****เตรียมทดสอบเครื่องยนต์หลังจากโมญี่ปุ่น VS เกียร์เทพ...ณ วันที่ 22/2/51(อัพเดทเวลาหน้า2) *******

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย OATH, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เครื่อง ที่ผม ยุ่ง มัน วิ่งดี ทุกคันเลย

2. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    เจ๋งจริงๆ

3. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ถ้าดูจากใบสลิปแล้ว จะสังเกตุเห็นเลยว่า รถผมนี่ เกียร์1 แรงมากก 55 โดดไปก่อน กินตาโอ้ตตลอดจนสุดเกียร์ พอสับสองปุ๊ป ซักพัก มันเริ่มนำ สับสามปุ๊ป มันไปเลย 555 เฮ้อ ตามเทอร์โบแล้วมันเหนื่อยจิงๆ(วู้ย) อิอิ

รถผมกับรถโอ้ต กลับบ้านกันอย่างปลอดภัย ไม่มีรถไสลด์ กับ สายสลิงค์ ครับ อุปกรณ์ตัวรถ สภาพรถทุกอย่าง ไม่กระจายบุบสลายครับ

ฝากถึงตาบุ้งครับ ขอความกรุณา รีบไล่เบาลดน้ำหนัก (ทั้งคนขับและรถ) อิอิ เปลี่ยนล้อ เปลี่ยนโช๊ค เปลี่ยร์เกียร์ มาวิ่งเล่นกับเทอร์โบเป็นเพื่อนกานหน่อยย กระผมโดนเทอร์โบสวนอยู่คันเดียวเลยครับท่าน จะได้มีเพื่อน อิอิ

สุดท้ายนี้ ต้องขอบคุณพี่นิวครับ ที่โทรมาสอนเรื่องการเทคตัวออกใหม่ ซึ่งผมก็ยังทำได้ไม่ดี เพราะยังไม่ชินกับเกียร์ ห้อยอีก ซักโอกาสหน้าครับ มันต้องดีกว่านี้ แน่นอนครับ รอผมจับอาการรถได้ก่อน

แล้วก็คอนเฟริม ยางซิลเกียร์ตัวนี้ ใช้ได้ครับ ผมว่าคงไม่รั่วแล้วหล่ะ เดี๋ยวถ้าผมแวะไปอู่พี่ติ่ง จะไปรับมาให้นะครับ มีไซท์เป๊ะๆเลย

ขอบคุณคร้าบบ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    good""""""""""""สู้ต่อไปจีบัน อิอิ

5. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ............:D:D..........แรงๆ....วิ่งๆ....ดีๆ

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    นี่ ท่านเทพทั้งสอง กลับมาตั้งหลายวันแล้ว ลมยงลมยางไม่ตรวจมั่งเหรอครับ ศูนย์ก็ไม่ตั้ง :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ดีใจด้วยกับเวลาครับ ;););)

ปล. ผมรู้ว่าเสี่ยโอ๊ตทำไมออกตัวไม่ดี อิอิ เพราะขามันไม่มีแรง :D:D:D:D

7. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ตอนกลับจากพีระ ก็กะจะตั้งแล้ว อิอิ แต่วันที่กะว่าจะไปตั้ง เกียร์ มันหลับ พอดี เลยกะว่ารอให้เสร็จทีเดียว แล้วไปตั้งศูนย์

ก็กะจะตั้งวันศุกร์ ก่อนไปวิ่งน่านแหละ แต่ตาโอ้ตโทรมา บอกว่าถึงสนามแล้ว ผมยังถ่ายน้ำมันเกียร์อยู่เลย

เลยรีบไปหาตาโอ้ตก่อน

แต่มีรอบนึงโอ้ตหน้าตาตื่นมาบอกว่า เอ้ย เกียร์กูสับ2 ไม่เข้าหว่ะ ผมลอง สับดู เอ ก็เข้านิ สงสัยเข้าไม่ถูกจังหวะ

เป็นอย่างที่พี่เอบอกจริงๆด้วย อิอิ ขาไม่มีแรง คลัชหนักมากกก

8. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อิอิ...........................................เปล่าหรอก..........ก่อนไปวิ่งหนะโอ๊ตไปวิ่งกะเอมาก่อนตอนบ่าย........แล้วไปวิ่งกะผมอีกตอนกลางคืน อิอิ

9. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    :eek::eek::eek:แรงกันใหญ่แล้นนนนนนนนนนนนนนนตอนนี้รับบขับเคลื่อนกำลังจะมีปัญหา:D:D:D

10. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ตาโอ้ตนี่ ออนทัวร์จริงๆ อิอิ ฟิตๆ

11. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อิอิ วันนี้ก็ไปสนามอีก อิอิ

:D:D:D:D:D:D:D:D

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    เพ่งกลับมากันเลย..................กลุ่ม playboy อิอิ

13. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อะ อะ อะ อายยยยยอ่ะ

14. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    """"""""

ก็ดี กว่าไม่ ช่วยแล้วมา นั่ง พูด อะคับ เอิ๊กซ์ ๆ

15. new@nymph

12,042
    38
    0
    ฮฺฮฺ

16. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    อิอิ

17. new@nymph

12,042
    38
    0
    มีอะไรเราต้องช่วยกันใช่ไหมพี่น้อง.........ฮิ้ว.....................แต่....ทำไมรถผมเสียมะมีใครช่วยได้เลยอะครับพี่น้องครับ.......ฮิ้ววววว

18. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    อิอิ.....พอแล้วครับสำหรับการทดสอบเวลาคงจะหยุดสักพัก รอไปแค่ตาม Event ต่าง ที่ ทาง คลับ จัด อย่างเดียว ครับ....

19. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อิอิ

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ

21. OATH

1,605
    4
    0
    ทีมงานปลัดใหญ่ ของเค้า ดี จริง อิอิ

22. madboy

2,808
    11
    38
    เดี๋ยวผมช่วยครับพี่

ช่วยไปจับเวลาปลายเส้น :D

23. OATH

1,605
    4
    0
    อิอิ.....เดีวผมไปช่วยเอจับ น๋า................:p:p:p

24. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    14.7 ยังไม่พอครับ ระดับเสี่ยโอ๊ต ต้องกดลงให้ได้ 12.7 :D

25. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dจับจับจับ:D:D:D

26. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เตรียมรถไปพีระต่อดีกว่า อ่าอ่า

27. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    14.4
    15.5
    มิธรรมดา เทพล้วนๆ:D

28. GAZE SPEED

2,521
    26
    0

ผมช่วยเป็นกำลังใจให้พี่นิวเสมอนะครับ :D:D

ผมรู้ว่าพี่ยังทำใจกะเครื่องตัวที่กองอยู่ข้างๆๆรถไม่ได้ 55 เพราะฉนั้น เราต้องลุยต่อครับ:D

เข้าคอนเซป อยู่BB ต้องรวยครับ ดูอย่างพี่เอ เป็นตัวอย่าง อิอิ รับรองพี่ กำลังใจล้นหลาม:D

29. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    แต่ผมยังมีข้อสงสัยอยู่อีกนิดนึงอ่ะครับ ทำไมเวลารถเปล่าๆET มันดีขึ้นตั้ง 0.3 แต่ ความเร็วปลายเส้น มันก็หายไป 3km/h ด้วยอ่า

ปกติเข้า 150 มันเป็นที่การออกตัว หรือ อัตราทดเกียร์3อ่า ปกติผมเข้าเกียร์สาม รอบจะสุดเลย 7000 เข้าเส้น

แต่นี่ 6500 เอง ยังมะสุดเลย แต่ไมล์ผมน่าจะเกือบๆตรงแล้วนะ เพราะตอนเข้าเส้น ผมเห็นมันแค่เกือบๆ 150 แล้วมันก็แค่ 147-148 จิงๆ

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    เหมือนพี่เอไม่เอาครับ......................เป็นแสนครับ..............อิอิหนี้สินนะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้