ขอคำปรึกษาเรื่องติดแก๊สหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tangprasert, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    กำละแล้วจะทำยังไงให้มันผ่านอ่ะคับ เพราะติดใต้รถมา ยังงี้ต้องเส้นเจ้าที่รึป่าวหุหุ

2. meow-nv queen

meow-nv queen Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับคุณ green nv #032 เดึยวผมจะลองเช็คดูครับ อ๋อผมได้คุยกับทางอู่ที่ติดตั้งก็ทราบมาว่าใน LPG นั้นมีน้ำมันล่อลื่นอยู่ด้วยครับ แต่โดยมากหม้อต้มจะทำการกรองออกไปบางส่วน แต่ของผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงทำให้เจ้าน้ำมันตัวนี้ไหลมามากกว่าที่ควร (อาจเป็นเพราะผมมือบอนชอบไปปรับเล่นอยู่บ่อยๆ)

เรื่องติดถังใต้ท้องรถผมว่าถ้าคนตรวจไม่ได้เข้มงวดหรือเค้าเห็นว่ามันไม่น่าจะอันตรายก็น่าจะผ่านครับ
    เพราะเท่าที่ทราบมาคือถ้าถังอยู่เหนือคานล้อ (หรือที่ทาง nissan เรียกว่า multi-link beam) หรือไม่อยู่ใกล้พื้นจนเกินไป ก็ผ่านได้ครับ
    แต่คุณต้องระวังหน่อยเพราะถ้าเกินถอยรถไปชนกับลูกคลื่นอาจจะทำให้เกิดการรั่วได้ แล้วทางผู้ตรวจสอบอาจจะถูกปิดกิจการได้ครับ ซึ่งอาจส่งผลให้คนที่ติดตั้งไปแล้วต้องกลับไปตรวจสอบอย่างละเอียดกันอีกครับ

ของรถผมถังมันอยู่ในกระบะ ผมรู้สึกว่าเวลาขับมันมีแรงเหวี่ยงของช่วงบนมากกว่าเดิมแต่ถ้าเติมน้ำมันไว้สักครึ่งถังก็จะช่วยได้มากเลยครับ อีกอย่างเสียพื้นที่ไปเยอะมากครับเคยเก็บของไว้ท้ายรถเป็นกล่องเดียวนี้ใส่ไดน้อยลงมากเลยครับ อยากถามคนที่ติดไว้ข้างล่างเป็นอย่างไรกันบ้างครับ รู้สึกท้ายหนักบ้างหรือปล่าวครับ

3. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ครับ

ไปติดอู่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
    พอดีจะติดใต้ท้องรถเหมือนกัน

4. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    อู่ พี่เบิ้มแนะนำคับ อยู่ลาดพร้าว 71

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้