เกียร์อะไรดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย RUT, 6 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ผมใช้ ดีแม็คเกียร์เดิมๆ มันชิดเกินไปรบกวนขอถามพี่ ชาวมินิทรัคว่าควรเปลี่ยนเกียร์รุ่นไหนใส่ถึงจะยาวดีแล้วปลายเดินด้วยครับ รบกวนหน่อย ขอบคุณครับ อ๋อรถผม 2500 ไดเร็ครับ]]

2. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จีโยงครับยาวโคตร 3000 รอบ ได้ 130 ที่เกียร 5 นะครับ

3. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณครับคุณ เอ รถแรงดีครับ

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    แอบมาดูว่าเค้าใส่อะไรกัน เกียเดิมมันหมดไว แต่ ไม่มีตังเปลี่ยนอะจิ

5. RUT

1,222
    3
    0
    อยากทราบ

ราคาประมาณไหน ใช้ไรบ้าง อู่ที่จัดให้ได้ งานเนียนๆ

6. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ตัวนี้ ราคาแรงมากๆ น่าจะเริ่มต้นที่ 8500 หล่อ หัวหมู ประมาณ 3000 ที่เหลือ เป็น ครัช แผ่นธรรมดาก็ 1500 แล้วต่อด้วย ค่าต่อเพลากลางกับค่าแรง น่าจะจบไม่เกิน 15.000 หรือ ไม่ก็หา คนที่เขายกลง มันก็จะถูกมากกว่าครึ่งครับเช่นเกียร ก็ ไม่น่าจะเกิน 6000

7. RUT

1,222
    3
    0
    คุณเอ หาได้เปล่าครับ ขอข้อมูลด้วย แล้วจะเก็บไปพิจารณาครับ

8. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ยากครับจีโยงตอนนี้ บางที่โดดไป จะ 15000 แว้วววว แนะนำว่าอย่าเล่นเลยมันแตกง่าย ผม ไปแล้ว 3 ลูก อิอิ ไปเล่น SR ตัว ฝาดำดีก่า

9. RUT

1,222
    3
    0
    เพื่อนบอกเหมือนกัน ว่าให้หา SR แล้วเปรียบเทียบกันเรื่องของคุณภาพ กับราคาเป็นไงบ้าง คุณเอ

ตอบหน่อย เป็นตัวเลือกในการตามหาเกียร์

10. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รอคำตอบเหมือนกันคุณ เอ อิอิ

11. ชิโนบุครับ

ชิโนบุครับ New Member Member

15
    0
    0
    G เกียร์โยง ผมเคยเเกะออกมาดู เทียบกันกะ จี โบ ผมว่ามันอัตราทดไม่ค่อยดีคับ (ลองคิดดูคับ เกียร์โยง อยู่กะจีไม่โบตัวฝาวาล์วเล็กเเรงม้าน้อย อัตราทด ที่เกียร์ สุดท้ายมันต้องเบากว่า เกียร์ที่เครื่องมีโบคับ) และ ที่สำคัญเลย เกียร์โยงมันยาวกว่า ถ้าใส่กะดีแมก มันต้องตัดซุ้ม ตรงที่ด้ามเกียร์ขึ้นคับ มันยาวกว่า5 นิ้วได้ม้างงง ตอนนั้มผมเอาจีเกียร์โยง มาแกะ กะว่าจะเอาเฟืองเกียร์5มาใส่แทนกับเกียร์จีโบ +(เห้นเค้าว่าดีเลยจะเอามาใส่)แต่พอเห็นอัตราทดแล้ว เลิกคิดเลยคับประกอบกับเหมือนเดิม555+ และ อีกอย่าง ฟันเฟืองเกียร์โยงมันบางกว่าด้วยคับ ลองตัดสินใจดูละกันคับ...สำหรับผมเกียร์ นิสสันเข้าเกียร์ง่ายคับ แต่แปลงยากหน่อยตอนทำหัวหมู

12. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เกียร์อะไรก็ได้ใส่แล้ววิ่ง แต่ผมใส่เกียร์gมาทั้งหมด6ลูกแล้วพังชิหายหมด
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร แต่สุดท้ายจบที่เกียร์เรียงรวมช่างเซียงกง น้าจิตร แปดริ้ว
    ถือว่าใช้ได้เลย ราคาไม่แพงแต่ต้องใช้เวลาหน่อย

13. neung4doors

551
    11
    0
    ได้ความรู้ดีคับ

14. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ไม่มีคำตอบครับ

15. RUT

1,222
    3
    0
    ขอบคุณ ทุกคำตอบ แล้วไอ้เกย g โยง กับ g bo มันต่างกันไงละ

ผู้รู้ตอบที

16. RUT

1,222
    3
    0
    up..................

17. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ที่เคยใข้ จีโยงอัดตราทดเกียรมันจะยาวกว่า แต่จีไม่โยงมันจะชิดอะ แต่ บางคนก็บอกจีโยงสั้นกว่า

ผมก็งง เพราะผมใช้มาแล้วทั้ง 2 แบบ จี โยง เกียร 5 ที่ 3000 รอบ ได้ความเร็วปลาย 130

จีไม่โบ 3000 รอบได้ 110 ที่เฟื่องท้ายเท่ากัน ล้อ ขนาดเดียวกัน

วิ่งที่ราชรี จีโยง เกียร 4 เข้าเส้น 14.9 วิ

จีไม่โยงล่าสุด งาน มินิทรักสนามสุดท้ายที่ผ่านมา เกียร 5 เข้า เส้นที่ 15.8 เซ็งโคตร

และผมขับรถแข่งมา 2 ปี เวลาออกตัวแน่นอนตลอดไม่เพี้ยน

แต่ที่แน่ๆ พังโคตรง่ายเลย ผมหละเซ็ง

18. neung4doors

551
    11
    0
    เป็นงั้นไป..

19. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ตอนนี่หนีไปเล่นเกียร ............ ไม่บอก อิอิ

20. RUT

1,222
    3
    0
    โฮ่ มีกั๊กด้วยคุณเอ บอกหน่อย

จะได้แรงมั่ง

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    เมื่อก่อนเกียมัวครับแต่ตอนนี้หายและ...ล้อเล่นครับมาแอบเก็บความรู้บ้าง

22. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    เกียร์เจ(โบ)ครับ หนักรถดีครับ ยกทีช่างบ่นชิบหายเลย มิมิ เกียร์5 0.752 ถ้าจีโบ 0.758 จีไม่โบ(ไม่โยง) 0.802 มั้งครับ เชียร์ เจโบ กับSR ครับ.......

23. RUT

1,222
    3
    0
    up.....................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้