กับโครงการคร่าวๆ ... ที่จะเอาสองจังหวะกลับมาวิ่งเเบบสมัย MMC

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย ^_^BoY^_^, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SAN910

SAN910 New Member Privilege

272
    3
    0
    หนับหนุนครับ

หนับหนุนครับ

2. tarosoi4

tarosoi4 New Member Member

150
    2
    0
    ใกล้จะเป็นจริงแล้ว mmc 2 ในฝัน

ผมยังจำได้เมือหลายปีที่แล้ว ตอนเข้าไปฝึกงานที่กรุงเทพวันอาทิตย์ผมจะนั่งรถเมลล์ไปลงหน้าศูนย์มิตซู(mmc) แล้วเดินเข้าไปมันก็ไกลพอควรเดินเข้าประมาณ 2-3 คน คนอื่นเขาขี่รถเข้าไปกัน(อายเหมือนกันน๊ะ) พอไปถึงประทับใจมากว่านี้หรือสนามแข่งรถทางตรงไม่เคยเห็นนะดูแต่ในทีวีรถรอบนะ เออทางตรงก็มันดี น๊ะไปสะดุดใจรถคันหนึ่งเบอร์ 6 dash รุ่นเก่าสวยมากอาร์มปิเนียมช่างก็ดูสะอาดไม่เหมือนช่างทั่วไปพี่แกจะใส่ถุงมือผ้าสีขาวซ่อมรถ คือตอนนั้นไม่รู้จักว่าใครเป็นใครเพราะเพิ่งเข้าเมืองหลวง แต่รถวิ่งดีมากเลยท่อข้างเสียงเนี๊ยะหวานเชียว ต่อจากนั้นผมก็เข้าไปดูตลอดวันหลังเห็นรถกระบะสีดำรู้สึกจะเป็นอีซูซุขนรถคันเบอร์ 6 มาอีกแซงรถเมล์ที่ผมนั้นไปผมตื่นเต้นมากรู้สึกว่าวันนี้จะได้เห็นที่เด็ดอีกแล้ว พอประมาณ อีก 2 อาทิตย์ผมเดินไปที่แผงหนังสือผมเห็นช่างคนนั้นผมก็รู้ว่าท่านชื่ออะไรแหม่ท่านเป็นช่างที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมแต่งรถเพราะท่านแต่งได้ทั้งสวยและแรง(นำสมัยน๊ะตั้งแต่อาร์มปิเนียม ลวดสลิงเบรค หรือการพ่นทรายต่าง ๆ ) แต่มันก็เกิดเรื่องน่าเสียใจคือผ่านระยะเวลานั้นพอสมควรว่าท่านได้เสียชีวิตลงเสียดายจริง ๆ ผมทราบข่าวทางหนังสือโรดเรชซิงเสียใจจริง ๆ สำหรับบรรยากาศในสนามmmc สมัยนั้นมีทั้งเลนซ้อมและเลนวิ่งเล่นหลังจากดูซ้อมเบื่อแล้วบ่าย ๆก็จะไปดูรถวิ่งเล่นกันในถนนคอนกรีต มันจริง ๆขนขับแต่ละคนใจถึงมากขนาดวิ่งเฉียดฟุตบาทไม่ถึงฟุตยังยกล้อเฉย อีกอย่างหญิงก็ตรึม (สก๊อยนะ)มีแต่แจ่มๆ เ สี ย ด า ย บ ร ร ย า ก า ศ นั้ น จั ง up up หน่อยแล้วกัน

3. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    สมัยนั้น ผมยังไม่รู้เรื่องไรเล๊ย ยังเอาแดช ลายสปีดแดงดำ ลงไปเล่นกะเค้า ฝั่งเถื่อนอ่ะน่ะ (เเห็นเค้าเรียกกันอย่างนั้น)ฝาแตก กลับมาดูรถโดนน้ำร้อนลวกมือซะงั้น บรรยากาศตอนนั้นน่ะ โห ดมควันเค้าอย่างเดียวคับ ขวาก็ทราย ซายก็ทราย เป๋หลายรอบเลย สนุกคับ:D:D

4. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    up ....
    ก็พยายามหาที่อยู่เรื่อยๆ คับ แต่ไม่ง่ายเลยนะเนี่ย อิอิ

5. NeonoN

NeonoN New Member Member

1
    0
    0
    แวะมาดูครับ น่าสนใจดี แต่ผมคงแค่ไปดูแหละครับ
    2 จังหวะ ว่างๆก็ไปคุยกันที่นี่ ก็ได้ครับ พี่น้องกัน คนคอเดียวกัน ครับ
    www.2stroke.co.nr

6. joecd498

joecd498 New Member Member

19
    2
    0
    เค้าคือช่างแถวบ้านผม NaRaKa กิตติพงษ์ ปากน้ำ [วิรัตน์] สุดยอดของความแรง

7. garing

garing New Member Member

1
    0
    0
    ขอร่วมด้วยนะคับ

วันนี้พึ่งหาซื้อLSได้มา

กำลังหาแผงคอล่างDash หรือ Nova

แล้วก็โช๊คหลัง Dashอ่ะคับ

อยากแต่งมานานแล้ว หารถไม่ค่อยได้อ่ะคับ

ใครมีช่วยติดต่อผมมาด่วนเลยนะคับ

0833145553 กล้าคับ

8. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
  9. Globblinknight

228
    3
    0
    สงสัยโปเจ๊กนี้จะร่วงคับ

10. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    Up
    <<<<คันข้าง ๆ พอไหวป่าวคับ อิอิ ตอนนี้กะลังรอใส่คาร์บู+กล่องแดช [เอาไว้ขับเล่น ๆ :D]

แล้วก็กะลังเก็บเงินซื้อแดชมาทำเล่น ๆ ขำ ๆ อีกคันอ่ะคับ

ปล. ชอบ ๆ กลิ่นควันที่มีน้ำมัน R30 เนี่ย มันหอมดีจริง ๆ นะ...:D:D

11. ^_^BoY^_^

^_^BoY^_^ New Member Member

124
    5
    0
    ปัญหาที่คิดไม่ตกของโปรเจ็คนี้คือ ....... ทำยังไงให้ถูกกฎหมายเท่านั้นเอง

ถ้าไปวิ่งบนที่ใดที่หนึ่ง เกิดมีคนหมั่นใส้ หรือใครอยากเป็นพลเมืองดีเข้า ... ถึงแข่งในที่ตัวเอง เเต่เป็นกลุ่ม ก็เสร็จครับ

อีกทางออกก็คือหาที่เเบบไม่มีใครมายุ่งด้วยไปเลย แต้โจทย์ที่สำคัญคือ ใกล้กรุงเทพ ...... 555

พยายามหาอย่างหลังอยู่คับ .... เรื่อยๆ ไม่รีบ งานเยอะ + รถยังมะเสร็จด้วย อิอิ

12. Globblinknight

228
    3
    0
    เรื่อยๆๆคับ ค่อยๆไป เน้นชัวร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้