คืนนี้ห้าทุ่มรายกาย ฅ รักรถ มีdriftรอบอนุสาวรีย์ประชาธิปไตย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย vitztrd, 17 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ถึงทีมงานจะมีการปิดถนนมีการประสานงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเรียบร้อย
    ส่วนตัวยังยังก็ไม่สมควรอยู่ดีที่ไป drift ในที่แบบนั้น
    ไม่ทราบทางทีมงานคิดได้ไงว่าต้องไป dfirt ที่นั้น ที่อื่นมีให้ dfirt เยอะแยะ
    น่าจะเคารพสถานที่หน่อย และรณรงค์ไม่ให้แข่งรถบนถนนหลวง นี่มันก็ท้องถนนที่เค้าใช้สันจรกัน อย่างน้อยไปปิดถนนในช่วงเวลานั้น ก็ต้องมีคนได้รับผลกระทบต่อการปิดถนนในครั้งนี้

2. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ทำไมไม่ไปดริ๊ฟ แถวโค้งบนภูเขาแถบภาคเหนือบ้างอ่ะครับ

3. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    หลังจากนี้ผมว่าต้องมีคนทำตามอย่างแน่ๆ
    ผมเชื่อแบบนั้นคนที่คิดเป้นมีแต่คนที่คิดไม่เป็นก้มี
    เพราะฉะนั้นถ้ามีอะไรเกิดขึ้นผมขอให้รายการนี้รับเครดิตเสียๆไปเต็มๆ
    กับการจัดแบบไร้สาระบนถนนครั้งนี้

4. Cat Speed

Cat Speed New Member Member

24
    1
    0
    สุดยอดเทพจริงๆ

ยินดีด้วยกับสถิติประเทศไทยครับ แบบนี้น่าให้ หนัง Too Fast ... ....มาถ่ายทำในกรุงเทพจริงๆ รับรองมันส์

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โบว์ลออฟสนั่นเลย 555

6. ก็ไม่เข้าใจว่ารัฐบาลออกมาเดือดร้อนหรือยังครับทำไมต้องทำเรื่องที่วงการกำลังก้าวหน้ามาทำเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่องจากปากของบางคนคิดว่าสนุกมั้งครับมาออกความคิดเห็นอย่างงู้นอย่างงี้เป็นข่าวมาจะไม่ว่าเลยครับคนเรามันไม่มีอะไรจะพูดขอกุสนุกไปวันๆว่างั้นหรอครับหรือว่างกันมากไม่ส่งเสริมก็อย่าเสือกทำลาย

7. ข้อความของพวกคุณๆที่ไม่สนับสนุนไม่ได้ก่อให้เกิดอะไรดีขึ้นเลยครับ

8. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    ดูแล้วมันไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่นะ ถ้ามีคนทำตามคงอันตรายน่าดู

9. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    อยากได้แบบทั้งตั้งแต่เริ่มเลยอะครับ อยากรู้เมินกันว่าทำมัยเป้ยไม่นั่ง

10. หากินกันง่ายดี สถานที่ก็ฟรี เป็นกระแสสังคมแบบนี้ เรตติ้งกระฉูดแน่นอน
    แต่คิดดีแล้วเหรอ ที่มาทำแบบนี้ ถูกใจ หรือถูกต้อง ? ? ?

แก้ไขล่าสุด: 2 มกราคม 2008
  11. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
  12. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คิดดีแล้วหรือที่ทำเช่นนี้ ? กระแส รถแต่ง รถซิ่ง มันยังเป็นข้อกังขา ของคนส่วนมากอยู่ ในสายตาของคนส่วนมากเรายังเป็น " พวกกวนเมือง " อยู่ หลายคนพยายามดันให้มาแข่งกันในสนาม แล้วผลเป็นอย่างไร ได้รับการยินยอมมากขึ้นหรือไม่ ? สถานที่อื่นมีเยอะแยะ ทำไมไม่ไปถ่ายทำกัน จะดริฟท์รอบหมู่บ้านร้าง จะจัด ดริฟท์แบบ Battel ก็คงไม่มีใครว่า งานนี้เตรียมตัวไว้เถอะ พี่น้อง มีผลกระทบต่อพวกเราแน่นอน ไม่มากก็น้อย :cool:

13. Pom..

Pom.. Guest

0
    0
    0
    ผมว่าให้คิดกันในด้าน ความสามารถ ดีกว่าคับ ดริฟท์รอบอนุสาวรีย์ ก็คงจะให้นึกถึง ความกว้างของมัน เป็นวงกลมใหญ่มาก ต้องใช้ความเร็ว&ความสามารถสูง ส่วนทางสถานที่ มันก็อาจจะเป็นเพราะ มันเอื้ออำนวยถ้านึกถึงดริฟ เราก็นึกถึงทางโค้ง , โดนัท 9ล9 และถนนมันมีสภาพดี ก็รู้ๆกันอยู่ ว่าถนนไทยเป็นอย่างไร และเป็นวงกลมที่ใหญ่ ซึ้ง BRC & ลานจอดรถคลอง 5 ก็คง ไม่มีอย่างงี้เป็นแน่ ก็คงให้ออกมาในแง่ ความสามารถว่าต้องใช้เทคนิคสูง อย่างที่ พี่กี้บอกว่า อาจจะต้องขึ้นเกียร์ 4 หรือ 5 ไม่ได้จะให้ลบหลู่ อนุสาวรีย์หรือ ท้าทายอธิปไตยอย่างได

ภาพที่ออกมาก็ดูโอเค และก็มีตัวหนังสือขึ้น ว่า อันตรายความสามารถพิเศษส่วนบุคคลห้ามลอกเลียนแบบขึ้นชัดเจน

โดยส่วนตัวแล้ว คนอื่นๆ ที่ไม่รู้จักดริฟท์ เขาไม่รู้หรอกครับ ว่ามันคืออะไร

เช้าวันต่อมา วันที่ 1 หนังเช้า ช่อง 7 มี อินเชี่ยล D ผมก็นั่งดู ป้าผมก็นั่งดูอยู่ด้วย เขายังพูดขำขำอยู่เลยว่าเลี้ยวสูตรไหนเนี่ย ล้อหลังจะแซงล้อหน้า

14. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0

เรื่องถนนไทยที่ว่า หรือสภาพถนน ผมว่าถนนราชดำเนิน สร้างมาให้เหมาะกับการแข่งรถมากๆ

สังเกตุได้ว่าสะพานข้ามคลองต่างๆ บนถนนสายนี้ ไม่มีสะพานสูงๆเลย ทุกสะพานไม่มีความชัน

ในขณะที่คลองเดียวกันนี้ผ่านไปถนนใกล้เคียง สะพานบนถนนนั้นกลับยกสูงแบบปกติ

ไม่น่าแปลกใจที่ ในอดีตถนนสายนี้จึงได้รับเลือกใช้แข่งขันรถระดับนานาชาติ

:)

ส่วนเรื่องหนัง อินเชี่ยล D ที่เพิ่งเอาลงช่อง 7 ต่อมาวันอังคารช่องทรู ก็เอา The Fast ตอน Tokyo Driff

มาฉาย ตอน 6 โมงเย็นด้วย ครับ:)
    จบ

15. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    นานาจิตตัง มองว่าดี มันก็ดี มองว่าไม่ดี มันก็ไม่ดี ให้สังคมเป็นคนตัดสินแล้วกันครับ .. งานนี้มีลูกต่อเนื่องแน่นอน

16. อ่า...ขอนอกเรื่อง เรื่องถนนราชดำเนินนิดนึงก็แล้วกันนะครับ จริง ๆ แล้วที่
    สภาพถนนดีเนี่ย เค้าไม่ได้มีไว้เพื่อเอื้ออำนวย หรือสร้างมาให้เหมาะสำหรับ
    การแข่งขัยรถยนต์ ไม่ว่าในยุคสมัยใดก็ตามครับ

เหตุที่เค้าหมั่นดูแล และปรับปรุงสภาพถนนให้อยู่ในสภาพที่ดีเสมอ ก็เนื่อง
    จากว่าถนนราชดำเนิน(ชื่อก็บอกอยู่แล้ว) เป็นถนนสายหลักในการเสด็จ
    พระราชดำเนินของพระบรมวงศานุวงศ์ และข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ในการ
    ไปยังสถานที่สำคัญ ๆ ต่าง ๆ เช่นสนามหลวง และพระบรมหาราชวัง
    เป็นต้นครับ

17. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    " .....ผมว่าถนนราชดำเนิน สร้างมาให้เหมาะกับการแข่งรถมากๆ ..... "

ประโยคนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวครับ ว่าเหมาะกับการแข่งรถ ซึ่งคงไม่ใช่วัตถุประสงค์ในการสร้างถนน

( ซึ่งก็มีการใช้ถนนสายนี้แข่งรถมาแล้วในอดีต )

ยังไงก็ ขอบคุณ นะ ครับ

18. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    ปิดกี่นาทีผมว่ารถทีจอดติดไฟแดง
    อยู่บริเวนั้นคงสรรเสริญญาติโยม
    กันน่าดูหล่ะครับ ปิดถนนทำอะไรไร้สาระ
    ในความคิดผม การที่บอกว่า การแข่งขันแบบน้กำลังก้าวหน้า
    ก็ให้มันไปก้าวหน้าในสนามสิครับ มาก้าวหน้าทำอะไร
    หามๆบนถนนทำไม ผมก็ไม่ได้ขัดขวางการแข่งดริฟ ชอบซะด้วยซ้ำ
    แต่ถ้าทำในสนามจะงดงามมากๆครับ ไม่ว่าจะเหตผลใดๆก็ตาม
    ดูนะคลิปแต่มองดูรถที่เค้าจอดรอตามมุมต่างๆแล้วเป้นผมเองคงด่ากระจายหล่ะครับ อ้อไม่มีถนนไหนสร้างมาเพื่อแข่งรถครับ
    จัดคราวที่แล้วระดับชาติแต่ไม่ได้เป็นการแข่งจริงจังที่สมัยก่อน
    เอารถ รอมิวรุส ของพระองค์เจ้าพีระมาลงเนี่ย
    น่าจะเป็นการโชว์ซะมากกว่าแล้วก็เป็นการโชว์ระดับชาติครับ
    จัดอย่างเป้นทางการ แต่นี่ ครั้งนี้จัดมาแค่ให้คนกลุ่มนึงดูมากกว่า
    ไม่ใช่งานใหญ่ อกความเห็นเยอะจังเรา แต่ก้แค่ความเห้นส่วนตัวครับ

19. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ปวดฉี่แต่ไปฉี่ไม่ถูกที่ก็ต้องโดนคอมเมนท์กลับมา ทีหลังจำไว้ถ้ามีคนไปเลียนแบบแล้วลงข่าววงแตกแน่ 5555

20. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    กรรม....ทำไปด้าย ดีแล้วหรอเนี่ย - - *

เหนมีปิดถนนด้วยอะ รถติดด้วยเหนไฟรถในคลิป ยาวเลย

ดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่เลยสงสารคนรีบกลับบ้าน เหอะๆ

เป้ยไม่นั้งเลย - * - กำ

21. Art_Newstep

Art_Newstep New Member VIP

239
    3
    0
    รอคลิปแบบเต็มอยู่....นะครับ

22. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ผมว่าถนนราชดำเนินทั้งนอกและใน เลยไปถึงสนามหลวง-วัดพระแก้ว เหมาะสมที่ควรจะให้เรียกว่าเขตพระราชฐานเสียด้วยซ้ำ เพราะมีสถานที่สำคัญๆอยู่เยอะ ถึงแม้ว่าตรงนั้นๆจะไม่มีวังก็ตามที แต่ผมว่าสถานที่บริเวณนั้นเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์มากๆ จึงไม่ควรทำอะไรที่ไม่เหมาะสมไม่ควร

โดยการกระทำแบบนี้มันอาจจะทำให้คนที่ไม่มีวิจาณญาณในการชมเอาไปทำลอกเลียนแบบ
    ขอยกตัวอย่างจากการดูสื่อแล้วไม่มีวิจารณญาณในการดูแล้วไปทำสิ่งผิดๆ เช่น การปาหินใส่รถ พฤติกรรมนี้กลายเป็นแฟชั่นไปแล้ว อย่างเด็กที่เพิ่งโดนจับได้เจ้าหน้าที่ถามว่าทำทำไม มันตอบมาได้ว่าดูทีวีแล้วเกิดความคึกคะนองอยากทำมั่ง...

23. Nick

Nick New Member Member

427
    6
    0
    ไม่เห็นมีไรเลย ก็ drift รอบๆ แค่นั้น ไม่ปิดถนนแข่ง drag ไปเลยละ ... ดิบดี
    ทีหลังไม่เอานะ...ไม่ควรจิงๆ

24. BEE-PHOTO

BEE-PHOTO New Member Member

50
    0
    0
    ผิดถูกไม่รู้ ส่วนตัวผมจะไม่ดูรายการนี้อีกเลย

25. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    ช่างกล้าจังนะครับ ทำไปได้ ในสิ่งที่ไม่ควรทำ อิอิอิอิอิ

26. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เถียงกันไปก็เท่านั้นอ่ะครับ มันon airไปเเล้ว

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ถนน มีไว้ สัญจร เหตุที่ต้องดูแลเส้นนี้ดีๆเพราะ ถนนเส้นนี้ ถือว่ามีความสำคัญทางประวัติศาสตร์ ไม่ได้มัไว้ทำเรื่องอะไรแบบนี้

รายการนี้แปลกนะ มีอย่างอื่นให้น่าทำตั้งเยอะดันไม่ทำ ดันมาทำอะไรแบบนี้
    รถก็ติด ชาวบ้านเค้าอยากกลับบ้านก็มาเจอ อะไรแบบนี้ เ

ี้

28. 88 38GK

88 38GK Guest

0
    0
    0
    ไม่คิดว่าจะมีประโยคนี้ออกจากปากคนไทย ที่ว่าอนุสาวรีย์ไม่ศักสิทธิ
    ยังไม่พอ มีการบอกว่าอย่าไปยกมือไหว้อีก
    รักบรรพบุรุษจริงๆ คิดอะไรเอาแต่สนุก แต่ไม่ดูความเหมาะสมและให้เกียรติสถานที่เลย
    ถามหน่อย ถ้าไม่สำคัญจะมาสร้างทำซากอะไรให้ใหญ่โตและเป็นเหมือนสัญลักษณ์ที่เด่นชัดแห่งหนึ่งในประเทศ

29. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    แปลกดีครับ

เมื่อเค้าโชว์ขับรถตกสะพานแขวน ผมจะรอดู

30. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ใจเยนๆกันคับ พี่น้อง -*-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้