## สอบถามเรื่องแก๊สคร๊าบบ LPG ##

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toonjung4, 29 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    อู่อื่นไม่ค่อยไว้ใจ แม้แต่อู่ที่ผมทำมาผมก็ไม่แนะนำ แต่อยากให้ไปร้านน้าเหลิม
    อู่นี้ผมไว้ใจครับ ไปเห็นงานเขามา และแนะนำญาติไปติดด้วย (ญาติผมอยู่
    นครปฐม) น้าเหลิมเรื่องความรู้เรื่องแก๊สเขาแน่นมาก พูดคุยดี ไม่หวงวิชา
    จริงใจไม่ใช่หลอกกินตัง มีปัญหาอะไรไปหาเขาได้ตลอดเลย (ขนาดไม่ได้
    ไปติดกับเขานะครับ) เขาไม่ได้เปิดร้านติดแก๊สนะครับ ไม่ได้ติดป้าย แต่
    ประมาณว่ารับทำให้พวก ๆ กัน ราคาตอนนี้ถ้าจำไม่ผิดแกคิดแบบมิกซ์อยู่ที่
    17,000 บาทครับ (คร่าว ๆ นะครับ) ต้องไปถามแกอีกที แบบหัวฉีด
    แกไม่ได้รับติดครับ ร้านแกเป็นร้านช่วงล่างอยู่แถวรังสิต ถ้าสนใจเดี๋ยวผม
    หาแผนที่ให้ครับ ใช้ GPS ไหมจะได้บอกเป็นพิกัดเลย :p

ปล. ผมไม่ได้เป็นหุ้นส่วน หรือว่ามีส่วนได้ส่วนเสียอะไร ใด ๆ กับน้าเหลิม
    ทั้งสิ้น แค่เห็นว่าเขาทำดีก็เลยแนะนำเท่านั้น ไม่เชื่อถามตูนได้ครับ :D

2. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ใครช่วยเจ๊นีหน่อยเร๊วววววว

3. NuNeE

NuNeE New Member Member

3,041
    34
    0
    งั้นก้ ขอ แผนที่ร้าน น้าเหลิมหน่อย จิ

4. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ร้านน้าแกเป็นศูนย์ ออโต้เช็คพ๊อย เครื่องมือครบครันครับ มีที่นั่งรับรองสบายยยยยไม่ต้องไปยืนเกะกะช่างครับ

ปล. อาการรถหนูแย่แล้ว วิ่งแก๊สมีปัญหา น้ำมันปกติดี แม่งหม้อก็เปลี่ยนแล้วมันจะเพี๊ยนไรนักหนาวะ สงสัยต้องเปลี่ยนกรองกลับมา

5. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ง่าจะใช้กรองเดิมเหรอฮ๊าบ :D:D:D

6. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    อุอุ ก็บอกแล้วให้แวะมาหาผม ว่าแต่ที่เพี้ยนคราวนี้เป็นไรหรอ

7. Toonjung4

3,565
    662
    0
    อิอิอิ ไฟอ่อนไป เจอพี่ดำกะน้าใหม ช่างอู่พี่ติ่งจัดซะเนียนกริ๊บ ขอบคุณคร๊าบบบบ พี่ดำ พี่ไหม พี่ตริ่งงงงง

8. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    จบแล้วช่ายม๊ะพี่

9. Toonjung4

3,565
    662
    0
    จบเป็นเรื่องๆไป แต่เอ็งกะพี่ยังมะจบว่ะตั๋น หึหึหึ

10. พร2233

พร2233 New Member Member

6
    0
    0
    ขอแนะนำเข้าไปศึกษาเองที่ Web นี้เลยครับ Gas thai.com มีวิธีการจูนบอกเพียบ:eek::eek::confused::confused:

11. Toonjung4

3,565
    662
    0
    ขอบคุณคร๊าบบบบบ

12. โบตั๋นน้อย

3,586
    411
    0
    ของผมอีก สองเทอมก็จบเเล้วพี่

13. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    บอกว่าเราไม่มา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้