ถ้าจะหัด Drift ควรใช้รถอะไรถึงจะเหมาะสม

การสนทนาใน 'Motorsport Forum' เริ่มโดย nakhonsawancar, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nakhonsawancar

nakhonsawancar New Member Member

39
    0
    0
    ถ้าจะหัด Drift ควรใช้รถอะไรถึงจะเหมาะสม
    เอาราคาไม่แพงมากนะครับ
    พอดีดูหนังมาแล้วอยากเล่น Drift บ้างครับ
    รอผู้รู้มาตอบครับ...:)

2. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    รถขับหลังอิอิ
    ดูแล้วอารมข้างหรอคับ

3. nakhonsawancar

nakhonsawancar New Member Member

39
    0
    0
    ใช่แล้วครับ ไปดูหนังมา A31 ดิฟได้ป๊ะครับ หรือว่ามีรถรุ่นอื่นแนะนำครับ

4. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    A31 ครับ ราคาไม่แรงมาก ครับผม :)

สนุกป่าวอ่ะครับ ผมยังไม่ได้ไปดูเลย

5. k_games

k_games New Member Member

153
    2
    0
    a31 ถูกดีครับ ให้ดี 200sx ดีกว่าครับ

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เอา ถูกๆ ตระกูล KE โลดครับ :)

7. jirayu

252
    10
    0
    อยากบอกว่าสนุกมากๆเลยคับ

ผมดูแล้วขนลุกเลยอ่ะไม่รู้ทำไม แต่ขนลุก 3 รอบเลย ทำได้ดีสุดๆๆๆๆๆๆๆ

8. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    แอร์เย็นเกิน :D

9. jirayu

252
    10
    0
    กำ
    -*-
    ไม่แอร์น่ะ
    แต่อยากจะบอกว่า

เปิดมันเปิดเสียงดังมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หูจะแตกตาย คนบ่นเยอะเลย ออกมา -*- เปิดลำโพงแบบว่าสุดๆเลยอ่ะคับ :mad: :mad: :mad: :mad:

เกิดมาไม่เคยดูโรงหนังเปิดเสียงดังขนาดนี้เลย ดริฟที ยังกับเอายางมาเบรินข้างๆหู -*-

10. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    พุ่งนี้ไปดู ไม่พลาดแน่ หุหุ

11. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    รถคนอื่นครับ ไม่ต้องเสียดาย แฮ่ะๆๆ

12. ops

ops New Member Member

14
    0
    0
    สมเหตุ สมผล จริงๆคับ อิอิ

น่าจะเป้นรถขับหลัง แรงม้าเหลือๆหน่อยซัก 200 แล้วก้อเฟืองท้ายเต็ดตามความเหมาะสมครับ

13. ถ้าดูหนังมา แล้วอยากดริฟ ก็ต้องหารถ Evo 8 เหมือนพระเอก
    มาฝึกลงเขาคิด ชะ กูด ไง แป๊บเดียวก็เป็นแล้ว อิอิ

14. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    อยากกกก ดริฟ เปนง่ะ....ม่ายมีรถดีๆอย่างชาวบ้านเขาอ่ะ.....

15. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    s13 ยังไม่ดีอีกเหรอวะ งั้นมามาแลกกัน:D

16. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    :D silvia เกิดมาเพื่อ drift โดยเฉพาะ
    แต่ถ้าจะหัดก็ รถ คนอื่น เหมาะสมที่สุดค่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 มิถุนายน 2006
  17. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    A31เหมาะที่สุดเลยครับในเวลานี้ (เหมาะถูกและดี)
    อย่าลืมน่ะครับดริฟท์ไม่ใช้ของยากเลยถ้าคุณมีอุปกรณ์ในการดริฟท์

18. กระบะเดิมๆครับ 90แรงม้าก็พอ อิอิ ล้อเล่นนะ

19. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    รถเต่าครับ ดริฟได้เหมือนกัน

20. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    น่าจะa31นะ

21. puplnw

puplnw New Member Member

20
    0
    0

อยากจะบอกว่าคนที่ขับ4WD ขึ้นเขานี้ เก่งก่าทาเคชิอีกอ่ะ สุดๆ เคยไปมาแล้วคับ ขนาดนั่งเกาะกระบะรถมายังเหนื่อยเลย

22. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    A31 อะครับ เริ่มต้นที่ เครื่อง RB20TURBO ก็ได้ครับราคาเครื่องูกด้วย

23. <--SkylineGTR-->

<--SkylineGTR--> New Member Lady Member

84
    3
    0
    รถขับหลัง รู้แค่นี้แหละ

24. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    A 31 ครับคือใช้อยู่มิใช่ไร 55++ ครับ ให้ถูกก็หน้าแหลมครับ เอาบาลานส์ นิดนึ่งครับ ต้องคำณวน งับ ผม เคยโช๊คทะลุมาแล้ว ไงก็เอาถูกๆมาหัดครับ ถ้าๆไม่เปงแต่ถ้าเปงแล้วโชว์สาว ได้ครับ ติดด้วยดิ คิคิ จบข่าวครับ

25. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    A31 คำตอบสุดท้ายคับ สำหรับเริ่มหัด

26. EAK_EVOlll

EAK_EVOlll Member Member

244
    0
    16
    A31 ครับ

27. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ไม่ไปลองดริฟแถวแม่ฮ่องสอนหรอมีเป็นพันโค้งเลย ถ้าทาเคชิมาลองคงอ้วกแตกอ่ะเมาโค้ง:D

28. Mokan

Mokan New Member Member

50
    0
    0
    รถขับหลัง จะเป็นอะไรมันก้อ Drift ได้ครับ จะเก๋ง จะกระบะ จะกระป๊อ จะหัวลาก 18 ล้อ มันก้อ Drift ได้ ถ้ารู้จักทำให้มัน Drift ได้ มันไม่ได้อยู่ที่รถ มันอยู่ที่เทตนิคการขับ แล้วเริ่มใหม่ๆน่ะ อย่าไปมัวเสียเวลาแต่งรถ เล่นเท่าที่มีไปก่อน รู้จักเบสิคพื้นฐานซะก่อน แล้วค่อยเสียเงินแต่ง ไม่งั้นแต่งแต่ละอย่างไปในขณะที่ยังไม่รู้ ก้อไม่รู้ว่ามันเอาไปทำอะไรอยู่ดีอ่ะ

ถ้าจะให้ดี ลองบนพื้นเปียกซะก่อน เพราะความเร็วมันจะได้ต่ำ พลาดขึ้นมาจะได้เจ็บตัวน้อยลงหน่อย ไม่งั้นเอาซ่าเข้าว่าก้อจะได้ซ่อมจนสะใจ อย่าบ้าลูกยุ ไม่ต้องใช้ความกล้า ใช้สมองเยอะๆเข้าไว้

อ้อ...ไม่มีนะครับไอ้รถที่เกิดมาสำหรับการ Drift โดยเฉพาะ รถทุกคันที่คุณซื้อได้ออกแบบมาไว้วิ่งจ่ายกับข้าว แค่นั้น แม้แต่ Ferrari หรือ Lambo

29. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    อีกเสียง ครับ A31 ( ส่วนตัวด้วยน่ะครับ )

คนขับดัง ๆ หลายคน เค้าก็ใช้ เจ้า A31 เนี้ยเหละครับ

30. nickdekdok

nickdekdok New Member Member

2
    0
    0
    AEหรือKE ตัวขับหลังทั้งหลายครับ
    ส่วนผมเคยเอา 4WD (Evo III) ลองมาแล้ว...มันก็เข้าท่าดีนะ
    เข้าโค้งแรงกว่า...ขับหลัง...แต่ออกจากโค้ง...แรงอ่อนมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้