มีใครเล่นรถบังดิฟมั่งคับ

การสนทนาใน 'Game & Hobby' เริ่มโดย Ake760GLT, 8 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
    :eek:

2. Ake760GLT

Ake760GLT New Member VIP Member

46
    0
    0
  3. white_devil

white_devil New Member Member

5
    0
    0
    มองไม่เห็นใคร

4. white_devil

5
    0
    0
    อยากแต่งรถบังคัพให้มันสะมะแคชไปเลย

5. white_devil

5
    0
    0
    อยากแต่งรถบังคัพให้มันสะมะแคชไปเลย

6. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    สวยดี คับ Spoon

7. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    ลองเข้าไปดูที่ www.108rc.com ดูสิครับ
    และก็ลองหา link ของพวกเล่นดริฟดูครับ

8. ElectroRCDC

ElectroRCDC New Member Member

46
    3
    0
    เห็นไม่ค่อยจะสนใจกันเลยเงียบๆไป ผมก็มีกลุ่มอยู่กับพวกพี่ๆครับ เป็นแนวดริฟล้วนๆ สีดำคือรถผม ถ้าสนใจกันจริงๆจะมาช่วยแนะนำเพิ่มเติมครับ

9. Ake760GLT

46
    0
    0
    ดีคับจัดมาเลยชอบได้ฟามรู้ดี

10. ElectroRCDC

46
    3
    0
    คือถ้าจะให้มานั่งบอกรายละเอียดทั้งหมดคงยาวครับ ยินดีตอบเป็นข้อๆไปเลยดีกว่าครับ หรือไม่ก็เข้าค้นหาข้อมูลจากเว็บบอร์ดของกลุ่มพวกผมที่เล่นดริฟได้ที่ www.rc-driftclub.com ครับ อัพรูปเพิ่มให้กิเลสพุ่ง อิอิ

11. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    จัด meeting กันหรอ :D

12. ElectroRCDC

46
    3
    0
    ไม่เชิงครับ เป็นการจัดแข่งดริฟกันภายในมากกว่า วันที่ 11 ธ.ค นี้ก็จะเป็นสนามสุดท้ายครับ

13. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    อ่อ หรอคับ กติกามีอะไรมั่งอ่ะอยากรู้

14. ElectroRCDC

46
    3
    0
    อันนี้กติกาของสนามที่แล้วครับ ส่วนสนามสุดท้ายนี้ก็ใช้เหมือนกัน อาจจะมีกิจกรรมสังสรรค์เพิ่มเติมเข้ามา และมีแข่ง twin drift ด้วย

การแข่ง Drift R/C ประจำปี 2005 เริ่มต้น เดือนมีนาคม
    เริ่มเก็บคะแนนเดือนมีนาคมเป็นต้นไป

กติกา
    รถ 1/10 ขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่จำกัดยี่ห้อ
    ใช้ล้อ PE หรือ PVC เท่านั้น (ทั้ง stage และ Battle)
    มอเตอร์ ไม่แรงกว่า 23T
    ถ่านไม่จำกัด

สถานที่
    สนาม A&J Hobby หลังซีคอน ก่อนถึง GO-KART

วันและเวลา
    อาทิตย์ 30 ตุลาคม 2005

RULE การเก็บคะแนน
    คาดว่าจะมีแข่งทุกๆ เดือนครึ่ง หรือเดือนนึง จะปรึกษานักแข่งในวันแข่งอีกที
    คะแนนจะมีทุกคนในทุกๆ round
    เช่น เดือนมีนาคม มีนักแข่ง 12 คน
    ผู้ที่ได้ที่ 1 จะมีคะแนนสะสม 12 คะแนน
    คนที่ได้ที่โหล่ จะมี 1 คะแนน
    ฉะนั้น ไม่ว่าจะแข่งกี่คน ทุกคนจะมีคะแนน
    ยิ่งนักแข่งมาก จะแนนใน rank จะสูงตาม

ผู้ที่มาแข่งทุกครั้ง มีโอกาสคว้าถ้วยใบใหญ่สิ้นปีได้เช่นกัน
    ไม่จำเป็นต้องชนะเลิศเสมอไป

ค่าสมัคร
    200 บาท /ท่าน

15. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    S CLASS โครตสวยเลยอะ แจ่มากชักอยากเล่นแล้วจิ

16. KNoTTo

KNoTTo Member Member

45
    0
    6
    อยากเล่นมั่งจัง

17. ElectroRCDC

46
    3
    0
    ลองมาแวะดูๆเขาเล่นกันก่อนก็ได้ครับ มารวมกันโดยมิได้นัดหมายทุกเสาร์อยู่แล้ว...:D สนามรถบังคับ A&J หลังซีคอน ใกล้สนาม BRC

18. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    ว้า............ไม่ได้เล่นนานแล้วอะรถบังคับ...............แต่ยังดริฟไม่เป็น

19. tum-citymania

tum-citymania New Member Member

24
    1
    0
    สวยดีครับ ชอบ EG SPOON จัง

20. oatza

oatza New Member Member

9
    0
    0
    ผมเล่นอยุครับ แต่ไม่ใช่ ดริฟ นะ ของผม Buggy ของ Kyosho Infono DX [ถุกป่าวหว่า]ทางวิบากคับ น้ำมันนะคับ

21. oatza

oatza New Member Member

9
    0
    0
    อัพคร๊าบบ

22. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    เจ๋งจริง

23. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    สวยจังเลยคับ

24. ElectroRCDC

46
    3
    0
    รถน้ำมันน่าจะใช้ล้อดริฟของ HPI Stage D น่าจะพอใช้เล่นสนุกได้ครับ แต่ล้อท่อนี่ผมไม่แน่ใจว่ามันเหมาะสมกับรถน้ำมันไหม รถน้ำมันดริฟน่าจะจูนให้รอบต้นๆมีแรงบิดเยอะไว้ก่อนอาจจะใช้ท่อเล็ก หรือเครื่องยนต์ที่แรง touque เยอะแต่รอบไม่ต้องมากตอนปลายครับ ใช้ setup มาจากเกม VRC นะ อิอิ

25. ElectroRCDC

46
    3
    0
    เรื่องอัตราทดเฟืองของรถน้ำมันนี่ไม่สันทัดเลยครับ แต่ขอแนะนำเพิ่มว่าเล่นดริฟแล้วอย่ากดลากเครื่องแช่นานนะครับ กดเบิ้ลๆประคองรถวิ่งไปเรื่อยๆพอ

26. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    My impreza :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

27. D.I.Y.

D.I.Y. Member Privilege

44
    1
    8
    เล่นเหมือนกันครับสนุกมาก

28. DKBIG

DKBIG Guest

0
    0
    0
    รถที่จะดริฟได้ต้องเป็น4WDถึงจะดริฟง่ายถ้าเป็น2ล้อเล่นแทบตายก็ไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้