** เอามาเล่าให้ฟัง เหตุซ้ำซ้อน อาสา **

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย INSOLENT, 22 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    เมื่อวันที่ 22/12/2007 เวลา 00.30 ผมกำลังขับรถจะกลับ บ้าน โดยขับรถออกจากปั้ม ป.ต.ท กาญจนา วิ่งมาตามทาง บรมขาออก ขับมาถึงหน้า บุญถาวร เห็นมีรถอาสาเปิดไฟสัญญาญ ไว้ผมจึงวิ่งตามไปช่วย พบที่เกิดเหตุ เป็น ว.40 พลิกคว่ำ โดยช่วยนำผู้บากเจ็บ ออกจากรถ มาปฐมพยาบาลเบื้องต้น และ อำการจราจร เนื่องจากการใช้ถนนกันด้วยความเร็วสูง โดยช่วยเหลืออยู่ประมาณ ครึ่ง ชั่วโมง เนื่องจากรอประกัน
    และเวลาต่อมาพบและ เพื่อนๆ พี่ๆ อาสา ยืนอยู่หน้ารถ ของอาสาคันแรกที่มาถึงอยู่ ทันไดนั้นก็ได้ยินเสียงดัง สนั่น และ หันหลังไปก็ขึ้นมีรถมาชนรถของผมซ้ำซ้อนอีก และ ชนมาโดนรถอาสาที่มาถึงก่อน ระหว่างนั้นก็กระโดดออกในช่วงนั้น เนื่องจากรถไหลมาจะชนคันต่อไป สุดท้ายแรงของรถที่มาชนก็ทำเอารถอาสา 2 คัน มีการชนกันและไปชนรถของ ญาติผู้บาดเจ็บอีก
    สุดท้ายนี้ ..ผมขอให้ผู้ที่อ่านทุกท่าน เพื่อนๆ พี่ๆ ระวังในการช่วยเหลือ ผู้อื่นๆ และ ให้ระวังตัวเองไว้เสมอ ( ตัวผมเองตอนนี้ไม่เป็นอะไร ยืนอยู่ข้างรถตัวเอง ครับ )
    คนที่ขับรถมาชนผมเข้า .... แข่งรถมากัน 3 คัน แต่คันหน้าหลบรถที่เปิดสัญณาญแต่คันนี้แซงขวามาชนรถผมเต็ม ๆ สรุปคือ ..... ประมาท และ เมา

2. INSOLENT

1,444
    3
    0
    *** ขอบคุณที่นายดูแลเรามาเสมอ และ ช่วยเหลือคนมามากมาย นายพาเราไปไหนมาไหนตลอด วันนี้นายเจ็บมากนอนรักษาตัวให้หายดีนะเรารักนาย **

3. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ตั๋นแม่มไปทำบุญมั่งนะช่วงนี้รู้สึกจะซวยเหลือเกิน

4. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    คนไม่เป็นไรดีแล้วน้อง ส่วนเรื่องรถ เสียใจด้วย ซ่อมเสร็จเร็วๆนะ

ฝากเตือนถึง เจ้าหน้าที่ อาสาสมัครกู้ภัยทุกท่าน ทุกนาย ช่วงนี้ใกล้
    เทศกาลต่างๆแล้ว คนเมาย่อมมากกว่าปรกติ ขอให้ ว.4 ด้วยความ
    ระมัด ระวัง อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้ทุกเวลา ถึงไม่ประมาท

จากใจ Te'@RescueClubThailand#001​

5. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    ตั๋นไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วนะครับ รักนะจุ๊บๆ :D:D:D

ช่วงเทศกาลหยุดยาวๆ ใครที่จะปฎิบัติหน้าต้องฟิตร่างกายแล้วเตรียมความพร้อม ระมัดระวังชีวิตและทรัพย์สินของตัวเองด้วยนะครับ เหนื่อยล้าก็พัก คนดีไม่ได้มีแต่เราคนเดียว แต่ต้องไม่เสียไปอีก ...

6. คนไม่เป็นไรดีแล้วครับ

7. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    เสียใจด้วยคับ

8. INSOLENT

1,444
    3
    0
    **** ยังไงขอบคุณทุกท่านด้วยครับ ช่วงนี้ก็คงเก็บเงิน และ ก็ซ่อมให้เสร็จไว้ ๆ ****

9. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ

ซ่อมกลับมาไวๆนะ

10. RescueClubThailand#201

RescueClubThailand#201 New Member Member

105
    1
    0
    ไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว ครับ

11. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เสียใจด้วยคับ...

12. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    พี่ตั๋นคะไม่เป็นไรก็ดีแล้วค่ะ ไปทำบุญบ้างนะคะ
    ขอให้ซ่อมรถเสร็จเร็วๆนะคะ จะได้ออก ว.4 อีกครั้ง

และขอฝากเพื่อน พี่ น้อง ชาวอาสาสมัครทุกหน่วย ทุกๆท่านนะคะ ช่วงนี้ต้องระมัดระวังตัวเองกันด้วย ระวังคนเมาแล้วขับนะคะ
    ยังไงก็ ขอให้ว.4 ราบรื่นทุกท่านนะคะ

13. GolF@RCT#

GolF@RCT# New Member Member

18
    0
    0
    เสียใจดด้วยนะครับพี่ตั๋น ตัวพี่ไม่เป็นไรก็โชคดีแล้วครับ แล้วรถคัยที่ชนพี่ รับผิดชอบค่าซ่อมหรือเปล่าครับ เป็นรถอะไร ยังไงขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ เดี๋ยวจะช่วยหาอะไหล่อีกแรงครับ

15. E20MHG

824
    2
    0
    กระทู้นี้ทำไมเพื่อนหน้าใหม่ๆมากันเยอะ ...

นี่ก็แสดงให้เห็นว่าบุญมันไม่สามารถลบกรรมกับผู้หญิงที่ทำไว้ในชาตินี้ได้ ก๊ากๆๆๆ :D:D:D

16. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

ไม่ถึงครัชซีใช่ไหมคับ รถอะ คับ มีไรให้ช่วยบอกได้คับ ยินดี จะโทรมาปรึกษา ก้อได้ คับ

มิตติ้ง 28 รถไม่มี ก้อมาแต่ตัว ก้อได้ ครับ จะได้คุยกัน

17. SysOP

SysOP New Member Member

187
    2
    0
    รถไม่สบาย หายไวๆน่ะครับ คนปลอดภัยเป็นโอเค

18. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    ระวังตัวด้วยนะเพื่อน มืดๆๆอันตราย

19. คนอาสา

คนอาสา New Member Member

48
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ คนปลอดภัยก็ดีแล้วครับ ยังงัยก็ขอให้ซ่อมเสร็จไวๆนะครับ.....ยังงัยก็ฝากถึงเพื่อนทุกท่าน ว.4 ด้วยความระมัดระวังกันให้มากๆครับ ใกล้ถึงปีใหม่แล้วคนฉลองกันเยอะครับ คนเมาก็มากครับ

20. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    พี่ไม่เป็นไรดีแล้วคับ แบบนี้หละคนไทย ไม่เมาไม่ขับ พอเป็นไรขึ้นมามายื่น ขอโทษ บางพานโดนหลายครั้งแล้วคับ

21. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อาการหนักนะครับซ่อมเสดไวๆนะครับ...........มันดูแลเจ้านายมันดีแล้วครับ

22. INSOLENT

1,444
    3
    0
    **** ยังไง ตั๋น ขอบคุณ เพื่อนๆ พี่ ๆ ทั้ง RESCUE CLUB THAILAND และ HILUX CLUB ด้วยนะครับ ยังไงว่างๆ ก็จะไปหาทั้ง 2 คลับ เลยครับ ตอนนี้ รถ ทั้ง 2 คันที่ถูกชน ในระยะ 2 สัปดาห์ เข้าไปอู่ประกันทั้ง 2 คันแล้วครับ ขอบคุณ ทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ ****

23. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เสียใจด้วยครับ

ขอให้ซ่อมเสร็จมาหล่อเร็วนะครับ

24. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    ยังจะไปตอกย้ำเค้าอีก...ฮิฮิ

25. E20MHG

824
    2
    0
    หรือว่าไม่จริงอะตั้น นี่มันก้เเสดงให้เห็นว่ามันมีมูล ... :D:D:D

26. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ขนาดเปิดไฟ ว.9 นะเนี่ย ถ้ามะเปิดสงสัย ....... ซ่อมเสร็จ เร็วๆ นะครับ

27. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    เดี๋ยวก้อแรงเหมือนเดิมคับ

28. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    เสียใจเรื่องรถด้วยนะครับ....ซ่อมเสร็จไวๆๆนะครับ......:cool:

29. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ** ขอบคุณมากครับ **

30. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    จริงด้วยอ่ะท่านปุ๊ เพื่อนใหม่ๆเพียบเลยอ่ะ พี่ตั๋นพามาแน่เลย อิอิ

ซ่อมเสร็จเร็วๆนะพี่ จะได้มีซิ่งไงคะ สู้ๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้