กระทู้นี้เอาไว้ถามปัญหาและข้อสงสัยต่างๆครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย รบกวนเพื่อนๆชาว Mazda, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ต้องเอาคอนอกมาใส่ครับ ตรงรุ่น ถึงจะปรับได้ เหมือนของเกณฑ์

2. bio31

bio31 New Member Member

20
    0
    0
    ขั้วที่สายที่เสียบกับขั้วที่กระจกมันไม่มีครับ แล้วมีวิธีเช็คลวดความร้อนว่าใช้การได้ไม่ได้ไหมครับ

3. PALIN_OMSIN

PALIN_OMSIN Well-Known Member Moderator

1,959
    38
    48
    ใช้โอห์มมิเตอร์วัด ถ้าค่าขึ้นก็ยังใช้ได้ ถ้าค่าไม่ขึ้นก็แสดงว่าตอนลอกฟิล์มน่ะทำไม่ดี แล้วลอกเอาผิวโลหะออกหมดเหลือแต่สติ๊กเกอร์ ส่วนขั้วที่จะไปเสียบกับกระจก ต้องลองหาตามโครงรถเก่า ไม่รู้ว่ารุ่นเราใช้กับ รุ่นปีอื่นหรือว่าของฮอนด้าด้วยกันทั้งหมดหรือเปล่า ถ้าใช้รุ่นอื่นได้ก็ ไม่ยาก

4. Vertex

Vertex New Member Member

277
    4
    0
    อยากทราบน่ะครับว่าใครเป็นคนออกแบบ Logo ประจำคลับเอ่ย?

5. chay 88-89

chay 88-89 New Member Member

431
    1
    0
    อยากรู้เหมือนกันอ่ะอยากได้ด้วยสติ๊กเกอร์

6. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ไอ้บักเต๊นท์ วิกเกอร์ขาวป๊อปอัพเฮช22เอ เกียร์เต๊ด ปัจจุบันหายตัวสาบสูญ รถขายไปแล้ว แต่มันคงยังไม่ตายหรอก กระดูกเหล็กไอ้น้องคนนี้น่ะ 96 มิดในอุโมงค์เกษตรฟามเร็วร้อยกว่า เย็บทั้งตัวไป ร้อยกว่าเข็ม มันยังไม่ตายเลย

7. Vertex

277
    4
    0
    เขาออกแบบสวยดีครับ ผมชอบ..... แต่ผมสังเกต logo ประจำคลับของสาวก HONDA นี่ ไม่ว่าจะเป็น ซีวง ซีหวิก ออกแบบมาสวยๆ ทั้งนั้น พวกสติกเกอร์งาน VTEC ก็สวย....

เขาหนีไปขับไฟก้อนแล้วเหรอครับ ฮ่าๆๆ ป่านนี้หนีไปขับ '08 แล้วมั้ง....... ฮ่าๆๆๆ

เอ่อน้าเอ้.... สติกเกอร์คลับเรานี่มันมีกี่ขนาดเหรอครับ หรือมันก็มีขนาดเดียว มีแบบเดียว

8. chay 88-89

431
    1
    0
    อยากได้พวงกุญแจกะสติ๊กเกอร์อ่ะพ่อ

9. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เมื่อกี้ยังเป็นลุงอยู่เลย ตอนนี้มาเป็นพ่อแล้วหรอ....... น้าเอ้นี่ไม่เว้นเลยนะ.....5555

10. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    มันมี 88 แล้วก็ 96 ไว้ขับเล่นชิลด์ชิลด์ มี ซีเคทู ไว้เล่นยิมคาน่า มี อาร์33(สี่ประตู) ไว้ขับไปกินข้าวน่ะ แบบว่าบ้านมีอันจะกิน แต่คันที่มันรักสุดก็ 88

11. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ติ๊กสะเกอร์ต้องติดต่อคุณน้องก๊าบผม เอ้อ คุณน้อง ขยายไซส์หน่อยสิ ให้เท่าของเดิมอ่ะ แล้วก็เปลี่ยนเส้นแดงให้เป็นเส้นส้มด้วยนะ ขนาดถ้าได้ซัก 45 ซม.ก็จะดีนะผมว่า มันเต็มๆกระจกดี

12. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    จัดไป ส่วนสติกเกอร์ ไม่ได้จน ผมตัดมาแล้วนะแต่ยังไม่ได้นัดรับกันเรย ตัดทิ้งไว้นานๆ จะเป็นไรป่าวอ่ะ กัวกาวมันจะแปะไม่อยู่

13. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ได้ครับให้หมดล๊อตนี้ก่อน ล๊อตหน้าแก้ไขให้ครับ......

14. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เหลือกี่อันล่ะตอนนี้น่ะ

15. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไม่แน่ใจกี่อัน แต่ไม่เยอะครับ เก็บไว้ในรถ .....

16. Vertex

277
    4
    0
    ก็ว่า อันที่ผมได้มาทำไมมันเล็กจังหว่า???? ไม่เหมือนในรูปที่เคยดู
    มันคนละล๊อตกันนี่เอง..... ผมก็อยากให้มันใหญ่ๆ อ่ะครับ เห็นชัดดี...... ล๊อตนี้เล็กเกิน......

ของ Boy คำว่า ACCORD สีแดงป่าวคับ?
    อันใหญ่เท่า version เก่าป่าว?
    สะท้อนแสงไหม?

17. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    สติ๊กเกอร์ที่ผมตัดไม่ใช่โลโก้คลับคับ แต่เป็นคำว่า " ไม่ได้จนหรือทนขับ แต่มันคือความรักและความผูกพัน "

18. 0astv0

0astv0 New Member Member

41
    2
    0
    ลูกหมากปีกนกบน ด้านหน้าขวาซ้ายดัง ถามช่าง ช่างบอกเด๋วหารุ่นอื่นมาแปลงใส่ให้ เพราะรุ่นเราปีกนกบนมันไม่มีเกลียวต้องเปลี่ยนทั้งชุด ช่างจะให้โรงกลึงเจาะเกลียว แล้วเอารุ่นอื่นที่มีเกลียวมาใส่เวลาเป็นอีกจะได้เปลี่ยนเฉพาะปีกนกบน ไขเกลียวออกแล้วเปลี่ยนใส่เลยไม่ต้องยกชุด ใช้งบประมาณ 2 พันบาท เพื่อนๆพี่ๆน้าๆ กูรูทั้งหลายมีความรู้ มีความคิดเหง เช่นไร บอกหน่อยจะไปทำแระ อีก 2-3 วัน อยากได้ความคิดเห็นที่แตกต่างกันไป เพื่อเอาไปพิจารณา ขอบคุณคร้าบบ ​

19. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ปีกนกบนหน้า มีขาย ของ asahi พร้อมลูกหมาก ข้างละไม่เกิน 1000 บาท สามารถเปลี่ยนลูกหมากได้ครั้งต่อไป.... ไม่รวมบู๊ทปีกนก ถ้าแกะของเดิมออกไม่ขาดใช้ของเดิมได้ แต่ส่วนมากจะขาด

20. 0astv0

41
    2
    0
    อยากให้ละเอียดหว่านี้อ่ะ ผมไม่ค่อยเป็นเรื่องอะไหล่ ขอเบอร์หน่อยจะโทรไปปรึกษา คับ

21. nong_acc88

4,280
    13
    38

ตามรูปนะครับตัวนี้ตรงรุ่น ตรงลูกหมากด้านบนสามารถเปลี่ยนได้ในครั้งต่อไป เพราะลูกหมากไม่ติดกับปีกนกเหมือนที่ติดอยู่ที่รถ
    ส่วนรูด้านล่างปีกนก ต้องซื้อบู๊ทใหม่ใส่เพราะของเดิมถ้าแงะออกมาจะมาใส่ของใหม่ส่วนมากบู๊ทจะขาด น่าจะละเอียดแล้วนะครับ

จะขอเบอร์โทรผมหรอครับ.........ผมไม่ให้หรอก....หาเอาเอง ถ้าเป็นงูมันฉกให้แล้วแหละ...อิอิ

22. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    งูบ้านผมมันฉกไม่เป็นอ่ะตาน้อง มันเตะก้านคออย่างเดียวเลย แถมมันเลื้อยเป็นจังหวะ HIPHOP อีกต่างหาก

23. 0astv0

41
    2
    0
    ไม่เห็นมีงูซักตัว เห็นแต่บนหัวพี่เอ้อ่ะ ตัวบึ้มเลยสงสัยจะป็นพญานาคมั้ง แต่ว่ากลุ้มใจจัง ยังไม่ทันไปทำลูกหมากเลย มาโดนแอร์ก่อนแระไม่เย็น วันนี้เข้าอู่แระ ตรงคอมแอร์มีน้ำดำๆออกเยอะเลย เหงช่างบอกเปลี่ยนตัวไรมิรุตัวละ 400 แว็กน้ำยาอีก 500 ถ้าราคานี้พอทน ถ้ามากกว่านี้ เดือนนี้จน อีกอย่างน้ำมันไรมิรุสีออกแดงๆหยดใกล้ๆล้อหน้าฝั่งคนขับ คาดว่าจะเป็นน้ำมันเกียร์มั้ง ไม่รุ วัยรุ่นเซง

24. bigbom69

bigbom69 New Member Member

1,245
    6
    0
    แร็ครั่วแล้วล่ะ.......

25. nong_acc88

4,280
    13
    38
    อากาศแบบนี้ไม่ต้องใช้แอร์ก็ได้ครับ....อิอิ....น้ำมันที่หยดน้าจะเป็นน้ำมันพาวเวอร์ รั่วจากแร็คแน่ๆ เลย....

เพิ่งรั่วหรอน้า.......ผมรั่วมาต้องนานแล้ว.....ขยันเติมหน่อย

26. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    เฮ๊ย ของพี่เอ้น่ะ งูอินเตอร์เฟร๊ย พระยานากน่ะ เล็กไป ต้องอะนาคอนด้า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:33:31 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:32:59 ----------

คงจะหมายถึงแร็คของ อามมั๊งครับคุณน้อง อามเอ๊ย เตรียมตังไว้อีก 8000 ค่าแร็ค

27. chay 88-89

431
    1
    0
    เห้อช่วยคิดหน่อยครับเงินเหลือ2500จะไปทำไรดี...............1.ซ่อมแร็ค...2.ซ่อมแอร์แอร์ไม่เย็นตอนรถติดแต่วิ่งเย็น...3.ไปเอาไมล์กะน้าน้อง4.ต่อทะเบียน..ไปเอาใบขับขี่.5..เปลี่ยนบูชยางหลังยังไม่ได้เปลี่ยนเน่าแล้ว6..ซื้อยางใหม่โดนต้มมาแต่ยางยังพอใช้ได้อีกเดือน......ช่วยคิดหน่อยน่ะงับ

28. bio31

bio31 New Member Member

20
    0
    0
    ผมลองเอามิเตอร์วัดดูแล้วปรากฎว่าเข็มที่มิเตอร์ขึ้นครับแสดงว่าช่ไหมครับ พี่ครับ อาทิตย์หน้าผมจะลงไป กทม. อยากไปดูอะไหล่ที่ร้านพี่ไม่ทราบว่าอยู่ตรงไหนของ กทม ครับ อยากจะขอคำแนะนำหน่อยครับ

29. nong_acc88

4,280
    13
    38

ต่อทะเบียนก่อน ก็น่าจะหมดแล้วนะ...555 ทะเบียน 1360 พรบ 500 ตรวจสภาพ 200 ............. ว่าแต่บู๊ทยางหลังมันอยู่ตรงไหน....

30. PALIN_OMSIN

1,959
    38
    48
    ทำทุกอย่างเลย สองพันห้า ยังเหลืออีกซัก สิบสะหลึงมั๊ง ชาย เวนกำ สิ่งสำคัญเลย ต่อทะเบียนก่อนดีกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้