วิธีใส่รูปหรือไฟล์เวลา "ตั้งกระทู้" หรือ "ตอบกระทู้" ในบอร์ดใหม่นี้

การสนทนาใน 'Support Forum' เริ่มโดย PUBLIC, 8 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUBLIC

PUBLIC New Member Member

19
    1
    3
    ใครทราบแล้วก็ไม่เป็นไรนะครับ เผื่อคนที่ยัง งง ๆ ไม่ชินกับบอร์ดใหม่นี้หรือเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกน่ะ เพราะในบอร์ด Variety ยังพอมีเพื่อนไม่เข้าใจอยู่บ้าง เลยเอามาโพสทิ้งไว้ในบอร์ดนี้ :D

ถ้าตั้งกระทู้ใหม่

เวลาจะใส่รูปให้เลื่อนลงไปด้านล่าง จะเจอปุ่มที่เขียนว่า " อัพโหลดและจัดการไฟล์แนบ "

ให้คลิ๊ก แล้วจะมีกรอบหน้าต่างเล็กๆขึ้นมา จะมีช่อง Browse เลือกรูปหรือไฟล์ใส่ลงไปแล้วกดปุ่ม " อัพโหลด "

รอจนไฟล์นั้นอัพโหลดเสร็จ ชื่อไฟล์นั้นเลื่อนลงไปอยู่ด้านล่าง

แล้วสามารถใส่ไฟล์หรือรูปต่อไปได้อีก คือ ได้ครั้งละ 5 ไฟล์แนบนะครับ

พอเสร็จแล้วก็กดปิดกรอบหน้าต่างเล็กๆนั้นได้ แล้วก็มากด " ส่งหัวข้อใหม่ " ได้เลยครับ ก็เป็นการตั้งกระทู้

การตอบกระทู้

คลิกที่ Post Reply มองหาปุ่มเนี้ย [​IMG]หรือ

เลื่อนลงมาล่างๆจะเจอ "ตอบแบบรวดเร็ว" อยู่ข้างล่างของหัวข้อนั้นๆ

ซึ่งตรง "ตอบแบบรวดเร็ว" ก็มีปุ่ม " ใช้งานขั้นสูง " อยู่ด้วย

ลองกดเข้าไปจะเจอหน้าตาคล้ายๆกับการตั้งกระทู้ใหม่ครับ

ก็ทำวิธีคล้ายๆกันล่ะครับผม

ไม่รู้ผมอธิบายเข้าใจง่ายหรือเปล่านะครับ ไม่ได้ทำรูปมาให้ดูละเอียดๆ ขออภัยด้วยถ้า งง ๆ ยังไงก็ลองๆโพสดูละกันครับ ;)

2. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    ตอนแรก งง บอร์ด ใหม่มากๆๆๆๆ แต่ตอนนี้รูปแล้วว่ามันดีมากอะครับ

3. RED_SUN

RED_SUN New Member Member

181
    1
    0
    ตอนนี้ ผมว่าเริ่มชินแล้วคับ

4. เบนโดคุง@mrc#034

เบนโดคุง@mrc#034 New Member Member

45
    1
    0
    ทำไมผมตอบกระทู้ในลีแลคไม่ได้คับ ช่วยตอบที (มือไหม่)

5. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    ขออนุญาต ฝากรูปนิดนึงครับ จะเอาไปทำเป็น รูปในลายเซ็น:D

6. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ไม่แนะนำให้แนบไฟล์แล้วไปใช้ในช่องลายเซ็น ขอให้ใช้วิธีนี้แทนครับ
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=218

7. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    รับทราบครับ คุณเก่ง:D

ขอถามอีกนิดนะครับ ว่าผมจะสามารถใช้ชื่อเก่า และสถานะสมาชิกเดิมได้หรือไม่ครับ ผมเสียดายกระทู้ที่เคย ๆ ทำไว้อ่ะครับ ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ แต่ถ้าได้ จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ:D

8. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ชื่อเก่า ชื่ออะไรเหรอ สถานะเดิมคืออะไร

จำนวนกระทู้ ต้องเริ่มให้หมด สถานะ ต้องเริ่มใหม่เช่นกัน

ส่วนชื่อเก่า ถ้ามันไม่ซํ้ากับคนอื่น ก็ใช้ได้

9. kjseiko@hotmail.com

[email protected] New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆคับ

10. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุงครับ

11. sonchai99

sonchai99 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณครับ..กำลังหาว่าจะทำยังไงอยู่พอดีเลย

12. cherdear

cherdear New Member Member

3
    1
    0
    คะ

ขอบคุณคะ:rolleyes:

13. k-mo-krub

k-mo-krub New Member Member

39
    3
    0
    ทำได้แล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มีนาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้