ผมได้Datsan Stanza 2 ประตูมามีอะไรแนะนำไหม

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย boathuhu, 14 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    จริง ๆ แล้วถ้าโทรมา เราก็ยินดีให้คำปรึกษาสุด ๆ เท่าที่เราจะให้ได้อยู่แล้วล่ะครับ (หากตอนนั้นว่างคุยนะ) พวกเราจะ Comment กันตรง ๆ ไม่มีการอ้อมค้อม หรือให้คำแนะนำผิด ๆ เพราะไม่อยากให้แต่งรถหลงเทรนด์กัน มันเสียดายน่ะ โดยเฉพาะรถเก่า ที่ต้องคงความเดิม ๆ ไว้ให้มาก ;) ;) ;)

2. :cool: ...............ปรึกษารถและหญิงควบคู่จ๊ะ..........ป.ล. .จะได้ไม่ซีเรียสนะครับ.........:D ...เบียร์:cool: อสูรกายจรวดติดปีก

3. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ไม่รับปรึกษาปัญหาประเภท "โดนเมียสับกบาล" มานะครับ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

4. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    เอ้อ...........ลืม ไปชุบโครเมียบกรอบไฟท้ายด้วยนะ

5. boathuhu

boathuhu New Member Member

33
    1
    0
    ขอเวลานิดครับช่วงนี้ยังไม่ได้เข้าอู่เลยหาของอยู่ ถ้ายกออกแล้วจะติดต่อกลับไปอีกทีครับ

6. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    เท่าที่พอจะรู้มาว่า ถ้าเป็นตัว TOP จะมีไฟสปอร์ตไลท์สี่เหลี่ยมที่กระจังหน้าด้วย

ไฟท้ายก็จะเป็นอีกแบบ

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    วันนี้เจอแถวๆนครปฐมจอดขายอยู่

8. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ใช่ ๆ รู้สึกเป็นรุ่นสุดท้ายมั้ง หายากเต็มทน :cool: :cool: :cool:

9. boathuhu

33
    1
    0
    ได้ไฟท้ายพร้อมกรอบใหม่แล้วครับ สองข้างเลย แล้วก็กล้วย16" กว้าง7" กว้าง8" ขัดทำสีอยู่ครับเดี๋ยวลงรูปให้ดูครับรอทำสีเสร็จก่อน เหลือลิ้นหน้า โป่ง สปอร์เลอร์ หลัง ฮุๆหาต่อปาย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤษภาคม 2006
  10. NTC

NTC New Member Member

4
    0
    0
    ถึงคุณเจ้าของรถนะครับ
    รถสภาพสวยมากเลยครับ เครื่องก็เดิมด้วย
    ขออณุญาติแนะนำครับว่าไม่อยากให้เปลี่ยนเครื่อง
    โอเวอร์ฮอร์นดีกว่าครับ หรือถ้าอยากจะให้มันแรงก็ไม่ใช่เรื่องยาก
    อะหลั่ยเครื่องตัวนี้หาง่ายครับ มีทุกชิ้นทั้งของเก่าของใหม่
    ผมเองก็กำลังบูรณะเครื่องตระกูลแอลอยู่เหมื่อนกัน
    รับประกันว่าทำให้แรงได้ไม่ยากครับ แถมถูกกว่าวางเครื่องใหม่ด้วย

เห็นรถเดิมๆสวยๆไม่อยากให้แปลงเยอะครับ
    ยังไงหากอยากทำเครื่องเดิมให้กลับมาแจ่มก็ยินดีช่วยครับ
    โทรหาผมได้เลย 01-6595159 โตครับ

11. boathuhu

33
    1
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณจริงๆครับ แต่ว่ามันไปแล้วครับเครื่องใหม่ไปแล้ว:p ก็เคยคิดจริงๆว่าจะรักษาของเดิมไว้หมด หรือ แนวรถเก่าทำทุกอย่างแบบโครงเก่าเครื่องแรง:D แต่สุดท้ายก็ลงเครื่องใหม่ครับเพราะตอนแรกหาคนปรึกษาเรื่องรถเก่าไม่ได้เลย ไปที่บางกอกถามไปก็เงียบกันหมดถามว่ามีที่ทำหรืออู่เฉพาะไหมอะไหล่จะหาที่ไหนได้บ้างเงียบหมดเลยเราก็ลุยเลยครับหาเองคิดเอาเอง ว่าแต่มาจากบ้านบางกอกเลยหรือครับดีใจที่แวะเวียนมาให้คำแนะนำและให้ความช่วยเหลือครับ:) ก็จะมีคันอื่นอีกครับBenzเก่านอนรอกับซีตรอง แล้วก็จีบๆS600อยู่แต่ราคาแรงจริงๆ คันนี้คันเดียวละครับที่ทำแบบนี้คันอื่นก็ว่าจะให้ได้เดิมๆที่สุดครับเครื่องก็จะว่าเก็บไว้ให้กับเพื่อนๆละครับไม่อยากปล่อยให้พวกที่เอาไปปั่นราคาครับ อีกอย่างขอเก็บเบอร์โทรไว้นะครับไว้จะโทรไปปรึกษาสำหรับคันต่อไป รู้สึกเสียดายเหมือนกันที่ทำไปแล้ว:( ไอ้โป่งเหลี่ยมนี้มีที่ทำไหมครับ รู้แต่ว่าหาไม่มีแน่ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2006
  12. P.NEWMAN

329
    2
    0
    รูปสวยนะ :) :) :)

13. NTC

NTC New Member Member

4
    0
    0
    ด้วยความยินดีครับผม

เรื่องโป่งลองสอบถามที่ กาน ไฟเบอร์ดูนะครับ

14. boathuhu

33
    1
    0
    ผุทั้งคัน

จากสภาพที่เห็นก่อนเอาไปทำดูดีมาก ลอกสีออกมาหงายหลังตึงเลยมันผุทั้งคัน ตอนนี้เลยติดว่าปะผุจะนานหน่อยตอนแรกนึกว่าเดือนเดียวงานตัวถังจะจบได้ สถาพบางส่วนนี้ปะไปเรียบร้อยแล้ว เครื่องได้เห็นแล้วกับช่วงล่างแต่ไม่ได้ถ่ายมาเอาไว้ไปดูใหม่ก่อน เป็น sr20detหลังหัก6speet ช่วงล่างของs15หน้าหลัง กลัวว่าเครื่องมันจะทำตัวถังบิดจังเวลาออกตัวโหดๆ เสริมตัวถังกับค้ำโช้คแน่ๆรถมันจะสามสิบขวบแล้ว

15. GOF C110

319
    2
    0
    พยายามต่อไปครับ :) :) :)

เรื่องธรรมชาติครับเหล็กกับการผุกร่อน :D

16. donutjovi

240
    1
    18
    เน้นตรงขอบกระจกหน้าหลังให้เนียนนะครับ จากที่เห็นงานช้างเหมือนกัน
    เพราะถ้ามันผุอีกก็ต้องทำสีอีก แต่จะทำเฉพาะขอบกระจกไม่ได้ มันต้องทำเกือบทั้งคัน
    ไม่งั้นสีไม่เท่ากัน ไม่เหมือนกับแก้มที่แยกชิ้นทำได้ เลยอยากให้เน้นให้ดี

17. boathuhu

33
    1
    0
    เมื่อวานนี้อดไปร่วมงานเพราะติดธุระ เจอบราซิลแพ้อีก ไรวะเนี๊ย:mad: ต้องไปหายางขอบกระจกทุกบานอีกเจอที่วรจักรแต่ให้เอาไปเทียบ ตรงรุ่นไม่มี มีที่ไหนเพื่อนๆที่รู้ หรือ มีแหล่งช่วยบอกหน่อยแล้วกันจะไปขุดคุ้ยมา:)

18. boathuhu

33
    1
    0
    มีเวลาเอารูปลงแล้ว

ไฟท้ายได้มาสถาพใหม่กิ๊กๆ
    กินกล้วยกัน
    หน้า7" หลัง8"
    รถก็ยังปะอยู่เลย ของได้มาเรื่อย หากับต้องรอละครับตอนนี้:(

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2006
  19. donutjovi

240
    1
    18
    ไฟท้ายงามมาก จะทำสีรถอะไรครับ

20. boathuhu

33
    1
    0
    ตอนแรกว่าจะสีดำแบบเดิม แต่ตอนนี้ใจจะเอียงไปทางสีขาวแล้วครับ อย่างอื่นไม่เอียงนะ:D

21. ชอบสีดำแบบเงาๆ มากๆ เลย

ชอบรถสีดำแบบเงาๆ มากๆ เลย

22. ช่างเครื่องรุ่นเก่าที่นครนายกมีเยอะ

ลืมบอกไปว่าช่างเครื่องรุ่นเก่า เก่งๆ ที่นครยายก มีเยอะเลย

23. boathuhu

33
    1
    0
    หายไปนานเอารูปมาให้ดูการพัฒนาการของรถนะ

หลังจากที่หายไปนานจริงๆ ต้องขอโทษเพื่อนๆที่นี้ด้วย งานครึ่งปีหลังรุมไม่หยุดเลย ก็เข้ามาดูบ่อยๆแต่ก็ไม่ได้ตอบอะไ:eek: ก็หายไปนานคงจำกันได้นะ เข้าเรื่องดีกว่า หลังจากที่รูปครั้งสุดท้ายเป็นสภาพเน่าๆตอนนี้ก็กลายเป็นรถสีขาวแล้ว มีหัวใจใหม่หนุ่มแน่นแนวโหดๆ มีรองเท้าใหม่เพื่อรองรับหัวใจใหม่ไหว :D บรรยายไม่เก่งเอารูปไปดูดีกว่า:p

24. boathuhu

33
    1
    0
    :D ต่อเลยนะ ที่สีขาวนะเป็นเหตุผลส่วนรวม ถ้าส่วนตัวคงสีอื่น:p ที่ต้องมีโป่งแปลกๆตาเพราะเอาแพล่างของs15มาทำให้ล้น ก็เลยต้องโป่งออกมาเป็นแบบนี้ ส่วนตัวก็คิดได้เท่านี้ละว่ามันดูดีสุดแล้ว:confused: ขัดตาไงก็บอกหน่อยแล้วกัน:( จุดยึดต่างๆก็ออกมาดี แถมยังทำไว้สำหรับตั้งองศาล้อด้วย วันดีคือดีจะเอาไปDrift คู่กับ Ae86:D เปล่าหรอกมีไว้ดีกว่าไม่มี เผื่อบ้าๆอาจจะเอาจริงก็ได้:rolleyes:

25. P.NEWMAN

329
    2
    0
    โอ้ว หายไปนานเลยพี่ รถเจ๋งดีครับ เนียน ใกล้จะวิ่งได้แล้วสิ... ;) ;) ;)

26. boathuhu

33
    1
    0
    เนื่องจากหัวใจใหม่มันพองโตมากทำให้ห้องเครื่องมันแน่นเลยต้องย้ายแบตฯมาด้านท้าย จากที่เห็นสภาพภายนอกเราเข้ามาดูข้างในกันบ้าง consoleยังเน่าเหมือนเดิม:D เพราะตอนมาเดิมๆก็เน่าได้ใจมาก:eek: หาของไม่ได้เลย ตอนนี้ต้องอาศัยการปะๆหุ้มๆเข้าไปก่อน จะเอามาให้ดูอีกที เบาะตอนนี้กำลังเอาไปหุ้มทำใหม่อยู่ คิดว่าก่อนปีใหม่ได้วิ่งแน่ๆแต่ไม่เสร็จสมบูรณ์ทั้งคันคงจะใช้เวลาอีกสองเดือนจากที่วิ่งได้เก็บรายระเอียดอีกที:) มีอะไรก็แนะนำบอกๆมาแล้วกันนะ พยายามจะไม่หายแล้วละ:D

27. แพท้ายของไรคับ 32 เปล่าคับ

28. GOF C110

319
    2
    0
    ขาวเนียนจัง อยากเห็นตัวจริงซะแล้ว :eek: :eek: :eek:

กันชนผมว่าน่าจะชุบโครเมี่ยมนะ :D

29. donutjovi

240
    1
    18
    โอว !! สวยดูดีมากครับ โป่งก็ลงตัวไม่เว่อร์เกินไป
    แต่ขอติโป่งนิดนึงได้ไม๊ครับ ส่วนตัวผมว่ามันดูเป็นแนวโป่งของรถรุ่นใหม่เกินไป
    จริง ๆ ถ้าเป็นโป่งเหลี่ยมแบบรถ rally หรือไม่ก็โป่งเย็บตามยุค คงกรี๊ดกันสลบ
    แต่ถ้าดูโดยรวมรถก็ลงตัวดีครับ สีก็ทำได้ดีครับ สังเกตุจากเงาที่สะท้อน เงาอะไรที่ควรจะตรงก็ตรง
    แสดงว่าขัดรถได้เรียบมาก ห้องเครื่องก็สวย วางเครื่องได้ดี ภายในก็เยี่ยม
    เอ่อ ลองหาพวงมาลัยของตัว SSS มาใส่ไม๊ครับ ผมเห็นที่ SCC ปทุมวันมีขายอยู่

30. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    สุดคำบรรยายอีกคัน แล้วมามิดติ้งอีกนะอยากเห็นตัวเป็นๆๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้