nx เดิมๆทุกอย่างอะครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย peepae, 4 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peepae

peepae New Member Member

29
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ชิท

2. peepae

29
    0
    0
    เรื่องท่ออะครับ พอดีขายของได้เงินมา 5000 จะเปลี่ยนปลายท่อะครับ เท่าที่รู้ราคามาก็ 3000
    แต่ถ้าผมจะเปลี่ยนพักกลางด้วยอะ ราคาน่าจะเท่าไหร่ใช้แบบไหนเสียงดังเพราะล้อหมุน ทำทั้งหมดน่าจะเท่าไหร่หรอครับ

3. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    พี่ทำที่ร้านตายง ตรงปากน้ำเทพารักษ์น่ะนะเมื่อก่อน ไกลโคตรเลย แต่สั่งทำหม้อปลายสแตนเลสเงาๆ
    มีหม้อกลางด้วยใบนึง แล้วก็ที่เหลือเดินท่อเหล็ก เสียงมันดังทุ้มๆนะ คือไม่ดังมาก แต่เป็นเสียงเบสต่ำๆ เข้าบ้านทีกระจกสั่น
    ต้องแน่ใจก่อนนะว่าคุณพ่อยอมให้ทำ เดี๋ยวเค้าจะโดนหาว่าNX Clubมาแนะนำอะไรลูกเค้าวะ

ถ้าต้องการเงียบ ก็ทำได้ครับ พี่ยงเคยทำบ้องสันติภาพปิดปลายท่อให้ เงียบเหมือนรถบ้าน แต่แรงปลายๆก็หายเหมือนกัน

3500 คือราคาทั้งหมดที่พี่ทำตอนนั้น แต่ตอนนี้ ราคานี้ไม่ได้แล้ว น่าจะมีประมาณ5000นั่นแหละครับ

4. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ขับเป็นไวๆๆ เด้อ

5. peepae

29
    0
    0
    ตอนนี้คงยังไม่ทำหรอกครับพี่ แต่อยากรู้ว่าใช่ท่อแบบไหนอะ

6. peepae

29
    0
    0
    http://www.rinspeedturbo.com/exhaust detail.htm
    พักปลายสูตร
    http://www.rinspeedturbo.com/exhaust detail-2.htm
    พักกลางสูตร

2 ตัวนี้ถ้าผมจะซื้อใหม่แบบลิงต์ที่ให้ไปอะครับ จะดีมั้ยครับ และ ถ้าผมชอบเสียงดังเพราะ ควรใส่ พักปลายใส่ ไส้ไรหรอครับ พี่ๆ ตรง หรือเกลียวอะ ช่วยลงความคิดเห็นหน่อย โดยเฉพาะ พี่วิน กับ พี่ชิท

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ถ้าเอาดังทุ้ม สูตรที่พี่เคยบอกไว้น่ะworkแน่
    ถ้าเอาดังแผดแปร็ด เอาหม้อกลางออก แล้วใส่หม้อปลายทรงแท่งบุหรี่ใบเดียว

ร้านที่ทำ ถ้าพี่ไม่เคยไปมาก่อน พี่เดาให้ไม่ได้หรอกว่าเสียงเป็นยังไง หม้อพักมองภายนอกเหมือนกันแต่ภายในยัดไส้ไม่เหมือนกัน
    ยัดไส้แน่นไม่เท่ากัน เสียงก็เพี้ยนกันไปแล้ว

8. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    เสียงเงียบอ่ะดีแว้ววว......
    ตอนนี้อยากได้เงียบแบบขับเทียน่าอ่ะมีมั๊ย 555..........

9. peepae

29
    0
    0
    ขอบคุณครับ พี่ชิท กะ พี่วิน มีมิตติ้งที่ไหนบอกนะ(ว่าแต่ว่าไม่มีรถไปไงหว่า ขิขิ)

10. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เค้าเพิ่งมีมีตย่อยๆกันไปนะ อีกอย่างตรูชื่อวี ไม่ใช่วิน อิอิ

ก็คอยติดตามในบอร์ดไว้เดะว่าเค้าจะมีตกันเมื่อไหร่ นั่งรถ 112 มาเจอกันแถวบ้านพี่ก็ได้ แล้วไปด้วยกัน

11. pimontree

pimontree New Member Member

42
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับสุดยอดคำแนะนำ จากท่านผู้รู้ทั้งหลาย
    ไว้เป็นประสบการณ์ ในการแต่งรถอย่างดีเลย

12. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ผมว่าเอาเงินทำท่อไปแปลงคลัทซ์เป็นคลัทซ์น้ำมันก่อนดีกว่ามั้ยครับ เพราะคลัทซ์จะนิ่มกว่าจะง่ายต่อการหัดขับขึ้นเยอะ และขับสบายใจไม่ต้องกลัวสายคลัทซ์ขาด(ผมซื้อมา 3 ปีขาดไป 3 รอบ เลยเปลี่ยนเป็นคลัทซ์น้ำมันแล้วใช้มาจนทุกวันนี้รถอยู่กะผมจะ 5 ปีละ)

13. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    นั่นสินะ Good Idea

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้