คืนนี้ห้าทุ่มรายกาย ฅ รักรถ มีdriftรอบอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย vitztrd, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ดริฟ ที่จัดโดยรายการโทรทัศน์ (ช่อง 5)ผมว่าน่าจะมีการจัดที่มีการขอใช้สถานที่แล้วนะครับ ต้องรอชม

เอารถไปคริฟ ตรงนั้น ไม่ใช่เรื่องเสียหาย อะไรหรอกครับ ดริฟก็คือกีฬาประเภทหนึ่ง ที่น่าชื่นชม

ดีไม่ดี อาจเป็นการ ดริฟ เพื่อเรียกร้องให้คนออกไปเลือกตั่ง หรือโปรโมทการแข่งรถนานาชาติก็ได้นะครับ

ดีซะกว่าเอารถถังมาวิ่ง ยึดอำนาจ หรือตามข่าวว่ามีบางคนปีนขึ้นไปเหยียบย่ำ อะไรบนนั้น ซะอีก

:cool::cool::cool:

แก้ไขล่าสุด: 18 ธันวาคม 2007
  2. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เหนด้วยตามนี้ครับ :sad: :sad: :sad: ผมว่าทางรายการน่าจะคิดให้ดีก่อนนะ

ก่อนที่จะเอาเทปมาออนอ่ะครับ ถ้าออนไปแล้ว มันแก้ไขอะไรไม่ได้นะครับ

มันอาจจะมีทั้งข้อดี ข้อเสีย เอา2อย่าง มาชั่งดีกว่าครับ ว่า อันไหนมันเยอะกว่ากัน คุ้มไหม

การที่ออนแอร์ ออกไป ถ้าคนที่เคารพในอนูสาวรีย์ เค้าจะคิดยังไง ยิ่งถ้าเค้าไม่ได้เล่นรถด้วยล่ะ

หรือผู้ใหญ่ ในบ้าน เรา เค้าไม่เหนด้วย อาจจะ " งานเข้า" กันทั้งวงการนะครับ

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เคาอาจ ขออนุญาติแล้วก็ได้ นิคับเพราะว่าดู แล้ว เค้าได้ทำการยกรถขึ้น สไลค์มา ไม่ใช่ ขับมาแล้วรอติดไฟแดงแล้ว ค่อยทำ ดูจากนั้นแล้วเค้าน่าจะขอ กับ ตำรวจไว้แล้ว ละมั้งคับ

4. volf

volf New Member Member

2
    0
    0
    สรุปวันไหน ผ่านไปยัง อยากดู

5. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    แล้วระบบความปลอดภัยหล่ะครับ เป็นยังไงบ้างครับ อย่ามาบอกเป็นมืออาชีพ เเล้วไม่มีพลาดนะ

6. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ถ่ายออกรายการขนาดนี้คิดว่น่าจะมีการขออนุญาติกันมาก่อนแล้วนะครับ

7. addy_psycho

addy_psycho New Member Member

169
    5
    0
    อืม...นะ

8. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ถ้าขอแล้วไม่เปนไร แต่ถ้าไม่ขอแล้วทำ เสียชื่อแน่ๆเลยมี เซฟิโรทำแล้วโดนด่ายับ...

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ไม่ออกความเห็นครับ รอดูในทีวีดีกว่า :p

10. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    วันไหนอ่ะคับ

11. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ไปเล่นกับสิ่งที่คนส่วนใหญ่เขาเคารพ มันจะดีหรือครับ

ผมว่าออกอากาศเมื่อไหร่

คนในวงการนี้คงสนุก

แต่คนทั่วประเทศคงได้ด่าวงการนี้แน่ๆ

ไปดริฟทีอื่นเถอะครับ

ยังมีที่ให้ดริฟอีกเยอะแยะในประเทศนี้

12. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    ใจเย็นๆกันนะครับ ไปๆมาๆจะทะเลาะกันเอง

13. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ผมว่าระวังอีกเวบหนึ่งดีกว่าครับ บ้านเราโดนยับแน่ๆ

14. Yaspal

Yaspal New Member Member

6
    0
    0
    กระทู้ร้อนแล้ว เห็นมีเป้ย ปานวาดด้วยหนิไม่รู้จะนั้งไปด้วยป่าว แต่จะรอดูพี่นนท์ดริฟ หุหุ

15. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ผมว่าถึงขออนุญาตแล้ว ก็ยังไม่สมควรไปเล่นอะไรตรงนั้นล่ะครับ:rolleyes:

น่าจะตรงอื่นดีกว่านา :sad:

16. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    เท่าที่ทราบมานะครับ
    ทางรายการได้ทำการขออนุญาต และประสานงานกับทางตำรวจจราจร
    ปิดถนนเฉพาะบริเวณนั้น ช่วงเวลาประมาณเที่ยงคืน เป็นเวลา 15 นาทีเพื่อทำการถ่ายทำครับ

17. exa

exa New Member Member

4
    0
    0
    อยากเห็น Drift รอบอนุสาวรีย์........................................................................................................
    >
    >
    >
    >
    >
    >
    > ชัยสมรภูมิ

18. Nomad

Nomad New Member Member

14
    1
    0

เรื่องดริฟไม่ออกความเห็น แต่ถูกใจคำนี้ครับ

19. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    น่าคิด..:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    เหอะๆๆ

21. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ถ้าเค้าเอา มาออก รายการ ได้คงต้อง ขอไว้แล้วแหล่ะ น่าดูๆ

แต่ เคยเห็น เซฟ คันนึง เปิดไปก่อนแล้ว หนิ คิคิ

22. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    ถ้าเป็นการจัดแข่ง เป็นการแสดงโชว์ หรืออะไรทำนองนี้ว่าไปอย่าง

ผมกลัวว่าจะเป็น Clip VDO ที่ถ่ายไว้ แล้วเอามาออกรายการสิครับ
    ที่เป็น Cef ไปหมุนๆ อยู่แถวๆนั้น (เป็นกระทู้ร้อนๆที่นี่มาแล้วรอบนึงด้วย)
    และถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดจริง ผมไม่เห็นด้วยแน่ๆ แล้วก็ไม่เห็นด้วย
    กับรายการที่จะนำไปออกอากาศด้วยครับ เพราะไม่เห็นว่าจะได้ประโยชน์อะไร
    เสื่อมเสียไปตามๆกันอีกต่างหาก

23. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    รอดูภาพในรายการดีกว่าครับ

24. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ประมาณนี้อ่ะครับ เป็นช่วงเวลาหลังเที่ยงคืนไปแล้ว

25. ac2007

ac2007 New Member Member

76
    14
    0
    ผมว่าถึงขออนุญาติแล้ว สุดท้ายได้ออกรายการ ตอนเช้า ข่าวลงโดนด่ายับแน่ๆ ขนาดคนในเวปนี้ ความเห็นยังขัดแย้งกันเลย
    นับอะไรกับคนดูทางทีวีที่ไม่ได้ชอบรถ ผมว่ามีแต่เสียกับเสีย มันไม่ได้เป็นการแข่งที่เป็นทางการเหมือนปิดถนนบางแสนที่เตรียมการมาเป็นปีๆ ถ้าไทยรัฐเกิดเอามาลงหน้า 1 เรื่องการ สมควรหรือไม่? ผมว่ายาว.......... (ถ้าออกอากาศอาทิตย์นี้คงอาจจะรอดเพราะข่าวเลือกตั้งคงเบี่ยงประเด็นไปได้หลายอาทิตย์)

26. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ผมว่าอย่าคิดอะไรลึกกันเกินไป ขออนุญาติแล้ว ก็คือขออนุญาติแล้ว ถูกกฏหมายแต่ไม่ถูกใจชาวบ้าน อันนั้นมันอีกเรื่องนึง

แต่ก่อนที่รายการจะถ่ายทำ จะออกถ่ายทอด ผมว่าเค้าคงคิดไตร่ตรองอะไรมาพอสมควรแล้วแหละครับ

ความคิดหฌนส่วนตัวนะคับ ไม่ถูกใจใครขอโทษด้วย นะจ๊ะ

27. sornevo

sornevo New Member Member

26
    2
    3
    หุหุ ไม่เคยดูเลยอ่ะรายการนี้
    คราวนี้ต้องดูละ

28. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    คอยดูผลลัพธ์ครับ ว่าจะเป็นเช่นไร

29. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ดีนะเข้ามาอ่านกระทู้ก่อน นึกว่าพลาดไปแล้ว งั้นวันจันทร์นี้จะรอดู เพราะเราคือ ค คน รักรถ

30. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ขออนุญาติออกความเห็นส่วนตัวบ้างนะครับพี่น้อง

ปกติแล้วสถานที่ปูชนียสถาน เป็นสิ่งที่บรรพบุรุษจนถึงรุ่นพวกเรากราบไหว้ เคารพบูชา เพราะเป็นสถานที่ที่มีความสำคัญอยู่ในสังคมของคนไทยมาหลายชั่วอายุคน สิ่งนี้ผมว่าถ้าจะ Drift show พลังเทพ ทั้งทีก้อไปทำรายการเหมือน Training คอสพิเศษให้น้องๆ และเพื่อนๆที่สนใจ เป็นรูปร่างให้ชัดเจนไปเลยดีกว่า เหมือนเป็นตัวอย่างให้ กับน้องๆที่คิดจะเล่น Drift แล้วกำลังจะเกิดมาใหม่ด้วย ผมว่าด้วยจรรยาบรรแล้ว มันไม่น่าทำเท่าไหร่นักหรอก ไอ้คนอนุญาต มันก็ไม่คิดให้ดี จะเอาแต่เงินที่รายการถวายให้ ไอ้รายการเอง ก้อคิดไปได้ ถามว่าโปรดิวเซอร์ มันต้องการอะไรแน่ ต้องการจะบอกอะไร หรือสื่อถึงอะไร ว่าจะใช้ที่นี่
    แน่จิงทำไมไม่ไปขอหน้าลานพระรูปเลยว่ะ อยากดังมากนัก ขอโทษที่ออกความเห็นแรง แต่จากใจแล้ว ไม่อยากให้ไปยุ่งกับสถานที่สำคัญๆ จิงๆ เด๋วมันจะมีเรื่องแย่ๆตามมาหาพวกคนเล่นรถอีกมากมาย งานนี้คิดว่ากระทรวงวัฒนธรรมคงไม่ค่อย Happy ด้วยสักเท่าไหร่ เด่วก้อได้งานเข้ากันถ้วนหน้า ถ้าเป็นผมหรือเพื่อนผม ผมจะบอกไม่ให้มันเข้าไปยุ่ง...ขอบคุณครับที่รับฟัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้