ถามแบบคนโง่เลยแล้วกัน

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย neung4doors, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ก็มันไม่รู้นิ:confused::confused:

เพลากลางของผมเนี่ย ถ้าจะเปลี่ยน เฟืองท้าย แล้วใส่ ลิมิเต็ดสลิปเนี่ย

มันต้องเปลี่ยนทั้งเส้นเลยปะ

เปลี่ยนแค่เฟือง กับ ลิมิเต็ดสลิปเนี่ยได้ไหม

แล้วควรใช้ของอะไร:p

พอดีไปถามอู่มา อู่ให้เทิร์น ของผมกับของเค้า

เขาบอกว่าของเขา อัตราทด 3.5 ผมไม่รู้มันมี ลิมิเต็ด ด้วยเปล่า

ของเขาน่าจะเป็นของ สบชัย(ฟอร์ด):D ไอ้ที่ดรัมหลังมันใหญ่กว่าของผมง่ะ

(จิงๆ เขาก็อะธิบายนะ แต่ผมไม่ค่อยรู้เลยลืมง่ะ:eek::eek:)

ยังงัยรบกวนด้วยแล้วกันคับ

หาข้อมูลอยู่:sad::sad:

2. X_sakyo

X_sakyo New Member Member

39
    0
    0
    เอาเพลาท้าย Mu มาใส่ครับ ทั้งเพลาเลย ไม่ก็หาเพลาท้าย Cedric มาใส่ครับ แต่มันจะได้ดิสเบรคมาด้วย
    หรือเอาแบบผมก็ได้ครับ ผมยกเต็ดของมิวมาใส่ ใช้ได้ครับเฟืองเดิมครับ เอาแต่เต็ดมาใส่อย่างเดียว ผมเอาเต็ดมา 3500 เองครับ ของผม 3.0ddi เฟืองท้าย 3.7ของเดิม แต่เอาเต็ดมาใส่

เชียงกงรังสิตมีเยอะครับ อยากได้ลองโทรมาหาผมครับ 084-1166130 ก้าว ครับ

3. neung4doors

551
    11
    0
    ถ้าเอาของ Mu มาทั้งเพลามันจะมีดิสเบรคมารึเปล่าคับ แล้วเฟืองท้ายมันขนาดเท่าไหร่ ราคาด้วยคับ
    แล้วถ้าของ Cedric มาใส่ เท่าไหร่คับ เฟืองท้ายขนาดเท่าไหร่

ทั้ง2 อย่างมีเต็ด ด้วยใช่ไหมคับ
    ของผม 2500 เทอร์โบตัวแรกคับ

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ของ mu มีดิสมาด้วยคับส่วนเฟืองเลือกได้นะคับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมแนะนำของทรูปเปอร์ครับ......ดิสหลังใหญ่กว่า MU ชุดเบรคมือใหญ่กว่า ใส่TE แล้วแปลงเป็นคาลิเปอร์ ซูปร้า จะเทพมากครับ

6. neung4doors

551
    11
    0
    ของผมเฟืองขนาดเท่าไหร่อ่ะ

ไม่ต้องเปลี่ยนเฟืองก็ได้ ใส่เต็ดอย่างเดียว

ของMU เท่าไหร่คับ ซื้อที่ไหนอ่ะ

7. neung4doors

551
    11
    0
    อ้อ ลืม แล้วของ MU เฟืองเท่าไหร่

อิอิ

8. neung4doors

551
    11
    0
  9. PANUWAT_JAE

PANUWAT_JAE New Member Member

23
    0
    0
    พี่เจี๊ยบ ครับ ดีแมกเอาของไรดี ครับ ถ้าจาเอาดิสหลัง แล้วเบรคมือใช้ได้เหมือนเดิม

10. neung4doors

551
    11
    0
    ผ่านมาUPคับ

11. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อยากตอบนะแต่กลัวโดนหัวเราะเอา รอ เขามาตอบละกาน

12. neung4doors

551
    11
    0
  13. neung4doors

551
    11
    0
  14. neung4doors

551
    11
    0
    UP ไว้ก่อนค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้