ถามเรื่องคลอย์แยกหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nong_kaju, 16 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    กระทู้คุณภาพ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถ้าอยากลองสักหน่อยนึง เพราะความอยากรุ้
    ลอง หาคอยแยกของโรตารี่ 1000 บาท แล้วไปจ้าง
    อู่ที่รับทำ ค่าแรง 500 บาท แล้วลองขับดูเลยครับ
    จะได้รู้กันไปเลย ของแบบนี้ไม่ลองไม่รุ้ครับ

แต่เท่าที่ทราบมา ถ้าต้องลงทุนกับระบบไฟ
    พวกนี้ อย่างน้อยเครื่องเราต้องโม พอสมควรไม่
    ว่า ไส้ใน ปรับน้ำมัน อากาศ ในรอบสูง ๆ ก็จะเห็น
    ผลครับ อ่านจาก หนังสือ นักเลงรถ แบบก่อนและ
    หลังการติดตั้ง ทดสอบ บนไดโนเทส กราฟออกมา
    มันได้แรงม้าเพี่มขึ้นครับ

แต่ตัวผมเองหวังผล ว่ามันจะลื่นขึ้นในรอบสูง
    ๆ กำลังจะไปทำเหมือนกัน 1500 บาท โดยประมาณ

3. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    ไปทำที่ไหนได้ผลยังงัย รบกวนมาบอกกันบ้างนะครับ

สนใจอยากจะทำอยู่เหมือนกันครับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

MOTOR TRACKเล่มใหม่ลองไปหาอ่านซี้อ
    มาอ่านก่อนครับ จะมีร้านแนะนำ แถวเรวดี 3 พี่ต้น ทำอยู่
    ใน ดีวีดี จะมี ดีไอวาย แนะนำครับ เห็นแล้วอยากไปเลย ยัง
    ไม่ว่าง ครับ ไว้นัดกันไปทำ วันเสาร์ว่าง ๆ ก็ได้ครับ

ลองอ่านดุก่อนนะครับ;)

5. ถึงจะอ่านคำอธิบายจากผู้รู้ทั้งหลายตามกระทู้ข้างบนแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจแจ่มชัดนัก แต่ก็สงสัยว่าตัวผมเองคงโดนหลอกขายของมาอีกแล้ว เพราะผมไปซื้อตัวช่วยจุดระเบิด (คนขายเขาตั้งชื่อไว้อย่างนั้น) ยี่ห้อ Wiining Champion II มาใส่เมื่อประมาณ 2 ปีที่ผ่านมาเห็นจะได้ ก็ไม่เห็นจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงกับ performance ของเครื่องยนต์ที่ใช้อยู่สักเท่าไหร่เลย อย่างงั้นๆ แหล่ะ ใครเคยรู้จักไอ้ตัวที่ผมว่าบ้างไหม มันเป็นผลงานผลิตของช่างไทยเรานี่แหล่ะ กล่องสี่เหลี่ยมสีส้ม ลักษณะคล้ายๆ กับ กล่อง ECU แต่ติดตั้งอยู่ในห้องเครื่องยนต์ใกล้ๆกับคอยล์ เซ็งว่ะ! ใช้แล้วไม่เห็นผล เสียเงินไปตั้งหลายพัน

6. anarvin

anarvin New Member Member

75
    4
    0
    เดี๋ยวจะไปหาลองอ่านดูนะครับ

ถ้าเรวดีล่ะได้เลย จะไปวันไหนนัดได้เลยครับ

แต่เสาร์นี้ขอผ่านก่อนนะไม่ว่างอ่ะครับ

7. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    XXX

ขายต่อผมถูกๆ ไหมครับ แล้วไปใส่ direct coil ไหมครับพี่

จะเอาไปทำอะไรเหรอเสี่ยหน่อย แล้วไอ้ direct coil ที่คุณว่ามันดีอย่างไง ช่วยบอกผมที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้