รบกวนถามเซียนเทอร์โบ2 L

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย MIGHTY 2L TURBO, 15 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. takeru_101

takeru_101 New Member Member

44
    0
    0
    แจ่มๆอีกแล้วครับท่าน.......เกิดความอยากแล้วซิเรา......อิอิ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    วันหลังเจอจาได้หลบทางให้ แจ่มเลยครับ

3. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    เจ๋งจริง.....

4. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    ผมไปซิ้อมาเมื่อ ปีที่แล้ว ที่เชียงกงรังสิต 6000 บาท ครับ ถ้าวิ่งต่างจังหวัดเป็นหลักไหลดีมากเลยครับ

อาจจะประหยัด น้ำมันกว่าเดิมนะครับ ถ้าไม่ซัดเพลิน :D

ใส่ 05 มาแล้วอาการเป็นอย่างไรบ้างครับ เล่าสู้กันฟังหน่อยซิครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2008
  5. MIGHTY 2L TURBO

MIGHTY 2L TURBO New Member Member

44
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับราคาเฟืองท้ายนะครับต้องขอเวลาเก็บเงินก่อนครับ

ส่วนเรื่องความต่างของ 05 กับ CT20 นั้นขอบอกเลยว่าเหมือนหนังคนละม้วนครับความรู้สึกตอน CT20 บูส 15 psi รอบจะมาเร็วครับแต่เสียงเครื่องจะดังแปลกๆบอกไม่ถูกครับแต่บอกได้เลยว่าต้นจัดมากครับกดเป็นมาเลยครับ แต่ปลายหายครับกดสุดๆแล้วสงสารเครื่องมากเลยครับ แต่พอมาเป็น 05 ขับสบายขึ้นมากครับรอบต้นอาจจะมาช้ากว่า CT20 นิดหน่อย แต่ ก็ไม่ช้ามาก ส่วนรอบกลางถึงปลายสนุกครับแค่ตอนนี้ผมใช้งานปรกติบูส 10psi นะครับเสียงเครื่องก็ไม่รู้สึกว่าอั้นเหมื่อนเดิมด้วยครับ ทำให้ผมนึกย้อยกลับไปในตอนเรกถ้าผมมีข้อมูลมากกว่านี้ผมคงไม่คบหา CT20 แน่ๆครับ

6. jek_cub

jek_cub Member Member

47
    0
    6
    ทำที่ร้านใหนครับ อยากลงบ้างงบเท่ารัยครับ อยากแรงเหมือนกัน

7. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ยินดีด้วยครับ ถ้าได้เฟือง 3.7 ต้นจะอืดกว่าที่ขับอีกนิดหน่อย แต่ปลาย ไม่รู้จะอธิบาย ยังไง ต้องลองครับจะประทับใจ

เพราะเครื่องรอบปลายจะทำงานน้อยลง เสียงนุ่ม

8. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    กิเลสแล้วเราขอทำโปรเจ้คก่อนเดี๋ยวไม่จบแม่ตีตายเลย

9. MIGHTY 2L TURBO

MIGHTY 2L TURBO New Member Member

44
    0
    0
    ท่อไอดีก็เป็นของเดิมติดรถนั้นละครับแล้วเดินท่ออินเตอร์มาชนได้เลย ส่วนท่อไอเสียก็ไปร้านท่อไอเสียที่ไหนก็ได้ครับแล้วบอกว่าเดินท่อ 2.5 นิ้วลงหน้าเพลาท้ายไม่เอาหม้อพักไอเสีย ทางร้านจะเข้าใจนะครับส่วนราคาเดินท่อไอเสียต้องข้อโทที่จำไม่ได้แล้วผมเดินไว้นานแล้วแต่รู้สึกว่าประมาณ 1000-1500 บาทมั้งครับ

10. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ตามนั้นครับ ถ่ายรูปมาแบ่งกันชมบ้างนะครับ

11. takeru_101

44
    0
    0
    คุณ MIGHTY 2L TURBO ไม่ทราบว่าจะขาย CT20 รึป่าวครับ ผมสนใจอ่ะอยากเก็บไว้เป็นอาหลั่ยตัวเดิมมันเริ่มมีปัญหาแล้วครับ..

12. MIGHTY 2L TURBO

44
    0
    0
    ถ้าจะเอาก็ได้ครับแต่ใบหน้ามันเป็นรอยหน่อยนะครับผมขอแลกกับข้าว 1 มื้อแล้วกันนะครับ แต่ตอนนี้ของอยู่ที่ระยองนะสิครับถ้าจะเอาของวันไหนก็บอกนะครับจะได้ติดกลับกรุงเทพนไปด้วยตอนกลับบ้านครับ

ปล.เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

13. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ขอบคุณครับ

14. takeru_101

44
    0
    0
    UP++++คร๊าบบบบ..ติดตามชมกันต่อไป

15. Overdose

Overdose New Member Member

21
    0
    0
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับคุณยอด :D

16. MIGHTY 2L TURBO

44
    0
    0
    เจ้าของ Turbo มาเองเลยนะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับ Turbo ที่แบ่งปันกันใช้นะครับ
    แล้วถ้าเจอกันบนถนนก็บีบแตรทักทายกันบ้างนะครับ

17. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    สเต็ปเดียวกับผมเลย แต่ของผม 05 อิมปากงอ อินเตอร์ก็ลูกเดียวกันเลย อยากถามอินเตอร์คุรพอไหมครับ ของผมมันจะร้อนหน่อยๆ

18. AUTH-can

1,474
    13
    0
    ใส่อินเตอร์แท้ ไปเลยครับ ระบายดีกว่าเยอะ :D เป็นไง 05 แซดบนดอยไหวเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้