+++++++สตูB11++++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใส่ค๊าบ 4-2-1 คอยาวจ้า

2. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    สนใจ 4-1 ป่าว แต่ E13 กะ E15 ใส่ด้วยกันได้ป่าวไม่รู้แฮะ

3. มหาดเล็กฯ

มหาดเล็กฯ New Member Member

42
    1
    0
    ครับ

ว่าจะใส่ 4-1 อ่ะนะ

สเนอราคามาเลยครับ

คงต้องใส่ของ NV อ่ะนะ

รถผมเครื่อง E15

4. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Hrader เครื่อง GA ใน NV ใส่กับ E15 ไม่ได้นะครับ
    ถ้า E13 ล่ะ ใส่ได้ ไม่มีปัญหาครับ

5. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    โอ้ว...ผมคงจะโดนช่างมันต้มอีกละครับ

มานบอกว่าเป็นเฮด 4-1 อัดไฮโดรลิคมาจากนอกของ NV

จะเอาผม 2,500 ฮ่าๆๆดีนะที่มาถามพี่ๆก่อน

ขอบคุณมากนะครับ

คงต้องหาร้านใหม่ซะแล้ว

ขอทราบราคาโดยประมาณด้วยนะครับ

พี่ๆ

6. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ถ้าตัวนอกนี่ ผมไม่แน่ใจนะครับว่า มีเครื่องรหัส E หรือเปล่า
    แต่ในไทยผมไม่เคยเห็นนะ เลยอยากให้ลองดูของก่อนครับ
    ดูง่าย ๆ เลย ระยะระหว่างช่องออกของไอเสียต้องเท่ากันครับ
    ถึงจะใส่ได้ เครื่อง E ระยะมันเท่ากันทุกช่อง
    แต่เครื่อง GA มันจะมาเป็นคู่ 1 คู่ 2 แล้วก็ 3 คู่ 4
    หน้าแปลนมันไม่เท่ากัน เลยใส่ไม่ได้ครับ

ถ้าให้เทียบราคา ผมว่า 2500 แรงไปครับ หาให้ได้ไม่เกิน 2000 แหล่มเลย

อันนี้ E15 ครับ

GA เป็นแบบนี้ครับ

7. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    เข้ามาดูเฉย ๆ

8. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0

สนใจ PM มาก็ได้ครับ จะได้ไม่ลงผิดกระทู้ ของผมได้มาเคยจะเอามาใส่กะเครื่อง E13 ครับ แต่ไม่ได้ใส่ เพราะว่าเครื่องพังเสียก่อน แต่ E13 กะ E15 ใส่ได้ด้วยกันไม่ ไม่รู้ครับ แต่เห็นคุณตั๋นบอกว่าได้ เอารถมาลองดูเลยก็ได้ว่าง ๆ

9. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    สอบถามพี่ๆเพื่อนๆ B11 ใครเคยฝาสุบโก่งบ้างครับ
    ของผมสงสัยว่าจะโก่งเนื่องจากในหม้อน้ำ น้ำไม่ใส มันเป็นสีคล้ายสีกาแฟเย็นครับ
    แล้วน้ำในหม้อน้ำก็หายเรื่อยๆแต่น้ำในกระปุกพักน้ำกลับมีเยอะขึ้นเรื่อยทั้งๆที่ไม่เคยเติมที่กระปุกเลย
    แล้วถ้าปาดฝาเปลี่ยนปะเก็นทำวาวใหม่ราคาน่าจะเท่าไหร่ครับ
    หรือว่าเก็บตังค์เปลี่ยนเครื่องไปเลยดีกว่าครับ

10. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ของพี่ ต้อง 4-4-2 ถึงจะเหมาะ ใส่กองหน้า 2ตัว รับรองยิงประตูได้ทุกนัด :D:D:D:D

11. koco_mcdonal

320
    26
    0
    ขาเกมส์ CM ตัวจริงน่าหน่าพี่ตริ่ง แต่ผมว่า 5-4-1 ก็ดีนะพรี่ พอดีสักยันต์มหาอุดมา

12. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับที่ว่าน้ำในหม้อพักมันมากขึ้น
    บางวันหม้อน้ำมันก็ดูดคืนบางวันก็ไม่ดูดคืน
    อยากรู้เหมือนกันว่าทำยังไงจะหาย

13. มหาดเล็กฯ

42
    1
    0
    ถ้าล้างหม้อน้ำจะหายป่ะครับ

14. bobbywer

407
    52
    0
    ไม่แน่ใจนะครับ ของผมก็เพิ่งล้างมาเอง
    เหมือนกับน้ำมันดันออกอย่างเดียวครับไม่ได้ดูดเข้าเลย

:cry::cry::cry:

15. KOMSONIC

KOMSONIC New Member Member

156
    51
    0
    :D:D:D

16. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    โอ้วว ... อาการเดียวกันเลยครับ ของผมตอนแรกไม่ดูดกลับไหลออกไปถังพักน้ำอย่างเดียว
    เลยลองเปลี่ยนถังพักน้ำดู เพราะของผมมันแตกนิดนึง อาการก็ดีขึ้นมานิดแต่ก็เหมือนเดิม
    ก็เลยเปลี่ยนฝาหม้อน้ำครับ มันดูดคืนอยู่2วัน และตอนนี้มันก็ดูดคืนบ้าง ไม่ดูดคืนบ้าง
    ก็เลยต้องเปิดดูทุกวันเลยครับทีนี้ :D:D:D

17. bobbywer

407
    52
    0
    เดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนฝาหม้อน้ำดูมั่งครับ
    ขอบคุณมากครับ

18. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    สอบถามพี่ๆเพื่อนๆ B11 ใครเคยฝาสุบโก่งบ้างครับ
    ของผมสงสัยว่าจะโก่งเนื่องจากในหม้อน้ำ น้ำไม่ใส มันเป็นสีคล้ายสีกาแฟเย็นครับ
    แล้วน้ำในหม้อน้ำก็หายเรื่อยๆแต่น้ำในกระปุกพักน้ำกลับมีเยอะขึ้นเรื่อยทั้งๆที่ไม่เคยเติมที่กระปุกเลย
    แล้วถ้าปาดฝาเปลี่ยนปะเก็นทำวาวใหม่ราคาน่าจะเท่าไหร่ครับ
    หรือว่าเก็บตังค์เปลี่ยนเครื่องไปเลยดีกว่าครับ

ที่ผมเคยทำมาพวกปาดฝาเปลี่ยนปะเก็นทำวาวราคาประมาณหมื่นต้นๆนะครับ

19. marantz

marantz New Member Member

5
    1
    0
    กล้วย

สวัสดีครับทุกๆท่าน
    ผมเพิ่งได้b11มาไม่นานนี้ เป็นเดิมๆครับ
    มีเรื่องปรึกษาเกี่ยวกับล้อแม็กซ์ครับ
    พอดีผมเจอล้อกล้วยก้านยาว 13 นิ้ว 4x114.3 กว้าง4.5นิ้ว
    ผมสามารถนำมาใส่ได้เลยไหมครับ
    หรือต้องมีการแปลงใส่spacerหรือเปล่า
    เท่าที่เคยถามช่างเค้าบอกว่าล้อแม็กที่b11พอจะใส่ได้โดยไม่แปลง
    จะต้องมีหลบรูน็อต(ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหลบรูน็อตคืออะไร ? ใครรู้บอกผมทีนะคร้าบ)
    ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

20. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    B11 4รู114.3 ใส่ได้พอดีคับ ไม่น่าจะต้องรองสเปเซอร์นะครับเพราะกว้าง 4.5 ไม่น่าจะติดค๊าบ

:D:D:D

21. Megahertz

Megahertz New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีคร้าบทุกท่าน ผมสมาชิกใหม่ B11 มารายงายตัวครับต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

22. Megahertz

Megahertz New Member Member

11
    0
    0
    อยากได้แม็กกล้วยก้ายาว ขอบ13-15 ใครพอมีแหล่งบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

23. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    มาดูความคืบหน้า ชาว ๆ B11 อิอิ

หล่อ ๆ กันทั้งนั้นเลยอ่า

24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    มาบ่อย ๆ นะก๊าบบบ :D:D:D

25. GAP_B11

6,314
    95
    48

มาเกือบทุกวันเลยคร๊าบบ พี่

แต่ไม่รู้จะตอบอะไร เหอๆ

ตอนนี้กำลังเสียดายรถ ไม่น่าขายไปเลยยย

ขายไป 4 หมื่นนิดๆ เอง เฮ้ออออ

26. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0

หาซื้อกลับมาทำใหม่เลยแก๊ป แถวนี้จะได้มี B11เพิ่มอีกคัน

27. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    คิดถึงมันอ่ะดี๊ เอาน่า ขายแล้วก็ขายไป
    เข้ามาเฮฮาในนี้ได้เสมอ ยังบ้าบอกันเหมือนเดิม
    :):):)

28. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ของผมใส่ 7 นิ้ว หน้าหลัง หลังต้องรองสเปเซอร์ครับ

29. GAP_B11

6,314
    95
    48

ม่ายมีตังเนี่ยสิครับ เหอๆ

อิอิ จัดไปครับพี่ :)

30. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ว้าว รถพี่เป็ก โหด จัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้