กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    งั้นขอไปด้วยคนนะ อิอิ

2. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    ไปด้วยครับ อิอิ....

3. ยูซุบ

ยูซุบ New Member Member

562
    4
    0
    ไปเมื่อไหร่มารับด้วยครับ

4. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    5555 สวนลุม วงเวียนใหญ่ ก็ดีนะครับ
    รถผมครับเวลาวิ่งประมาณ 110-120 จะมีเสียงเตือน ติ๊สๆๆ ทำให้ต้องยกคันเร่งตลอดเลยกลัวระเบิด 55

5. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    น่าจะเป็นตัวตั้งเพื่อเตือนความเร็ว วิธีแก้ครับ............เปิดเพลงให้ดังกว่าเสียงเตือนครับ....

6. Vertex

277
    4
    0
    1 ไฟตัดหมอกที่ใส่กับกันชนญี่ปุ่น (กันชนหน้าเต็ม) มันจะใส่พอดีเบ้าของมันใช่ไหมครับ?
    2 ไฟตัดหมอกที่ใส่กับกันชนญี่ปุ่น (กันชนหน้าเต็ม) มีขายไหมครับ? ราคาคร่าวๆ เท่าไร?

** พอดี Accord '89 แถวๆ บ้าน เขาห็นผมใส่ไฟตัดหมอกอยู่ (ของผมหน้าเว้า ผมเลยไม่มีข้อมูล เพระผมทำขายึด) เชาเลยเดินมาถามผม

7. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    จาไปไหนกันหยอหุหุระวังโดน ผบทบ เล่นนะเบอผม080-229-7992หายไปพักวุ่นเรื่องงานที่ใหม่ยุคราวหน้าไปมิตติ้งที่สวนลุมไหมหลังเที่ยงคืน55555

8. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สวนลุมดีกว่าคับ
    วงเวียนใหญ่ไม่ไหว ถอดเสื้อเก็บเพิ่ม 500 ดูดก็ไม่ได้

9. ยูซุบ

562
    4
    0
    ไฟตรงตรงรุ่นไม่น่าจะมีครับ....ต้องหาที่ขนาดใกล้เคียงใส่ครับ

10. ยูซุบ

562
    4
    0
    ไฟตรงตรงรุ่นไม่น่าจะมีครับ....ต้องหาที่ขนาดใกล้เคียงใส่ครับ

11. เต้าฮวย TUNING

เต้าฮวย TUNING New Member Member

120
    1
    0
    อินไซส ข้อมูลแน่นครับ5555

12. เต้าฮวย TUNING

120
    1
    0
    แล้วเอาของอะไรมาแปลงใส่กันครับ
    civic ef9 เหลือง เหลี่ยม ได้มัยครับ หรือตามคลองถม มี ยี่ห้อไหนใกล้เคียงบ้างครับ

13. ยูซุบ

562
    4
    0
    มีเรือ่งรบกวนหน่อย อยากรู้ว่ารีเลย์ไฟหน้ารถรุ่นเราอยู่ตรงไหนครับ

14. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ลองดูตัวอย่างครับ เอามาแปลงขายึดเอาเองครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

15. Vertex

277
    4
    0
    โหๆๆๆ มีของHella และของ Accord '88 ซะด้วย..... น่าเอามาใส่จริงๆ ครับน้าน้อง.........

16. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    เดี๋ยวจะไปสอยที่บ้านตาน้อง อิอิ

17. nong_acc88

4,280
    13
    38
    มีแต่รูปครับ ของจริงไม่มี......55555

18. chay 88-89

431
    1
    0
    งุมๆๆสวยดีน่าใส่.............แต่ก่อนอื่นพี่ๆช่วยผมหน่อยครับพอดีรถผมมันเป็นอะไรก็ไม่รุครับ...ปัญหามีดังนี้
    1.พวงมาลัยเด่วหนักเด่วเบา
    2.หน้ารถไวมากๆเจอทางไม่เรียบเอาแล้วครับใครขี่มาข้างจะซวยเอาพวงมาลัยดิ้นซ้ายดิ้นขวาโดยที่ความเร็วประมาณ50-60ก็เป็นแล้วครัยคุมรถแทบไม่ยุ
    3.มีเสียงมาจากล้อหน้าซ้ายคล้ายๆเอาสวานมาเจาะเหล็กครับเอี้ยดยาวววววมาๆหายๆ
    4รถไม่ค่อยมีความนิ่มสักเท่าไหร่เจอทางขลุขละเสียงมาเลยกุกๆๆๆๆๆ
    5.เวลาเลี้ยวบางครั้งมีเสียงอิดๆๆๆแล้วก็ล้อหน้าซ้ายดิ้นล้อขวานิ่ง
    6.ล้อหน้าซ้ายกับขวาองศาเลี้ยวไม่เท่ากัน
    7.ล้อหน้าหลังซ้ายขวายื่อนออกจากตัวรถไม่เท่ากัน............ล้อหน้าหลังด้านซ้ายจะอยู่ระนาบเดียวกับตัวถังรถ........ล้อหน้าหลังขวาจะยื่นออกมามากกว่าตัวถังรถ..
    รบกวนพี่ๆช่วยตอบปัญหาทีใครเคยมีอาการเหล่านี้บ้างครับ

19. chay 88-89

431
    1
    0
    รถผมกินแก๊ส5โลลิตรหรือตกกิโลเมตรละ2บาทถือว่ากินไหมครับ ปล. เครื่องเดิม

20. nong_acc88

4,280
    13
    38
    1. ปั้มพาวเวอร์ สายพาวเวอร์ แร็ค
    2. โช๊ค
    3. ดูเหล็กกันจานเบรคเป็นแผ่นบาง ๆ ว่าโดนจานเบรคหรือป่าว
    4. ลูกหมากปีกนก ลูกปืนล้อ โช๊ค
    5. ลูกปืนล้อ ลูกหมากปีกนก
    6. ตั้งศูนย์
    7. ตั้งศูนย์ ตั้งได้ทั้งล้อหน้าและล้อหลัง

เครื่องเดิม วิ่งใน กทม. ขนาดนี้ถือว่าไม่ผิดปกติเท่าไหร่ครับ จูนให้บางกว่านี้ ออกตัวจะไม่ค่อยดี

21. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ของผมกิน กิโลละบาทสี่สิบตัง (เครื่องเดิมของ มิสเตอร์ คอง) เหยียบและขับเร็ว บางทีซัดยาว ร้อยยี่ ร้อยสี่ เกือบตลอดเวลาครับ สองบาทน่าจะกินอยู่นา

22. Vertex

277
    4
    0
    เครื่องอะไรครับ A20 , A20A , หรือไม่เดิมแล้ว?
    ติด LPG มาเป็นระยะเวลาเท่าไรแล้วครับ เครื่องยนต์ยังปกติทุกอย่างไหม?

23. CSspeed [ boy89 ]

2,509
    3
    0
    น้าเอ้มีอู่จูนแก๊สดีๆ แถวบ้านเราป่ะ
    รถผมก็กินแก๊สมากๆ แถมวิ่งไม่ออกอีก เซงอ่ะ

24. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    จูนบายเอ้น่ะ บอย บอยต้องลองไล่ระบบไฟของเราก่อนว่าสมบูรณ์มั้ย ต่อมาก็หม้อต้ม แล้วก็เช็คด้วยว่าหม้อต้มรั่วหรือปล่อยแก้สตลอดเวลาหรือเปล่า มีหลายสาเหตุให้กินแก้ส แต่กินยังงัยก็ไม่น่าเกิน หกสลึงนะ

25. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48

เครื่องเดิม คาบูครับ ติดแก้สมาห้าปีแล้ว ใช้หม้อต้ม BIGAS แพงหน่อย แต่คุณภาพดี จ่ายแก้สสม่ำเสมอ ทน เครื่องปกติดีมาก ไม่มีหลวม หลวมแต่คนขับเพราะแก่เลี๊ยว อิอิ

26. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เครื่องเดิม ถ้าแก้หมดแล้วจูนแก็สดีๆ อย่างน้าเอ้ว่า ก็ประหยัดอยู่ ส่วนใหญ่จะเป้นที่ระบบของเครื่องยนต์ ทำให้กินแก็สหนัก

ส่วนบอย ถอดชุดแต่งออก น่าจะประหยัดขึ้นนะบอย 555

27. ยูซุบ

562
    4
    0
    ตามน้าเอ้อธิบายเลยครับ

28. Vertex

277
    4
    0
    ฮ่าๆๆ ติดชุดแต่งแล้ว รถจะมีพื้นที่หน้าตัดเพิ่มขึ้น มีผลทำให้ค่า Cd จะมากขึ้นกว่ารถเดิมๆ (ต้านอากาศมกว่าเดิม)
    และมีผลทำให้สิ้นเปลืองเชื้อเพลิงมากขึ้น..... ฉะนั้นถอดออกนะครับ..... จะได้บริโภค LPG น้อยลง

(^^ ขำๆ นะครับ มันไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร เราไม่ได้วิ่งเร็วตลอดเวลาจนพื้นที่หน้าตัดมีผลซะขนาดนั้น)

29. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ค่อยค่อยจูนค่อยค่อยปรับกันไปครับ เดี๋ยวก็เก่ง

30. chay 88-89

431
    1
    0
    ขอบคุณมากๆเรยครับน้าน้องผมกะว่าสิ้นเดือนนี้จะเอารถเข้าไปโชวจุงอ่ะครับซ่อมลูกหมากช่วงหน้าทั้งชุดแล้วก็โช๊คหลังรู้สึกจะตายมั้งครับไม่ค่อยยุบแถมมีเสียงชื่อนักร้องเพื่อชีวิตคนดังด้วยครับช่วงนี้โรคทรัพจางถามหาครับทะเบียนก็หมดสิ้นเดือนไหนจะทำประกันไปเอาใบขับขี่อีกฝากไว้ที่พี่ตำรวจมาจะครบ1ปีแล้วไหนจะทำสีประผุอีกไหนจะวางเครื่องอีกไหนจะไปเอาคันเกียร์อีกเห้อขอระบาย55555++เพราะยุบ้านโดนเมียด่าเมิงซ่อมแต่รถไปแต่งกะรถเรย5555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้