======รวมรูปวาดรถแต่งและรถอื่นๆที่ผมวาดไว้ครับ======

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย MR.Runabout, 26 มกราคม 2008

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.Runabout

MR.Runabout Member Member

84
    11
    8

เมื่อก่อนผมชอบวาดการ์ตูนหลอกเด็กเอ๊าะๆ วาดมาตั้งแต่ชั้นประถมครับ :p
    ทำให้พอนึกถึงกระทู้เก่าๆที่ออกแบบรถที่ตั้งกระทู้ไว้ใน Pantip ห้องรัชดาขึ้นมาได้
    http://topicstock.pantip.com/ratchada/topicstock/2006/01/V4067765/V4067765.html
    รูป+รายละเอียดทั้งหมดอยู่ในกระทู้นะครับ :D

(แต่น่าเสียดาย กระทู้วาดรูปรถอื่นๆในคลังกระทู้เก่าหายไปซะแล้ว)

...ผมอีกคนหนึ่งที่ชอบวาดรูป แต่ฝืมือไม่ได้เก่งกาจอะไรนักหนา
    อาศัยว่าชอบอ่านการ์ตูนและวาดการ์ตูนแบบขายหัวเราะมาตั้งแต่เด็ก ไหนๆผมก็เป็นคนที่ชอบรถมาแต่ทุนเดิมอยู่แล้ว
    ก็เลยเอารูปรถที่ผมวาด(รูปวาดที่ลงเป็นแค่เพียงส่วนหนึ่ง เพราะมีเยอะมากๆ) :lol:
    ซึ่งแรกๆผมก็วาดสัดส่วนเพี้ยนเยอะ เพราะไม่เคยหัดไปเรียนวาดรูปที่ไหนมาก่อนเลย
    นอกจากในโรงเรียน(เมื่อก่อน)ค่อยๆวาด พัฒนาฝืมือเรื่อยๆจนรูปออกมาอย่างที่เห็นละครับ...:thumb:

งานศิลป์ผมไม่เน้นเหมือนจริงมากครับ อยากวาดวาดเลย ไม่ต้องมานั่งร่างแบบ
    (ยกเว้นรูปชุดใหม่รูปแรกกับรูปสุดท้ายที่ร่างแบบ)
    ส่วนตัวคนเน้นแบบตัวการ์ตูนของ พี่ต่าย ขายหัวเราะ ฉบับดั้งเดิมเป็นหลัก :dance:

อันนี้ของใหม่เอามาลงเพิ่มแค่นี้ก่อนนะครับ 4 รูป เน้นเก็บ Detail เยอะหน่อย :behindsofa:

รถส่วนตัว Corolla LB (ในอนาคต) :p
    รถเมล์สาย 2 และเพื่อนๆ :)
    รถเมล์ นิสสันดีเซล ยูโร 1 สาย 173 :)
    รถเมล์ มิตซูบิชิ ประตูกลาง สาย 71 :)
    รูปรถที่ออกแบบไว้ :)

รูปวาดรถ MG ให้เจ้าบ้านบางกอกฯ :)

ภาพล้อเลียน น้าเน็ก :)
    จากการ์ตูนเรื่อง Initial D :)
    รถเมล์ แดวู ประตูกลาง :)
    รถเมล์ ฮีโน่ ประตูกลาง :)

มีต่อครับ :D

hungkymum และ J-dayTT140 ถูกใจสิ่งนี้
  2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    โหย เก่ง จัง เลย

วาด นาน ป่าว คับ

3. nui tt 141

nui tt 141 New Member Member

6
    0
    0
    สุดยอด เก่ง จริงๆๆๆ

4. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    สวยดีครับ

5. yungi

yungi New Member Member

95
    3
    0
    สวยดีครับ

6. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    สวยและเก่งทีเดียวเลย.....จขกท. น่าจะเขียนกาตูนมาให้เพื่อนๆในนี้ได้อ่านกันซักเรื่องนะครับ

7. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    สวยมากๆ......คร้าบบบบบบ เก่งมากเลยคับ

ขอบคุณ.......คับ

วันหน้า.....วดหน้าแหลมให้สักรูปสิคับ........อิอิ

8. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    สวยมากเลยครับ ดูลายเส้น อาร์ตๆ ดี

9. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เก่งจังเลย

10. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    เก่งอะคับ วาดรูปแนวขายหัวเราะเนียนเลย พี่น่าจะไปสมัครเป็นนักวาดกาตูนเลยอะ วาดสวยดี

11. drinkingpark

drinkingpark New Member Member

43
    1
    0
    เก่งจังคับ รูปรถเมล์น่ารักดี

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ฝีมือมากๆเลยคับ เก่งมากๆเลยคับ

13. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ฝีมือดีมาก

14. witarn

witarn New Member Member

355
    8
    0
    สวยชะมัด

15. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    รู้สึกจะเน้นแต่รถเมล์นะครับ แหะ แหะ ลายเส้นสวยดีครับ :D:D

16. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    วาด รูปล้อเลียน รถเรามั่งดิ อิอิ แบบการ์ตูนอะ

เจ๋ง ดี อะ สวยๆ

17. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ฝีมือจิงๆๆๆ

18. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    สวยครับ แหล่มมากๆ ลองวาดทำเป็นเนื้อเรื่องเกี่ยวกับรถเลยครับ แล้วเอามาให้อ่านกันท่าทางจะเวิรคมาก

19. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เด๋ว วันหลัง จะถ่าย ของเพื่อนผม มาให้ชมมั้ง คับ

20. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    เก่ง นะ เนี่ย !!

21. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    วาด E30 แบบ ในรูปส่วนตัวให้ผมสักคันซิคับ

22. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    หยั่งกะมืออาชีพเลยนะเนี่ย

23. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    เก่งจังเลยครับ อยากวาดได้แบบนี้มั่ง หุหุ..

24. td

td New Member Member

45
    0
    0
    สวยมาก คุณเป็นคนมีพวงสวรรค์จริงๆ

25. FITT_TO

FITT_TO New Member Member

250
    5
    0
    สวยมากเลยครับ..

26. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    the beat เลยครับ

27. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18
    สวยจังชอบๆๆ

28. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เข้าท่าแหะ

29. NUK_GALANT

NUK_GALANT New Member VIP

67
    6
    0
    สวยคับ

30. HIEIRO

HIEIRO New Member Member

19
    4
    0
    เอามาให้ดูเล่นๆครับ......ผมเองก็ชอบวาดรถมาตั้งแต่เด็ก:)
    ผมวาดจะเป็นแนวรถในปัจจุบันหรือแนวอนาคตครับ
    NEW SILVIA S16 NISMO TUNE :D ดูขำๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้