+++++++สตูB11++++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    CA18DET กะ 4E-FTE แหล่มมาก คุณโก

2. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ฮิฮิ ดูได้ ดูดี ครับ คุณตั๋น แต่ ไม่น่าลองเท่าไหร่ ท่าทางงบจะบานเบิก แต่ถ้าได้อู่ ดีดี หาเครื่องอุปกรณ์ครบ เจ๋ง ๆ ละ ไม่แน่ เจ้าของรถไม่บ้าพลังจริงทำไม่ได้นะเนี๊ย

3. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
  4. carmodifly

carmodifly New Member Member

176
    35
    0
    เด็ดๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  6. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    :D:D:D CA18DET กะ 4E-FTE แหล่มมากคับ คุณโก 4E-FTE วางได้สวยจริงๆ
    ส่วน CA18DET ผมคุ้นมากๆ ไม่รู้ว่าเจ้าของจะอยู่แถว นนทบุรีหรือป่าวคับ :D:D:D

7. KOMSONIC

156
    51
    0
    :D:D:D วิ่งเล่น :D:D:D

8. _GTO_

_GTO_ New Member Member

8
    0
    0
    .....ขอคำปรึกษา หน่อยจร้า.....

ไฟโคมหน้า ทั้งไฟต่ำไฟสูงจะสว่างข้างเดียวคับ (ด้านคนขับ) อีกฝั่งติดคับแต่ สว่างน้อย
    เป็นเพราะสาเหตุใดคับ ว่าจะลองซ่อมเองบ้างจร้า รึต้องเข้าร้านล่ะเนี่ย

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2009
  9. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    แฮะ ๆอันนี้ก็ไม่ทราบครับผม พอดีผมไปเจอรูป ใน one 2 car อ่ะครับเห็นมันสวยและแปลกดีเลยเอามาให้ดูอ่ะครับ แต่รถสองคันนี้มันประกาศขายอยู่ในเต็นท์รถแล้วอ่ะครับ เสียดายจัง

คันแดง เคยเจอตัวเป็น ๆ มาแล้วก๊าบ สัปดาห์นี้เอง ไปจอดในการเคหะบางนาแต่ไม่เจอเจ้าของรถแฮะ สวยมาก ๆ ตัวเป็น ๆ

10. koco_mcdonal

320
    26
    0

11. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ซื้อใหม่เปลี่ยนเลยอะ...ข้างนึง 550-600 บาทเอง ไม่ต้องไปนั่งล้าง เหนื่อยเปล่าๆคับ เพราะถ้าโคมมันด้านรึลอกแล้ว แก้ยากส์ ถ้อไปชุบ ซื้อใหม่ ราคาเร้าใจกว่า ลองดูคับ เปลี่ยนแล้ว สว่างขึ้นแน่นอน :D:D:D

12. KOMSONIC

156
    51
    0
    :D:D:D วันน้นเจ้าของเมายันเช้า :D เจ้าของหลับอยู่ในร้านมือถือตรงข้างๆที่รถจอดนั้นแหละคับ :D:D:D

13. _GTO_

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ทุกท่าน...

ผมมือใหม่หัดซ่อม คับไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวการซ่อมบำรุงสักเท่าไหร่ คงแวะมาที่นี่บ่อยแระจร้า
    ขาหลอดมันมี 3ขาคับท่าน ส่วนเบ้าเป็นรูเสียบ สลับขั้วยังไงคับ ... สายเยอะจิงๆ ขาดสักเส้น งานเข้าแน่ๆ
    สังเกตุเวลา ตบไฟสูง-ต่ำ จะมีเสียงเหมือนรีเรย์ตัด .....

คือแต่ก่อนมันสว่างเท่ากันคับ ซ้าย-ขวา แต่เมื่อคืนลอง ถอดขั้วเบ้ามันออก (เพราะเวลาตอนกลางคืนเปิดไฟทีไร ต้องลงไปทุบไฟหน้า ฝั่งคนขับ ทุกครั้ง) มันก็สว่างเท่ากัน แต่พอลงหลุมหนัก เอาอีกแระ เลยถอดเบ้าออกมาดู ....กำ คับเสียบกลับเข้าไป แล้วไปเปิดไฟ .....ฝั่งแบทไม่สว่างแทน (แคะเท่าไหร่ก็ไม่สว่าง) คราวนี้ไฟฝั่งที่มีปัญหามาตลอด(ด้านคนขับ) สว่างใสแป๋ว แต่อีกฝั่งเดี้ยงจร้า

ลองขยับสาย ต่างๆดูแล้วคับ ไม่เห็นผล แต่พอถอดด้านคนขับอีกด้านจะดับตามคับ พอถอดไฟด้านแบทด้านคนขับไม่ดับคับ งงกันม่ะท่าน อิอิ....... ขอคำแนะนำจากพี่ท่าน จร้า
    เอาซ่ะยาวเลยผม ....

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มกราคม 2009
  14. _GTO_

8
    0
    0
    มองไม่เห็นภาพ เอามาฝากจร้า ....(สงสัยคงต้องพบหมอ แระคับ)

ขอบคุณมากครับ

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ที่ผมเคยเจอนะครับ คือปลั๊ก 3 ทางที่เสียบเข้ากับขั้นหลอด มันช๊อตกันข้างใน
    ไฟหน้าติดบ้าง สว่างน้อยบ้าง หรือไม่ติดบ้าง เกิดจากโคมหน้ามันรั่วครับ แล้วน้ำซึม
    ผ่านโคมเข้ามาโดนขั้วหลอด

แก้โดยซื้อปลั๊กมาเปลี่ยนใหม่ครับ ตัวละ 15 บาทมั้ง จำไม่ได้แล้ว
    ลองสลับหลอดก่อนเลยครับ ดูว่าอาการยังเหมือนเดิมมั้ย
    ถ้ายังเหมือนเดิม ไม่ได้เป็นที่หลอด ก็ลองเปลี่ยนปลั๊กดูครับ

16. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ดูเส้นที่เป็นดิน ดีดี อะ ถ้าดิน ลงดีดี สว่างแน่ๆ

17. _GTO_

8
    0
    0
    จะลองเปลี่ยนดูคับ กลับมารายงานผลจร้า

18. ์nA_

์nA_ Guest

0
    0
    0
    ทำสี ราคาแพงมั้ยคับ

พอดีผมได้ B11 มาสัก 2 เดือนแล้ว คือว่า มีจุดที่ต้องทำสี 2 ชิ้น
    รถผมสีขาว ชิ้นที่ต้องทำคือ แก้มซ้าย กับประตูหลังซ้าย
    ไม่ทราบว่าพี่ ๆ พอจะทราบราคาที่อู่เค้ารับทำกันบ้างมั้ย
    อ่อลืมครับ คือยากให้ลอกสีเดิมออกด้วย เพราะดูแล้วเหมือน
    พ่นซ้ำมา หนามาก ยังไงแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ

19. _GTO_

8
    0
    0
    งานเข้าอีกแล้วคับท่าน...
    ราคาสักเท่าไหร่คับ....
    ทั้งชุดแน่ๆ กี่อันคับ2ด้าน รึ4ด้าน รึขายแค่ด้านเดียว...
    ท่านใดเคยเปลี่ยนแล้ว แนะนำผมด้วยคับ

ขอบคุณคับ

20. NinjaB11!

2,144
    424
    83
    มีแขายทั้งประตู เลยอะ สนม่ะ สี่บาน บางๆ เลย

21. _GTO_

8
    0
    0
    4 บานนี่ทั้งประตูเลย รึ ท่าน อิอิ .... ขอแค่ที่เปิดพอจร้า อิอิ

ขอบคุณครับ

22. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ที่เปิดลองถาม นายNUTTO ดู เพราะเค้าโป้วประตูหลังปิดไปแล้วจ้า

23. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    แวะมาทักทายชาว บี 11 ค่ะ

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    มีขายจ้า ลองหาตามร้านอะไหล่ดู

25. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    อิอิ ติดตามอยุ่เรื่อย ๆ

เข้ามาทีไร คิดถึงรถคันเก่าทุกที

26. koco_mcdonal

320
    26
    0
    อ่ะแน่นอนขุนพล B11

27. มหาดเล็กฯ

มหาดเล็กฯ New Member Member

42
    1
    0
    เอ้า...มาละครับ

มีคำถามมาถามนะ

เฮด 4-2กับเฮด4-1ใส่อันไหนดีครับ

28. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    4-1 โล่งกว่า ปลายมากว่า ชอบแบบไหน เลือกเอาครับ
    อยู่ที่ขนาดท่อทั้งเส้น พักกลาง พักปลายด้วย

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

รับทราบค้าบบบบบบ

30. koco_mcdonal

320
    26
    0
    ตามนั้นครับ คุณตั๋น รถคุณตั๋นใส่เฮดเดอร์อยู่อ่ะป่าวตอนนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้