เหนว่า จามีคนใส่ แม็ก 19 หลอค๊าฟฟฟฟ !!!

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 12 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เพ่คับบบบ คิดดู ดีดีน๊ะเพ่ !!!
    ชื้อแม็กมาใส่ ไม่เท่าไรหลอก คับบบ
    แต่สิ่งที่ตามมาคือ
    - เปลี่ยนเบรค เพราะเบรคเดิมเบรคไม่อยู่
    - แปลง ซุ้มล้ออออ อาจต้อง ปาดออก เพราะ ล้อจาติด
    - ยางแพงโครตๆ !! ขอบ 19 มันอยู่เส้นละ 9000+ น๊ะคับ

แต่ถ้าอยากได้ สวยแล้ว งบถึง ก็ลุยเลยค๊าฟฟฟฟฟ เพราะ รุ่นๆ เรา 17 มันก็ดู จาเลกไปจิงๆ
    สุ้ๆคับ ยังไงทำไม่ทำ บอกด้วยน๊ะคับบบบบ

ปล. รถ ยังแก้ไขอาการ ร่อน ไม่หายเลยยยย

2. ROVER623GSI

ROVER623GSI Guest

0
    0
    0
    ผมเองครับ.

ผมเองที่ว่าจะลง max 19" กำลังคิดอยู่แบบเดียวกันนั่นแหละจะคุ้มไหมต้องแปลงหลายอย่างแค่ 17"ที่ใส่อยู่จั้มเนินก็ติดซุ้มอยู่ตอนนี้.

3. natsmooth

834
    0
    0
    อิ อิ

วันนี้ มีคัยขับรถผ่านแถวๆ วงศ์สว่างรึป่าวววววววววววววววววววว
    เหนจะจะ เลยยยยย คุ้นๆ ว่าคนในคลับเรา

4. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    ถ้าเห็นตอนเที่ยงๆ ล้อเหมือนจะเป็นซี่ๆ ก็น่าจะเป็นผมเอง:) พอดีอยู่แถวนั้น

ผมพึ่งสมัครสมาชิกครับ สดๆร้อนๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ:love:

5. natsmooth

834
    0
    0
    ยินดีนีคับบบบ
    ล้อซี่ๆ นี่ ขอบ17 ใส่ ยางประมาน แก้ม 50 ปะ

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มีแถวๆระยอง1 คันสีแดง ตอนนี้ 18 " จะลง19 " ในไม่ช้านี้
    พี่เค้าเปลี่ยนดุมเป็น5 รูเรียบร้อยแล้ว แนว VIP น่าดูนะครับ

พี่แกบอกว่ามันยังไม่เต็มเท่าไหร หุหุ

ส่วนผมมขอเป็นล้อตุ๊ด 16 นิ้วก็พอล่ะ กำลังดีสำหรับผมล่ะ

7. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ ใส่ล้อ18ขึ้นไป เครื่องจะทำงานหนักมากนะครับ ตอนออกตัว เห็นที่ร้านแม็กเค้าบอกมานะ

8. plakaho

plakaho New Member Member

24
    0
    0
    คับ 17 ยาง 205/45
    แต่มันดูไม่ค่อยเต็ม ว่าจะหา 50 มาใส่ซะหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้