยคร้าบ

25. pooTurbo

370
    9
    18
    เรื่องย้ายที่ ผมไม่เคยคิดอยู่ในหัวเลยครับ ที่นี้ก็ดีอยู่แล้ว ถึงจะไกลแค่ไหนผมไม่เคยบ่น
    ไม่ว่าจะตอนเติม 95 หรือเติม GAS ว่างก็ไปแน่นอน เพราะไปแล้วเจอเพื่อนๆ แล้วมันสนุก คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ

อยากให้เพื่อนๆ กลับมามีทกันเยอะๆ เหมือนเดิม
    คิดถึง พี่บุ๊ค ตาบี ตาเอ็ม (จังไร) และคนอื่นๆ ว่างๆ ก็มากินเหล้ากันหน่อยนะค้าบบบ

คืบหน้าอย่างไร รบกวนแจ้งกันด้วยนะครับ จะรอฟังข่าวดี

26. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    เสาร์แรกของเดือนธันวาคม มาเจอกันน๊า........... ที่เดิมแหละดีแล้ว ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าหายไปไหนกันหมด

อีกอย่าง... ช่วงนี้งานที่เรียนอยู่เยอะเลยไม่ค่อยไปเท่าไหร่ ส่วนคนดูแลค่อยว่ากันวันนั้นแล้วกัน ก็พยายามมากันทุกคนนะครับ

27. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0
    นั้นสิ.........

28. manpano

manpano New Member Member

135
    0
    0
    ชมรมคนรักกระบะแห่งประเทศไทย

29. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ไช่ตาโป้ง ป่าวเนี่ย ถ้าไช่ว่างๆดทรมาก่อนนะคับ ไม่ได้เจอนานแล้ว
    ยังไงเรื่องคลับ ผมก็ว่าตามตานะนั้นแหละคับ เกิดมันเกิดเหตุการณ์แบบนี้มานานแล้ว ยังไงถ้าว่างๆกันก็มากันบ้างแล้วกัน

30. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เอารูปเก่าๆมาให้ดูละกัน ใครอยากได้เพิ่มขอมาหลังไมค์ เด๋วจัดให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้