ช่วยวิจารย์และแนะนำรถผมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 29 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ไมล์ NV ปกติครับ ไม่อ่อนนะ

เคยมีคนนั่งรถผม แล้วเค้าเปิดมือถือไฮโซอ่ะ มีแบบ บอกถนนเลย

และก้อบอกตำแหน่งของเรา บอกความเร็วด้วย ความเร็วเท่ากับไมล์รถผมเลย
    เปน GPRS หรืออะไรนี่แหละคับ

2. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านครับ

3. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    แล้วทำไงให้หเครื่องหัวฉีดวิ่งอยางนิ้มั้ง

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0

มันร่อนเพราะความสูงของตัวรถ+ความแข็งอ่อนของช่วงล่างครับ ถ้าช่วงล่างเดิมๆน่าจะนิ่งอยู่ที่ช่วงไม่เกิน 150นะ

ล้อในรูป 13" ใช่เปล่าครับ
    ใส่ 15" ไม่สามารถทำความเร็วได้เพิ่มครับส่วนหนึ่งมาจากความกว้างของหน้ายางที่เพิ่มมากขึ้น
    (แรงเสียดทานของยางกับพื้นถนนมีมากขึ้น)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้