+++++++สตูB11++++++++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 ตุลาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตั้งในนี้แหละครับ ดีแล้ว ส่วนใหญ่มีเพื่อน ๆ B11 เข้ามาทู้นี้เยอะกว่าหน้ากลาง
    ร้านอะไหล่ที่ฮิต ๆ ก็มีสยามวรจักร ที่วรจักร กับบางไผ่ครับ ร้านนี้ส่วนมากไปสาขารังสิตกัน
    ราคาบางไผ่ถูกกว่า แต่สยามวรจักรถ้าไปเองได้ส่วนลด สรุปแล้ว พอ ๆ กันครับ

มอเตอร์ฉีดน้ำ ต้องแยกนะครับ ตัวละ 200 +-

คอนโซลยาว ไม่มีเบิกใหม่ครับ มันไม่น่าจะมีขายในไทยด้วยซ้ำไป (ไม่ชัวร์) นะครับเอ็ม
    ต้องลองสอดส่องแถวรถมือสองเอาอ่ะครับ ผมเคยโทรไปจีบหลายคันแล้ว ไม่ได้ซักคัน

ตามคอนเซปไปครับ ค่อย ๆ ทำ แล้วจะหลงรัก B11

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 18:23:41 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:23:22 ----------

ตั้งในนี้แหละครับ ดีแล้ว ส่วนใหญ่มีเพื่อน ๆ B11 เข้ามาทู้นี้เยอะกว่าหน้ากลาง
    ร้านอะไหล่ที่ฮิต ๆ ก็มีสยามวรจักร ที่วรจักร กับบางไผ่ครับ ร้านนี้ส่วนมากไปสาขารังสิตกัน
    ราคาบางไผ่ถูกกว่า แต่สยามวรจักรถ้าไปเองได้ส่วนลด สรุปแล้ว พอ ๆ กันครับ

มอเตอร์ฉีดน้ำ ต้องแยกนะครับ ตัวละ 200 +-

คอนโซลยาว ไม่มีเบิกใหม่ครับ มันไม่น่าจะมีขายในไทยด้วยซ้ำไป (ไม่ชัวร์) นะครับเอ็ม
    ต้องลองสอดส่องแถวรถมือสองเอาอ่ะครับ ผมเคยโทรไปจีบหลายคันแล้ว ไม่ได้ซักคัน

ตามคอนเซปไปครับ ค่อย ๆ ทำ แล้วจะหลงรัก B11

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    คิดถึง B11 อีกแล้ววววว T T

3. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ กว่าจะรู้ตัวอีกที อะไหล่ B11 เต็มบ้าน!

4. super99

super99 Member Member

145
    11
    18
    ว่าแล้วก็อยากมีกระปุกฉีดน้ำ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2010
  5. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    คอนโซลยาวเคยเห็นมีคนมาโพสไว้ 2200 น่ะครับ แต่จำLinkไม่ได้น่ะ แต่แบบสั้นยังพอหาได้ตามซากรถน่ะครับ
    กันสาดก็มีคนทำอยู่ครับ ถ้าจำไม่ผิด 1200
    ลิ้นหน้า ตูดเป็ด รอบคัน ตาจ๋อง 0850850364( ไม่รู้เปลี่ยนเบอร์ไปรึยัง )

ปล. ตอนนี้มีแก้มขวาหน้าอยู่ 1 ชิ้น ไครอยาได้มาเอาไปเลยครับ( ต้องไปโป้วทำสีใหม่นะ เคยเจิมมา ซ่อมเอง โป้วเอง ตอนนี้ซื้อชิ้นใหม่มาใส่เลย ก็เลยถอดออก )

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ก็หามาซักคันซิแก็ป

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    แอบมีโปรเจ็ค กันอีกละ พี่ๆB11 เนี่ย สงสัยผมต้องเเอบมีโปรเจ็คบ้าง ละ อิอิ

8. m101

m101 New Member Member

52
    0
    0
    ตอนนี้ที่อยากได้เพิ่มเติมก็มี
    -คอนโซลยาว(หายากและแพงด้วย)
    -กระปุกและมอเตอร์ฉีดน้ำ
    -สวิตก้านปัดน้ำฝน(อันนี้คงต้องยกทั้งคอปะครับ)
    -กันสาด(อันนี้เคยนัดเค้าจะไปเอาแต่ช่วงนั้นเพิ่งเริ่มมีการชุมนุมเลยไม่ได้ไปเอา สถานการณ์ไม่ปกติ) ว่างๆเหมาะๆจะไปเอาครับ

ค่อยๆเดินหน้าไปเรื่อยๆสำหรับน้องใหม่ของผม...

9. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ไหนๆๆๆครายมีโปรเจคไรใหม่ๆอย่าลืมเอามาโชว์นะค๊าบบบบ

10. P-Racecourse(pex)

1,064
    17
    0
  11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เสริมหน่อย ก้านปัดน้ำฝน มีแบบหน่วงเวลาด้วยนะครับ
    เป็นของตัวแรก ๆ ไหน ๆ เดินหาแล้ว เผื่อเป็นทางเลือกครับ

คอนโซลกลางตัวนี้ก็สวยนะ ลองต่อราคาดูครับ

12. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0
    :):):):):)

13. NUTTO.B11

906
    112
    0
    คอนโซลกลางตัวนี้ก็สวยนะ ลองต่อราคาดูครับ[/QUOTE]

เดี๋ยวเอามาโชว์มั่งดีก่าของผมก็มี.....ฮ่าๆๆๆ

14. jeekung01

jeekung01 New Member Member

9
    1
    0
    สอบถามพี่ๆ หน่อยคร้าบ

พอดีรุ่นน้องที่มหาลัย มาขอคำปรึกษาผมเรื่องวางเครื่อง B11 เพราะผมเคยเล่าให้รุ่นน้องฟังว่าเคยใช้ B11 ตอนสมัยเด็กๆ เลยมีความผูกพัน พอรุ่นน้องอยากว่าเครื่องใหม่ผมก็เลยพยายามหาข้อมูลให้

ผมอยากให้รุ่นน้องวางเครื่องในรหัส E พี่ๆ ว่าจะคุ้มไหม ผมไม่อยากให้แปลงมากคร้าบกลัวไม่จบ

ถ้าจะวาง E15ET เดี๋ยวนี้ยังพอจะหาได้ไหมคร้าบ ราคาประมาณเท่าไหร่ ถ้ามีเบอร์ติดต่อได้ยิ่งดีเลยนะคร้าบ

แล้วถ้า E15 ไม่มีโบ มันจะวิ่งดีกว่าเดิมมากไหม แล้วถ้าเทียบกับ GA15 มันแตกต่างกันเยอะไหม

แล้วถ้าจะวางในตะกูล GA16DE ต้องแปลงเยอะไหม แล้วจะจบงบที่ประมาณเท่าไหร่คร้าบ (ขอข้อดี ข้อเสียหน่อยคร้าบ)

ขอบคุณล่วงหน้าเลยแล้วกันนะคร้าบ ขอบคุณคร้าบ

15. jeekung01

9
    1
    0
    เมื่อกี้ได้ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดู

เห็นว่า E15E เป็นเครื่องหัวฉีดใช่หรือปล่าวคร้าบ

ผมสนใจ E15E , E15ET รบกวนพี่ๆ ช่วยชี้เป้าให้หน่อยคร้าบว่าแถวไหนยังพอมีบ้างคร้าบ
    แล้วถ้าเป็นเชียงกงบางนา กม.12 พอจะมีร้านไหน ซอยไหนขายอะไหล่ B11 บ้างคร้าบ

16. NUTTO.B11

906
    112
    0
    E15 โบ..พี่โบตั๋นวางอยู่คับ(ราคาไม่ทราบ..อะไหล่พอมีแต่ต้องขยันหาโคตรๆ)

GA15ราคาประหยัด...วิ่งประหยัด..อะไหล่เพียบแปลงใส่ไม่ยาก...จบที่ไม่เกิน 3xxxx
    (ใช้งานปกติแนะนำตัวนี้คับGA15) ;)

GA16ราคากะดิกขึ้นมานิดทันสมัยมาหน่อยอะไหล่หาได้แปลงใส่ไม่ยาก...จบที่ไม่เกิน 4xxxx (แล้วแต่สภาพเครื่อง)

จัดแรงๆ SR20 โบ....ปลิวๆ แปลงเยอะ..จบที่ประมาณ 55XXX

17. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ตามนัตโตะไปครับ

ถ้าจะวางเอาใช้งานทั่วไป ลงทุนครั้งเดียว GA-15 ครับ อะไหล่เต็มเชียงกง
    GA-16 ก็อะไหล่หายากขึ้นมาหน่อย แต่พอหาได้ ไม่ต้องหลิกแผ่นดิน
    ทั้ง 2 ตัวค่าทำพอกัน ต่างที่ราคาเครื่อง

เครื่องรหัส E มันเก่าแล้ว ต้องดูแลรักษา ต้องเอาใจใส่
    E15E ผมเตยเห็นตัวที่ โหงวชัย ติดเกียร์ออโต้ มีกล่องมาด้วย
    แต่ไม่มีเบอร์ที่ร้านแล้ว เด๋วถามพี่เด่นให้นะครับ

เครื่อง E15E-T ที่ผมวาง รวมราคาทั้งหมด 2 หมื่นกว่า ๆ ครับ
    มันไม่ต้องแปลงอะไร เสียบโบ๊ะเลย

18. jeekung01

9
    1
    0
    ขอบคุณมากๆ คร้าบ

ยังงัยรบกวนพี่โบตั๋นด้วยนะคร้าบ อยากได้มากๆ กับ E15E ยิ่งถ้าได้เทอร์โบด้วยยิ่งดีคร้าบ .......อิอิ

19. NUTTO.B11

906
    112
    0
    เครื่องรหัสนี้ต้องใจรักนะคับ

เนื่องจากว่า..อายุของเครื่อง..ความทันสมัย..และอะไหล่ต่างมันค่นข้างหายากอ่ะคับ

แต่ถ้าต้องการเครื่องรหัส..E..และรักมันจิงๆก็ลุยเลยคับ..E15โบเล๊ยยยยย :rolleyes::rolleyes:

แต่ถ้าจะใช้งานทั่วไปขับสบายๆผมก็ยังเชียร์ GA15 นะ
    :cool::cool:

แต่ของผม GA16 อ่ะของทันยุคนิสนุงงง

20. jeekung01

9
    1
    0
    ขอบคุณคร้าบ

ผมสงสัยอย่างนึง พอดีอ่านในกระทู้เก่าๆ เห็นบอกว่าวาง GA แปลงแท่นเครื่องไม่มากนี้จริงหรือปล่าวคร้าบ

แต่ยังงัยใจก็ยังรัก E15ET อยู่ก็จะพยายามหาให้รุ่นน้องให้ได้

21. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    E15ET หายากแล้วครับผม ตอนนี้ผมก็หาอยู่เหมือนกัน ตัวล่าสุด ที่เคยเห็น E15E-T Auto เพิ่งโดนสอยไปเมื่อ 2-3 เดือนที่ผ่านมา ลงมาปุ๊บโดนยกขึ้นรถปั๊บ ราคาเห็นว่าแรงพอตัว แต่เค้าไม่ยอมบอกเซ็งเลย

22. NUTTO.B11

906
    112
    0
    ตามนั้นคับเครื่องไม่ใหญ่มากใส่ได้สบายๆ(อันนี้ต้องถามช่างอ่ะคับ)
    ผมรู้แค่ว่ามันไม่ได้วุ่นวายเหมือน SR ที่ต้องทุบๆ...ยัดๆ

หาเครื่องให้ได้ไวๆล่ะกันคับ E15 โบ..เฟี้ยววววววว;);););)

23. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อยากได้ เครื่องโบ กะเค้า บ้าง จัง

SR มันวางจยากจิงๆหรอคับ มีพี่ๆในนี้ บ้างไม๊คับที่ขับ B11 วางSR20 โบ อ่าคับ เอาแค่รูปก็ยังดีคับ

24. jeekung01

9
    1
    0
    วันนี้ผมเลยโทรคุยช่าง(เขาทำรถนิสสันโดยตรง) เขาเจอเครื่องกับเกียร์ E15ET แล้ว แต่ขาดสายไฟกับกล่อง (แล้วผมจะทำยังงัยดี.......)

25. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    กล่องเหรอครับ เออ ให้ผมถ่ายรูปกล่อง กะรหัสให้มั้ย
    แล้วเครื่อง ฝาดำหรือฝาแเดงครับ

26. NUTTO.B11

906
    112
    0
    มีอยู่หลายคันเลยคับที่วาง SR เรื่องวางไม่ยากหรอกคับสำหรับช่างไทยอ่ะ

แต่มันต้องใช้ฝีมือและระยะเวลาในการวางซะหน่อย

เนื่องจากเครื่องใหญ่+พื้นที่B11นั้นแคบคับ

27. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    นานาจิตตัง ครับ

28. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ช่าย คับ พื้อที่น้อย มาก แต่อยากได้ SR20 คับ

ตอนนี้รอ แครมรี่ที่อู่วางเสร็จ ก็ว่า จะ เข้าต่อเลย

ใครพอมีรูปบ้างไม๊คับ พี่ตั๋น มีไม๊อ่าคับ อยากเหนว่าเค้าวางยังไง ต้องทุบเยอะไม๊ ถ้าเปลี่ยนหม้อน้ำให้อยู่ใต้คาน จะช่วยได้ไม๊

ประมาณนี้อ่าคับ ใจตอนนี้อยากได้เครื่องโบ ที่ไม่ข้ามพันธ์ คับ เพราะไม่อยากมีปัญหาเรื่องเพลาขาดอ่าคับ

29. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ไม่มีรูปหว่ะ โอ๊ต
    แต่ที่เคยเห็นมา 3 คันแล้ว SR โบนะ

มันแน่นแหละ แน่นมากด้วย แล้วเพลาก็ขาดมาแล้วทั้งนั้น
    SR แรงบิดมันเยอะครับ ต้องทำใจ

30. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    มันขาดเพราะอะไร อ่าคับ

เครื่องแรง ก็จิง แต่ รถมันเบานะพี่ น่าแปลก ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้