ผมได้Datsan Stanza 2 ประตูมามีอะไรแนะนำไหม

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย boathuhu, 14 เมษายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boathuhu

boathuhu New Member Member

33
    1
    0
    แพล่างทั้งหมดหน้าหลังลากมาจากS15ทั้งยวง:D เพราะว่ากลัวว่าไม่เอามาหมดวิ่งไปช่วงล่างไปทาง รถไปทาง:) จะเอาของ200sxมาใส่ พอดีของS15มาตรงจะได้รองรับเครื่องกับช่วงล่างของมันตรงกันพอดี ไม่งั้นจะงงเอง:confused: ว่าอะไรของอะไรบ้าง ไอ้ที่กันชนต้องขาวเพราะมันเน่าสนิดเหมือนกับConsole ยากแก่การเคาะ เคาะไปแล้วปัดก็ออกมาไม่เนียนอีก เลยพ่นมันทับไปก่อนจากนั้นค่อยหาดีๆมาใส่จะง่ายกว่า :D ช่างมันเริ่มไม่ไหวด้วยแล้วมั่งปะ ตัด เชื่อมเกือบทั้งคัน:(
    โป่งก็ว่าจะเอาแบบRallyในตอนแรกมันตรงแบบดี แต่ดูจากรูปไม่ชอบ จากนั้นก็ว่าจะโป่งเย็บอีกเราก็เสือกตัดใจบอกช่างว่าเคาะๆออกมาก่อนเพราะล้อล้นมาข้างละสองนิ้วกว่าไว้ตอนท้ายจะดูอีกทีสุดท้ายมันก็เลยออกมาเป็นแบบนี้:mad: ทำใจไว้แล้ว จะรีบให้วิ่งได้ก่อนใจร้อนนะ:( ก็คงจะเก็บรายระเอียดในได้เนียนๆอีกทีสิ้นปีนี้จะออกมาวิ่งได้เปล่าก็ไม่รู้แอร์เย็นไว้ก่อนดีที่สุดแล้ว ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำจะเอาไปแก้ไขอีกที:) เอ่อแล้วนี้มันเดือนไรวะเนี๊ยร้อนสุดๆเลย:mad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 ธันวาคม 2006
  2. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    เอารูปมาฝากครับ PA 10 ตัว TOP จะมีไฟสปอร์ตไลต์ที่กระจังหน้าด้วย ไฟท้ายเป็นแบบเต็ม

คันสีฟ้าน่ะอยู่แถวบ้านผมเอง

ส่วนอีกคันเหมือนกีบของคุณ BOAT เจ้าของเป็นผู้หญิงครับ ขาวจั๊วะ ( ภายในครับ )

แก้ไขล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2007
  3. boathuhu

33
    1
    0
    เอารูปของเดิมในสมัยนั้นของจริงในสมุดโฆษณามาให้ดูนะครับ เผื่อจะมีคนทำอีกจะได้ไม่ต้องไปหาเพราะหาข้อมูลรุ่นนี้ยากมากกว่าจะเจอ:)
    รถผมเค้าว่าจะได้วันที่28ธ.ค.นี้ เอาใจช่วยๆกันหน่อยแล้วกัน:D รู้แต่ว่าConsoleไม่เสร็จ กับ ไม่มีเพลงฟัง:(

4. boathuhu

33
    1
    0
  5. GOF C110

319
    2
    0
    เอาใจช่วย อดทนรออีกวันเดียว

6. denchai silapee

denchai silapee Member Member

132
    1
    18
    :laugh: เจอแต่พวงมาลัยครับสภาพ 85 % เดียวไปถามราคามาให้นะ แล้วจะเอารูปมาให้ดู:laugh:

7. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    เจอมา

8. boathuhu

33
    1
    0
    แล้วก็ออกมาก่อนปีใหม่ได้สองวัน:eek: แต่ดูไปดูมาเหมือนรถไอ้กันมากว่าไอ้ปุ่นอีก คงเพราะโปร่งนั้นละเลยกลายพันธ์ไปเลย:mad: ภายนอกที่ยังไม่จบมีกระจังหน้า กันชนหน้าหลัง กระจกหลังที่ใส่คิ้วไม่ได้ เก็บงานต่อปาย:(

9. boathuhu

33
    1
    0
    :D :D :D โป่งหลังกับกระจกแน่ๆที่ทำให้เปลี่ยนไปเลย รถปุ่นนะไม่ใช่รถไอ้กัน:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2006
  10. boathuhu

33
    1
    0
    Console ที่ยังไงก็เน่าเหมือนเดิม ดีที่มีตัววัดสองสามตัว กับ Turbo timerมาเลยทำให้ดูได้บ้าง:D แอ๊บใหม่:D บางส่วนต้องเอามาทำปิดไว้กันเห็นรูพรุนเน่าจริงๆเู:eek: แถมเพลงก็ไม่มีฟังขับไปเหงาสุดๆ:( เบาะดำด้ายเดงเลือดหมูไปแล้วแต่ใช้โครงเบาะเดิมหุ้มใหม่:)

11. boathuhu

33
    1
    0
    เห็นพวงกุญแจแล้วอายเลย:eek: อยากได้มาใส่เร็วๆเลย:D เก่ามาไงก็ยังเหมือนเดิมมีหมอนอะไรก็ไม่รู้:( :D

12. boathuhu

33
    1
    0
    เครื่องบ้างละ เกียร์สามยังเอี๊ยดเลย รถมันจะตัวถังบิดไหมนะ:( ยังต้องไปใส่ค้ำโช๊คหน้าหลัง นอกนั้นจบหมดแล้ว ทั้งช่วงล่าง เบรด:) ส่วนนี้ละที่ทำให้หายเหนื่อย:D เพราะมาเหนื่อยตอนขับเจอรถติดๆ ออกกำลังกายขาจนน่องปูด:( คงหมดแล้วสำหรับปีนี้ ส่วนเล็กๆน้อยๆ เช่น โลโก้ นิดหน่อย ที่เหลือจะเอามาต่อให้ปีหน้านะ สวัสดีปีใหม่ทุกคน ขอใหม่มีความสุขมากๆนะ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2006
    ^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  13. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ตรงไหนก็ดูดีไปหมด แล้วห้องเครื่องก็เนียนมากๆครับสุดยอดจริงๆ :thumb: :thumb: :clap2: :clap2:

14. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    อดทนนะครับภายในค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พักทำมาจนสวยขนาดนี้แล้ว ส่วนตัวผมว่าเป็นรถที่เก็บงานใด้สวยนะครับ

15. a monkey

a monkey New Member Member

13
    1
    0
    สวยมากเลย

ช่วยเป็นกำลังใจให้คับ สวยมากเลย พอบอกได้ไหมว่า ค่าแต่งตัวเท่าไร ทำที่ไหนอะ

16. bler

bler New Member Member

1
    0
    0
    เหมือน Ghibli เลยครับ คุณ boat สำหรับรถผมยังเป็นวุ้นอยู่เลย ช่างมันไม่ยอมทำให้เสร็จ ผมก็ไม่มีเวลาไปเร่ง ป่านนี้อะไหล่ผมหายหมดรึยังไม่รู้ ดีว่าไม่ได้เอาอะไหล่ใหม่ที่ซื้อไว้ ไปทิ้งที่อู่นะ เดี๋ยวจะเอารูปมาให้ติ-ชมกันมั่ง ว่าแต่แปลงช่วงล่าง S15 ลงไปนี่ จุดยึดยุ่งยากมากมั้ยครับ เดี๋ยวผมโทร.ไปหานะ ผมต๋อมเองครับ

17. GOF C110

319
    2
    0
    สวยมากคับ ขาวอวบ ๆ

กระจังหน้าผมเคยเห็นมีแบบตัว S ด้วยนี่

ผมชอบกระจกมองข้างจังเลย หาได้จากแถวไหนอ่ะ ราคาแพงหรือเปล่า

18. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    วันก่อนเจอรถพี่โบ๊ตตัวจริงแล้ว (แต่เจอที่ไหนไม่บอก ด้วยจรรยาบรรณของทันตะแพร่ด) ดุดันดีครับ คุ้มกับค่าเหนื่อยเลยนะ... :high5: :high5: :high5:

19. boathuhu

33
    1
    0
    ขอบคุณครับทุกคนเลยที่ช่วยลุ้นกันอยู่ประมาณแปดเดือนเลยช่วยให้มีกำลังใจทำไปเรื่อยๆ เพราะตัวเองมีงานครึ่งปีหลังเยอะมากแต่รถก็เสร็จลงไปด้วยดี คุณต๋อมสวัสดีครับไม่ได้คุยกันนานเลยขอให้รถเสร็จไวๆนะครับจะได้มีStanzaสองประตูสวยๆวิ่งบนถนนหลายคันบ้าง ส่วนช่วงล่างนี้ไม่ยากมากเท่าไรครับแต่ติดที่ว่าล้อล้นออกมามากกว่าเดิมข้างละสามนิ้วเลย แต่ผมว่ารูน๊อตล้อมันไม่ตรงกับของคุณต๋อมเพราะมันเป็นห้ารูร้อยสิบสี่มีอะไรก็โทรมาคุยแล้วกันครับ
    ขอบคุณ คุณGolf ด้วยนะครับโทรมาช่วยลุ้นกับผมจนวันสุดท้ายก่อนที่จะได้รับรถเลย:Dทำให้ผมหายเหนื่อยเลยขอบคุณครับ:) ครับหนุ่มผมอยู่แถวนั้นละครับ ได้รับข้อความแล้วนะครับจะติดต่อกลับไป :)
    ก็จะเก็บงานไปเรื่อยๆให้จบนะครับ:D บ้านนี้อบอุ่นมากๆ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มกราคม 2007
  20. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    พี่โบ๊ตครับ รบกวนขอเบอร์พี่ได้มั้ยครับ อยากจะคุยเรื่องรถน่ะครับ หรือไม่สะดวกก็ข้อมูลส่วนตัวมา หรือโทร 081-207-3030 หนุ่มครับ... :cool: :cool: :cool:

21. donutjovi

donutjovi Member Member

240
    1
    18
    ห้องเครื่องสะอาดสุด ๆ

22. boathuhu

33
    1
    0
    ตอบให้ Golfนะครับ ซื้อที่ร้านตรงวรจักร เป็นร้านขายของเกี่ยวกับรถอเมริกันอยู่ซ้ายมือก่อนถึงสี่แยกบริพันธ์ประมาณเจ็ดแปดห้องครับ เป็นห้องเดียวมีรูปรถJEEP พวกOFFROADอยู่ข้างในลองสังเกตุดูครับ ถ้าชอบบอกก็ได้ครับจะได้ไปเอาให้ก่อนก็ได้ ราคาตอนนั้นซื้อมาคู่นึงได้พันสองห้าสิบ เมื่อวานคุยกับหนุ่มพึ่งรู้ว่ารุ่นเดียวกัน:D แต่ไม่บอกบนนี้ดีกว่าว่าอายุเท่าไร:D

23. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    เห็นแล้วนืกถืง Marsarati Shamal เลย โดยเฉพาะโป่ง

ห้องเครืองสะอาดดีครับ วางได้สวย

24. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    สวยกริ๊บ เนียน ชอบโป่งมากๆ ช่วงล่างหนึบดีขนาดเวลาซัดสับเกียร์ไม่ตูดไม่ดิ้นเลย

วิ่งดีมาก ถึงมากๆ ดึงๆดี จ๊ากกก ...... นั่งแล้วชอบมากๆ

ห้องเครื่องก็สะอาด โป่งสวย โหดดี

:thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up: :thumbs_up:

25. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    โฮ นี่มัน ยุคไหนเนี่ย ทำไม มันใหม่ซะขนาดนั้น

ยอมรับครับ ว่ารถของ พี่ เป็น รถ DATSUN STANZA ที่ ใหม่ มากๆ เหมือนกะออกป้ายแดงมาเลย

สุด จิงๆ คันนี้ ..........

แอบอิจฉานะเนี่ย :cry:

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=212094

ฝากเพื่อน ๆ ดู ลิ้งค์ นี่ด้วยนะครับ ........เก่าๆ เน่า ๆ อิ อิ

26. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    สวยคับ แต่ความคิดส่วนตัวผม โป่งมันดูขัดๆนิดหน่อย แต่ตัวจิงอาจจะสวยก้อได้ ถ้าได้กันชนใหม่มาชุบโครเมี่ยม+ลิ้นหน้าแนว retro น่าจะสวยกว่านี้อีก
    ภายในนี่ทำใจจิงๆเลยหาของไม่ได้แหงๆ ไม่ต้อง stanza หรอกคับ คึอนโซลเซฟสวยๆยังหายากเลย
    รถออกมาสวยมากๆคับ

27. joe_mazarine

joe_mazarine Member Member

134
    0
    16
    สวย งาม มาก ครับ ตั้งใจจริง ๆ น่าชื่นชม จริงๆ ครับ

28. siambangkok

siambangkok New Member Member

8
    0
    0
    สวยๆๆ สุดยอด อยากทำมั่งจัง เฮอๆๆๆ

29. A_EK

A_EK New Member Member

901
    0
    0
    :D ขออนุญาติ ทุกท่านสอบถามเรื่องรถรุ่นนี้หน่อยครับว่า ระหว่างรุ่นที่เป็น ไฟตากลม 4 ดวง , รุ่นไฟตาเหลี่ยม 4 ดวง กับ รุ่น ไฟตาเหลี่ยม 2 ดวง+ไฟหรี่อีก 2 ดวง ทั้ง 3 รุ่นนี้ รุ่นไหนน่าเก็บกว่ากัน คือรุ่นไหน หายากหรือ มีความพิเศษอย่างไงบ้างครับ แต่โดยส่วนตัวชอบตัว ไฟตากลม 4 ดวงมากกว่าเพราะไฟท้ายสวยดี หน้าปัดไมล์ก็แยกเป็นช่องๆ + ภายในสีดำ แต่เคยเห็นตัวไฟตา เหลี่ยม+ไฟหรี่ ภายในเป็นสีน้ำตาล และหน้าปัดไมล์จะเป็นแบบรุ่นใหม่กว่า คือดูแล้วมันไม่ค่อย Retro เท่าไหร่อ่ะครับ :D

30. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เท่าที่จำได้ จะเป็นตัวไฟเหลี่ยม มีไฟในกระจังตัวนี้จะเป็นตัวใหม่สุด
    ถ้าจะให้ดีตัว 2 ประตูจะแจ่มมากเลยแถวบ้านมีอยู่คันนึงแต่ดูท่าจะไม่ขายแฮะ แต่ ไม่แน่ใจว่า รุ่นนี้จะมีรุ่น
    ตอง S มั้งอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้