แอบอีกแล้ว...แอบไปตบโอห์ลินส์กระบอกทองมา

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 12 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แอบไปตบโอห์ลินส์กระบอกทองมา เป็นแบบแกนใหญ่ พอดีว่าคุยกันถูกคอ เค้าใช้พัลซ่าร์อยู่แต่จะขายรถเลยถอดเก็บ ทีแรกว่าจะซื้อแต่พี่ก็หักหน้าด้วยการยกให้ฟรี..เฮ้อ เดี๋ยวพรุ่งนี้อัพรูปให้ดู

2. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    มารอดูคนแรกเลยนะเนี่ย

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    เอารูปมาลงให้ดูครับ สภาพดีใช้ได้เลยแฮะ ตัวปรับก็ยังกิ๊ก แต่ว่าเดี๋ยวต้องเอาไปทำสตรัทปรับเกลียวก่อนใส่

4. Anankhet

1,282
    5
    38
    ดีนะที่พัลซ่าร์ใส่ร่วมกะเราได้ ไม่งั้นอด

5. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    สวยครับ หายากนะเนี่ย ผมหาอยู่เป็นเดือน ยังไม่ได้เลย...........

6. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    งั้นผมขอให้คุณAnankhet หักหน้ามั่งด้วยการขอเซ๊งชุดเดิม ที่กะลังจะ
    ถูกปลดระวาง นะครับ( ขอจองNo.1เลยนะครับ..อุ๊บอิ๊บๆ อิอิ) :D:D:D

พอดีโช๊คผมก็เริ่มรวนๆแล้วล่ะ พอดี๊ พอดี 5555+

ไงเปลี่ยนแล้วแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ :):):)

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    เข้าใจพูดนะคุณหมอ
    ยังไงผมเปลี่ยนแล้วจะโทรบอกนะครับ
    คู่หลังเป็นแบบปรับเกลียว
    คู่หน้าเดิมๆ เพิ่งเบิกโรงงานมา

8. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    เหอๆๆๆ ม่านทัน.....
    ใส่แล้วจะนั่งเทสเป้นเพื่อนเด้อ......กริ๊งกร๊างมาชวนได้ครับ........

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    อยากได้มั่งทำไงดี

10. Dr.SATANON

141
    8
    18

เย่ๆๆ....แหล่มเลย อิอิ
    ตั้งหน้าตั้งตารอครับ :D:D

11. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    พี่ครับเป็นชุดเดียวกันกับที่ผมเคยเอามาเลย แต่ข้างหลังใส่ไม่ได้
    แต่ชุดนี้พี่ได้มาฟรี พี่ลองแปลงดูละกัน ข้างหน้าใส่ได้ชัวร์ ข้างหลังต้องทำแน่นอนครับ

12. Anankhet

1,282
    5
    38
    เหรอ โตแปลงอะไรมั่งล่ะครับ ที่ว่าใส่ไม่ได้นี่ข้างบนป่ะ
    เพราะถ้าข้างบนก็ไม่ยากครับ ก็แค่เปลี่ยนเบ้าโช๊คใช้ของเดิม

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าแต่จะเอาไปยังไงครับ

14. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    ใส่เสร็จแล้วขอชมหน่อยนะครับพี่

15. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    น้าอ็อด ถอดแล้วขอซื้อโช๊คหลังต่อ ได้ป่าว

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    พักหลังนี้รู้สึกผีอะไรเข้าสิงนะ ต้องมีอันซื้อนั่นซื้อนี่ใส่รถจนจะไม่มีเงินซื้อมาม่าแล้ว

17. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    กำลังจะหล่อแล้วคับ

18. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0

เลิกเชียร์ หงษ์ กะแมนยูฯสิ
    เด่วเงินก็มา

19. Dr.SATANON

141
    8
    18

ไว้ค่อยโทรคุยกันก็ได้ครับ :) 081-8873877(ในเวลาราชการ)/ 084-3338877

20. toe5969

68
    0
    0
    รูน๊อตใส่ด้วยกันได้หมดทั้งหน้าและหลังเรียกได้ว่าร้อยน๊อยใส่ได้พอดีเลยครับ
    แต่มันติดตรงที่ฐานรองสปิรงมันติดล้อครับ(ล้อหลังนะ) พี่ต้องขยับฐานรองสปิรง
    ขึ้นมา(นี้คือที่ผมเคยมาแล้วนะพี่ส่วนถ้ารถพี่ใส่พอดีหมดอันนี้ก็ไม่รู้แล้วละ)
    แต่ถ้าพี่เจอปัญหาเดียวกับผม โช๊คชุดนี้พี่ได้มาฟรีพี่ก็น่าลองแปลงดูนะครับ
    คือแลื่อนฐานสปริงขึ้นมาแต่ ผมอยากให้พี่ซื้อสปริงโหลดมาใส่ไม่อยากให้ตัดสปริงและไม่อยากให้เอาไปทำ สตัทรปรับเกลียวเองเพราะค่าน้ำมันจะเสียอะครับพี่:)

21. toe5969

68
    0
    0
    พี่ครับอยากได้อะครับขายต่อไหมอะ ฮิฮิ.........เปิดราคา 4000 นะขายนะ

22. Dr.SATANON

141
    8
    18

ผมเคยแก้ปัญหานี้แบบดิบๆลูกทุ่งๆเลยด้วย การเคาะเบ้าฐานรองสปริง
    +ใส่สเปเซอร์ครับ...ปัญหานี้ผมว่าขึ้นอยู่กับอ๊อฟเซทของล้อมากกว่าครับ
    ถ้าของใครอ๊อฟพอดีหรือ+มากกว่าก็รอดตัวไปครับ แต่ถ้า+มากไปก็คงต้อง
    มากลุ้มกับซุ้มล้อแทน อิอิ...หรือ.เลือกขนาดยางเหมาะก็แก้ปัญหาได้ครับ :D

23. toe5969

68
    0
    0
    ถูกครับ อยู่ที่อ๊อฟเซ็ทของล้อด้วยครับ แต่ถ้าจะไม่ให้ติดนะต้องใส่ ประมาณ 20 หรือต่ำกว่า
    เท่านั้นและพี่อ็อดจะใส่ 17 ด้วยหรือลองสเปเซอร์ก็ต้องหนา 15 มิล อัพเท่านั้นนะครับ
    บอกแล้วว่าลองมาแล้ว ซื้อชุดนี้มา หมื่นกว่าบาท อยากใส่มากโอริงเนี้ย แต่ไม่อยากแปลงโช็ค
    และทำปะทุสะร้ายกับมันอะครับ
    แต่ของพี่อ็อดได้มาฟรีไง เลยแนะนำให้ทำไปเถอะไม่ต้องเสียดายมาก
    แต่ถ้าจะเอาไปทำปรับเกลียวใจผมไม่อยากให้ทำไงครับ
    เพราะโช๊คเนี่ย เคยถอด tein ออกมาดูพวกวาวล์ต่างๆ
    เหมือนโช๊คสแตนดารท์เลย แต่ต่างกันที่น้ำมันนี้แหละครับ
    :D

24. Anankhet

1,282
    5
    38
    ซวยละตรู รู้สึกว่าออฟเซทจะเป็น +42 งี้ก็ติดแหงมๆเลย

25. toe5969

68
    0
    0
    พี่อ็อดเลื่อนฐานสปริงเลยพี่แล้วเอาสปริงแต่งใส่
    เพราะถ้าดูตามรูปแล้วนะโช๊คชุดนี้มีการเปลี่ยนสปริง
    มาแล้วชัวร์ เพราะถ้าตาม สเปคมันจะเป็นสปริงสีฟ้า
    แต่ผมจำค่า k ไม่ได้อะครับ

26. toe5969

68
    0
    0
    แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อาจเป็นการเปลี่ยนจากญี่ปุ่นจากก็ได้นะครับ
    แบบว่าซื้อของใหม่แล้วเลือกค่า k ของสปริงเองนะ
    แต่ผมว่าถ้าเป็นสปริงของโอริงจริงๆ รุ่นนี้ก็น่าจะเป็นสีฟ้านะ

27. toe5969

68
    0
    0
    ลืมอีกอย่าง ผมเคยลองใส่สเปเซอร์เพื่อจะใส่โช็คโอริงรุ่นนี้แหละ
    ซื้อสเปเซอร์มาปุบ ลองใส่ปรากฎว่า น๊อตยาวไม่พอมันขันได้ประมาณเกลียวครึ่ง
    อะครับ พอดียังรักชีวิตเลยไม่รู้จะทำยังไงดี ต้องไปหาน๊อตล้อแบบยาวมา
    วนหาตั้งนานใจอยากได้ของ ซูบารุ เพราะของเค้ามันยาวและเป็นของสแตนดารท์ศูนย์
    แต่ติดที่ราคา คือใจคิดว่าต้องได้เปลี่ยนใส่ชุดเก่าแน่แต่ขอลองก่อน เลยไปได้ของไม่มียี่ห้อมา
    แต่มันชุบแข็งมาแล้วเลยลองดูแบบว่าหน้ามืดมาก ใส่ไปปุบลองวิ่ง สั่นครับเพราะมันรอง
    ออกมามากเกินไป จะไปสั่งทำ อเดปเตอร์ ก็คิดว่าถ้าลองออกมาแล้วเวลาขับล้อจะถูกับขอบซุ้มล้อ
    อย่างแน่นอน ผมจึง ตัด-สะ-รู้ ว่าวิธีเดียวที่ไม่ปวดหัวและวุ่นวายชีวิตมากที่สุดคือ
    ขยับฐานโช็คขึ้นและหาสปริงแต่งมาใส่ซะ แต่ผมทำใจไม่ได้ที่ต้องไปดัดแปลงโช็ค
    เพราะซื้อมาราคาค่อนข้างแพง หมื่นกว่าๆ เลยตัดสินใจขายดีกว่า ผมจึงขออนุญาติ
    แนะนำพี่อ็อดว่า ให้ขยับฐานโช็คขึ้นมาเลยเพราะพี่ไม่ต้องเสียดายมากและลงทุนเพิ่ม
    อีกนิดหน่อยซื้อสปริงแต่งมาใส่ ผมรับประกันว่าพี่จะได้รับรู้คำว่าพอดีและเกาะโครตจาก
    โช็คชุดนี้ เพราะเวลาขับธรรมดามันจะเหมือนโช็คสแตนดารท์ แต่ในเวลาที่เราต้องการ
    ใส่เข้าโค้งแรงหรือเจอหลุ่มเจอลูกรังเนี้ย โช็คมันจะแข็งขึ้นโดยอัตโนมัติ คือมันมี
    วาวล์ประมาณ 16 ชุดอยู่ในกระบอกนั้นนะครับ ผมรับประกันว่า บวกกับเครื่องโบของ
    พี่แล้วนะ พี่จะขับแบบไปได้เร็วกว่าเดิมเยอะมากๆแล้วพี่จะรู้ว่าความมั่นคงในการขับขี่
    เป็นยังไง (ปล. ผมไม่ใช่เซลล์ของโช็คโอริงนะ) แต่ของเขาดีจริงๆ

28. Anankhet

1,282
    5
    38
    ขอบคุณครับ พี่จะไปเลื่อนฐานโช๊คตามที่แนะนำละกัน แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ

29. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    อ่านแล้วได้ความรู้มากเลยนะครับ แต่ยังสงสัยอยู่อย่างอ่ะคับ:rolleyes: ว่าไอ้ที่บอกว่าตัวอแดปเตอร์อ่ะ
    มันจะทำให้ล้อยื่นออกมา ผมเข้าใจถูกป่ะคับ งั้นผมก็สามารถทำให้ล้อผมที่ใส่อยู่ มันขยับออกมาใกล้ๆซุ้ม
    ได้มากขึ้นใช่ป่ะ ถ้างั้นผมต้องหาน๊อตล้อที่มีความยาวเพิ่มมากขึ้นรึป่าวคับ

เหมือนกับการรองสเปเซอร์ป่าวคับ คือยังนึกภาพไม่ออกอ่ะคับ ถ้าเปนสเปเซอร์อ่ะพอนึกออกว่ามันต้อง
    เปลี่ยนน๊อตล้อให้ยาวขึ้นด้วยถ้ารองสเปเซอร์ออกมาเยอะ(แต่ก็ไม่ควรเกิน 5 มม.ใช่ป่ะคับ)

ล้อผมมันยังเข้าไปอยู่ข้างในอย่างงี้อ่ะคับ พอจะทำให้มันดูเสมอๆซุ้มได้ป่ะคับ

รบกวนหน่อยนะครับ อิอิอิ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

30. Anankhet

1,282
    5
    38
    สวยเชียวนะ ไม่ยอมๆ จะสวยมั่งง่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้