กลิ่นไหม้

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย อาร์ท86, 17 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามหน่อยครับนู๋_แจ็สใครเหยียบพอถึง120แล้วมีกลิ่นไหม้บ้างมันเกิดจากอะไรครับแล้วจะแก้ได้ใหมใครรู้ช่วยหน่อยครับ-ขอบคุณครับอ้อลืมไปมันมามีกลิ่นตอนไปเปลี่ยนยางมาครับก่อนจะเปลี่ยนยางผมวิ่งไปต่างจังหวัดมาเหยียบ170ยังไม่มีกลิ่นเลยผมเลยงงรบกวนหน่อยนะครับ

1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .........อืม เปลี่ยน ยางมาไม่ น่าเกี่ยวนะคับ.......

.....ส่วนมาก..รถ ใหม่ มาถึง...จะมีกลิ่น....ตอน ถอยมาใหม่ๆ....ชักพัก ก็หายไป เองคับ

2. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    เดียวหายเองคับ อิอิ

3. pingpong17

pingpong17 New Member Member

4
    0
    0
    ปกตินะ ครับ เพราะของผมก็เป็นเหมือนกัน เหยียบ120 ก็ เหม็นไหม้ของ (เพื่อนที่ใช้jazz ก็เป็น) ส่วนที่เกิดน่าจะการเผาไหม้ในห้องเครื่องครับปม ส่วนแก้ไขไง ไอ้กระผมยังหาวิธีไม่ได้เหมือนกัน (เพื่อนมีบอกด้วยนะ ครับ) ส่วนเรื่องเปลี่ยนยางไม่เกี่ยวแน่นอน เมื่อก่อนอาจจะไม่ได้สังเกตุก็เป็นไป ได้ ครับ..

4. Pepo

Pepo New Member Member

1
    0
    0
    เปลี่ยนยางคงไม่เกี่ยวอ่าคับ ผมก้เปนนะ ขั้นเเรกเลยถ้าเหม็นไหม้ตัวผมนะ ลดความเร็วลงก่อนครับ บางทีอาจจะเป็นเพราะจอดรถทิ้งไว้แล้วเครื่องอาจจะเย็นก้ได้อ่าคับ หรือไม่ได้อัดนาน อันนี้ผมสันนิฐานเองนะคับใครมีความรู้ช่วยนิดนึงคับ

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    เคยมีกระทู้เรื่องนี้แล้วทีนึงคับ จำได้ว่ามันเป็นกลิ่นน้ำยาป้องกันสนิมที่เคลือบเฮดเดอร์ไอเสียน่ะคับ พอดีว่า jazz นั้นเฮดเดอร์มันจะอยู่ด้านใน(ต่างจากรถรุ่นก่อนๆ) เวลามันร้อนมันก็ระเหยมีกลิ่นแทรกซึมเข้ามาในห้องโดยสาร
    ปกติจะเป็นกับรถตอนออกมาใหม่ๆน่ะคับ หรือไม่ก็รถที่ไม่ค่อยได้อัดเพราะมันระเหยไม่หมด ใช้ไปสักพักกลิ่นก็จะหายไปเองคับ

6. ake sunny b11

ake sunny b11 New Member Member

81
    25
    0
    ของผมก็เป็นครับแต่ตอนนี้หายแล้ว ต้องตีนหนักๆ หน่อย

7. nathapong12

nathapong12 New Member Member

5
    0
    0
    ของผม 5 หมื่นแล้ว พอ เหยียบมิดเมื่อไร(Kick Down) กลิ่นมาทันทีเลยครับ มีวิธีแก้ไหม (ที่ไม่ใช่ไปวิ่งจนมันหมดอะ T_T)

8. tibordi

tibordi New Member Member

2
    0
    0
    jazz ปี 2004 IDSI วิ่งเกิน 120 ยังมีกลิ่นเหม็นไหม้ เข้ามาในรถ แก้ไขยังไงดีครับ

9. akata

akata Guest

0
    0
    0
    วิธีพอมีอยู่ครับ ไปให้ช่างอุดช่องลมข้างใน แถวๆปัดน้ำฝน เพราะเวลาขับถึง 120 มันจะเปิดอ้าออก เพราะแรงลมไปดันมันเปิด

แต่พอขับช้าๆ แรงลมไม่ถึงก็จะปิด ไม่ก็ใส่ผ้าปิดปาก 555+

10. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    แห่ อีกข้อน้าคับ

ดูดบุหรีขำขำ

ล่อเล่นคับ

11. RUTHLESS 13

RUTHLESS 13 New Member Member

182
    5
    0
    ฮอนด้าเหม็นเกือบหมดอะ ซีอาวียังเหม็นไหม้เลย ปกติคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้