มาเช็คกันหน่อยว่ารถแต่ล่ะคันวิ่งอยู่เท่าไหร่ และใช้อ่ะไรในการบริโภค

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย jaroon5555, 4 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใช่อย่างน้อย 1 เดือนแน่ๆ ทำแบบเรื่อยๆ ไม่รีบร้อน โห...คุณ Newhand ก็วิ่งอยู่สมัยวิภาฯด้วยแบบนี้ก็มันส์สิ พวกพี่ๆผมก็วิ่งอยู่สมันนั้น ทีมที่ชื่อแปลเป็นไทยแล้วว่า "เหนือการควบคุม" ไม่ต้องบอกนะว่ามีใครบ้างแต่ล่ะคนฝีมือระดับเอเซีย เป็นใหญ่เป็นโตกันหมด 555 เรายังทำงานกินเงินเดือนพวกพี่เค้าอยู่เลย แต่ 4A ไส้ 7A เซ็ตโบ 06 25 G ฝาชุดใหญ่ ฟังดูแล้วคุ้นๆ สงสัยจะอยู่อู่พี่ศักดิ์ในวัดด่าน มีพี่โยพี่ผมเคยขอคำปรึกษาเครื่อง Toyota ตอนนั้นผมทำ 7A 4ลิ้นให้รุ่นน้อง ตอนนี้รถไปแรงอยู่ที่เชียงรายแล้ว ส่วนเรื่องว่าง สงสัยจะยาก บ้านอยู่หนามแดง ทำงานดอนเมือง ออกเช้ากลับดึก แต่ยังไงก็ยินดีแลกเปลี่ยความรู้ และประสบการณ์ต่างๆ ยิ่งเรื่องแข่งรถ รถแข่งนี่ชอบมาก อยู่และผ่านมาทุกยุคทุกสมัย เป็นประสบการณ์ที่คนรุ่นใหม่ๆ ยากที่จะได้สัมผัส ในยุคน้ำมันแพงๆ ผมเองก็ว่าจะเลิกเล่น แต่ไปๆ มาๆ ก็อยากปลุกผีที่อยู่ในรูป กลับมาวิ่งเหมือนแต่ก่อนในคนแต่งรถสมัยนี้เค้าได้รู้ไปว่า รถเก่าของเรามันสวยและเท่ห์กว่า รถที่น้องๆ แต่งกันอยู่ เห็นแล้วจำเจ น่าเบื่อ

2. เครื่อง 4A ที่ผมว่านั้น เป็นรถที่ทำจากอู่ผมครับ ไม่ใช่อู่อื่นอะครับ อู่ผมอยู่แถวๆอุดมสุขครับ จริงๆแล้วเครื่อง 4 A นั้นทำออกไปหลายคันครับ ทั้งที่เปลี่ยนไส้และแบบยกท่อนล่าง 7 A ใส่อะครับ :)

3. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    อู่ผมอยู่ประชาอุทิศ คับ ROTADA หรือแปลเปงไทย ว่า ตารงค์ทำดะ :D (อยาก IN Trend บ้างจ๊ะ)

4. vanz012

vanz012 New Member Member

424
    10
    0
    คุณ March_Weber นี่ช่าย เพื่อน น้อต แจ้สขาว รึ ซีวิค85เครื่อง 4Gป่าวคับ

น้อตเปนรุ่นน้องผมเอง อยู่ม.กรุงเทพเหมือนกันอ่ะคับ

5. March_Weber

1,539
    32
    0
    อ๋อ อู่C&L ของเฮียเลี้ยงเก่านี่เอง เพราะถ้าทำสิงห์คะนองนาก็ที่นี่แหละ :teeth:

6. March_Weber

1,539
    32
    0
    คง บ ใช่ หรอกครับ น้องๆ เล่นรถที่ ม.กรุงเทพฯ ผมไม่ค่อยรู้จัก แต่ถ้า Pretty สาวๆ ม.กรุงเทพฯ นะรู้จักตรึม อิอิ :cool:

7. ชื่อนั้นลบออกจากวงการแข่งรถไปเมื่อเกือบ 7 ปีแล้วครับ ด้วยสาเหตุบางอย่างที่ไม่อยากพูดถึง ที่เหลือก็แยกๆกันไปอะครับ
    ส่วนพวกผมนั้น ไม่เคยใช้ชื่อนั้นในการทำรถเลยครับ แต่มีบางส่วนมาจากอู่ดังกล่าว ซึ่งเป็นคนร่วมทำสิงห์คนองนาอะครับ :)

8. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แนะนำให้ผมสักคนสิ คับ :D:D:D

9. March_Weber

1,539
    32
    0
    รู้และเข้าใจดีครับ กับเหตุการ์ณที่เกิดขึ้นและไม่ขอพูดถึงด้วย :( จบข่าว

10. รับทราบบบบ................................

11. accord b16a

accord b16a New Member Member

6
    0
    0
    แบบฟอร์ม..................

เครื่องยนต์ b 16 a เทคเล็ก auto
    บริโภคด้วย น้ำมัน
    ความเร็ว 1 - 100 ไม่รู้เหมือนกันเพราะไมล์ไม่ขึ้น
    ความเร็วในการเดินทาง หน้าจะประมาท 80-130
    ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ ณ ปัจจุบัน ไม่รู้เหมือนกันเพราะไมล์ไม่ขึ้นครับ

12. dott

dott New Member Member

75
    4
    0

เครื่องยนต์ b20a auto
    บริโภคด้วย น้ำมัน
    ความเร็ว 1 - 100 ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ที่รู้นานโคตร เวลาเปลี่ยนเกียร์ก้อหวืดไปหวืดมา
    ความเร็วในการเดินทาง 80-120
    ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ ณ ปัจจุบัน น่าจะเกิน 130 แต่ไม่รู้ถึงเท่าไหร่ เพราะปอดแหกแค่ 130 อะ

13. ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์ใหม่ครับ.............อาจหายจากอาอารนี้หรือไม่ก็ต้องดีขึ้นครับ ถ้าเกียร์ไม่พังครัชไม่หมดอะครับ ลองดูครับ :)

14. dott

dott New Member Member

75
    4
    0
    ขอบคุณครับ น้า ไว้ลองเปลี่ยนแล้วเป็นไงจะมารายงานให้ทราบครับ :D

15. ake_neay

ake_neay Member Member

142
    2
    18

เครื่องยนต์ A20a auto
    บริโภคด้วย แก็ส+ไนตรัส อิอิ
    ความเร็ว 1 - 100 ....ไม่รู้ดิ
    ความเร็วในการเดินทาง 80-100
    ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ ณ ปัจจุบัน ....130 ก่าๆ สุดๆแว้วเนี้ย

16. yoshiki93

yoshiki93 New Member Moderator

307
    4
    0
    ของผม นับได้ ตั้ง 18 วิ อะ 555 ตามเต่ายังไม่ทัน 555

17. จะไปตามทำไมกันเต่า ไปตามสาวๆไม่ดีกว่าเหรอครับ.......................อิอิอิ :D

18. ANP

ANP New Member Member

28
    0
    0
    เครื่องยนต์ : B20A Auto
    บริโภคด้วย : LPG Fix + Lamda
    ความเร็ว 1 - 100 : ไม่แน่ใจอะ ไม่เคยวัดซะที คงสักสิบกลาง ๆ มั้ง
    ความเร็วในการเดินทาง : 80 - 120 Km แล้วแต่สภาพถนนและเท้า
    ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ ณ ปัจจุบัน : เท่าที่เคยเหยียบ 150 แต่ยังไปได้อีก ช่วงล่างไม่ชัวร์เลยไว้ค่อยลอง

19. yoshiki93

307
    4
    0

อะ อันนี้เห็นด้วยคับ

20. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เครื่องยนต์ A20a auto
    บริโภคด้วย Lpg fix
    ความเร็ว 1 - 100 ....ไม่บอก เพราะไม่รู้
    ความเร็วในการเดินทาง 100-120
    ความเร็วสูงสุดที่ทำได้ ณ ปัจจุบัน ....130 ไม่กล้ามากกว่านี้ ในรถมีเด็กอยู่

21. NeOmusha

NeOmusha New Member Member

111
    1
    0
    พี่น้องคับ เด็กในรถพี่น้อง ใช่เด็ก 18-19 ใช่ป่าว

22. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38

เยอะไป น้อยกว่านั้นอีก..............ถ้า 18-19 ไม่เอาไว้ในรถหรอก 55555

23. jaroon5555

jaroon5555 New Member Member

114
    3
    0
    แวะมาทำสรุปรายชื่อให้อ่ะครับ..............

แวะมาทำสรุปรายชื่อให้อ่ะครับ..............

และขอขอบคุณเพื่อนๆๆๆๆ พี่ๆๆๆ น้องๆๆๆๆ ที่ได้ช่วยกันกรอกแบบสอบถามนะครับ :):D:)

24. nong_acc88

4,280
    13
    38
    คุณจรูญ ทำงานด้านสถิติ มาก่อนหรือป่าวเนี่ย................เนี๊ยบ จริง ๆๆ ๆ

25. จะเอาไปไว้ไหนเหรอครับ ...............ยังไงบอกผมบ้างนะครับ ...........ผมชอบบบบอะ อิอิอิ :D

สงสัยอยู่เหมือนกันครับ :D

26. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    จอดอยู่ที่อู่ครับ จับเวลาไม่ได้ รอ จูนใหม่ เด๋วจะมาลง Record นะครับ พี่น้องไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้