เกี่ยวกับเฟืองท้าย

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย 4455, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อืม...ช่ายๆๆๆ อีกอย่างนะ 3.5 น่ะ 8000บาท แล้วนะที่บางนา..... ขอบอกครับ

2. เห็นราคาน่าตกใจ

3. pord_13

pord_13 New Member Member

54
    0
    0
    ดราก้อนอายผมนะ 2.8 โบเดิม บู๊ช 14ปอนด์ เกียร์เดิม มีหลังคาแครี่บอย เฟืองท้าย 3.7 ไม่เต็ดของดีแม็กนะ ลากขึ้นดอยตุงมาแล้วครับ สะใจมาก ขอบอก ถ้าได้เต็ดด้วยนะ ......แซ่บบบบบ

4. hie-jo

hie-jo New Member Member

23
    0
    0
    เพลาท้าย เชดดริก

รบกวนคุณเจี๊ยบอยากถามราคา[เพลาท้าย เชดดริก+ดิส+เต็ด 3.7ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ ผมจะเอามาใส่ มาสด้าWLT2500 ตอนนี้บูสอยู่ 18 ปอนด์ ปั๊มเดิมคลายตูดครึ่งรอบอินเตอร์ 1G แล้วของเดิมเทินร์ได้เท่าไหร่ ใช้เวลาประมาณเท่าไหร่ ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ:DSIZE="3"][/SIZE]"

5. hie-jo

23
    0
    0
    อีกนิด รูน๊อตมัน5รูหรือ6รูครับ ถ้าเป็น6รูก็ดีไม่ต้องเปลี่ยนล้อ ขอบคุณครับ

6. คงเป็นวันจันทร์นะครับกว่าโค้ชจะมาตอบ ช่วงนี้อินเลิฟคร๋าบไม่ค่อยว่าง

7. ดีนะที่ไม่โทรไป จะรบกวนถ้าเรื่องเพืองท้ายสักหน่อย มีรถเพื่อนสนใจ จะเปลี่ยนบ้าง

8. T'LOY

T'LOY New Member Member

118
    0
    0
    ตาเจี๊ยบไม่อยู่ แล้ว เฮีย กอฟ ไม่มาตอบแทนละคับบบ

9. hie-jo

23
    0
    0
    ก็ได้แต่ร้องเพลงรอๆๆไปก่อน เกือบลืมถ้าเปลี่ยนเพลาท้ายแล้ว เบรคมือจะใช้ได้หรือเปล่าครับ:

10. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เซดดริกวันก่อนเห็นที่หนึ่งหมื่นบาทครับ เฟือง3.7น่าจะราวๆ 4000 ไม่ชัวร์ครับ

เซดดริก 5 รูครับ

11. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ขอโทษทีครับ........สรุปเลยครับ ถ้าเล่นเฟืองนิสสัน
    มี 4.5 / 4.3 / 4.1 / 3.9 / 3.7 / 3.5 / 3.3

ถ้าจะเอาดิสเบรคหลัง จะมี 2 ตัวครับ เซดริก จะเป็นน็อต 5 รูครับ รุ่นนี้มีข้อเสียครับ ลูกปืนเพลาข้างเล็กแตกง่าย ห้ามดริฟห้ามบรรทุกครับ
    อีกตัวจะเป็นดิสหลังเหมือนกันแต่จะเป็น น้อต 6 รูครับ ของเทอราโน่ ครับ รุ่นนี้สุดๆ ลูกปืนเพลาข้างแข็งแรงมีเต็ดมาให้ด้วย เพียงแค่ซื้อเฟืองมายำไล่เบอร์เอาตามต้องการได้ครับ.........
    หากต้องการเพลาที่มีฐานล้อกว้างกว่าเดิม (ล้อยื่น) ให้เอาเสื้อเพลาของรถตู้ครับ จะยื่นกว่าข้างละประมาณ 1 นิ้ว ทำให้ฐานล้อกว้างขึ้นครับ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เซดริก + เต็ด + 3.7 ราคา 8000+2500+3500 คงอยู่ประมาณนี้ครับ ผมไม่แน่ใจราคาเพลาเซดริกนะครับ

13. hie-jo

23
    0
    0
    คงต้องรอเวลาว่างๆเคลียงานให้ว่างๆก่อนครับ ถึงจะมีโอกาสลงไป กทม. ทําทีเดียวจบเลย ต้องขอขอบคุณ สําหรับข้อมูลและราคา-รายละเอียดต่างๆ คงอีกไม่นานผมคงได้ไปพบปะเพื่อนๆ SPORT TRUCK หลายๆท่านนะครับ ขอบคุณจากสมาชิกใหม่ จ. เชียงราย

14. pord_13

54
    0
    0
    โค๊ชครับ เต็ด ใส่อีสุ ไส้เฟือง 3.7 ราคาเท่าไหร่ครับ อยากได้จัง

15. hie-jo

23
    0
    0
    คงต้องรอเวลาว่างๆเคลียงานให้ว่างๆก่อนครับ ถึงจะมีโอกาสลงไป กทม. ทําทีเดียวจบเลย ต้องขอขอบคุณ สําหรับข้อมูลและราคา-รายละเอียดต่างๆ คงอีกไม่นานผมคงได้ไปพบปะเพื่อนๆ SPORT TRUCK หลายๆท่านนะครับ ขอบคุณจากสมาชิกใหม่ จ. เชียงราย

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ประมาณ4500 มังครับพี่ป๊อด

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ครับลงมาเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ แต่พี่ป๊อดบ้านอยู่เชียงรายเหมือนกันนะ

18. ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ เดี๋ยวไปบอกเพื่อนก่อนว่าสู้ราคาไหวไหม

19. pord_13

54
    0
    0
    ถ้ารู้มาก่อนว่าอยู่เชียงราย เมื่อสงกรานต์จะได้แวะเข้าไปทักทายครับ

20. hie-jo

23
    0
    0
    ยินดีครับ ผมไม่ได้อยู่ในเมือง ผมอยู่เชียงของครับสุดทางเลย อันที่จริงเป็นคน กทม. แต่มาหลงเสน่หสาวเชียงของ ประมาณ10กว่าปีแล้วละครับ

21. I am pOpz

I am pOpz New Member VIP

266
    3
    0
    สงสัยพี่เขาไปเจอเด็กดอยใจดี เข้าเเน่ๆเลย คิคิ

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ถ้างั้นพี่ต้องเห็น บริษัทผมบ้างล่ะซิ เนาวรัตน์พัฒนาการะ น่ะ เท่าเอาเครื่องจักรข้ามไปลาวบ่อยๆ...........น่ะครับ อยู่ที่เชียงของเหมือนกัน

ดีเลย ขอเบอร์โทรหน่อยได้ไหมครับ เผื่อผมจะฝากซื้อของแล้วรบกวนฝากเทรลเลอร์มาให้ผมที่กทมก็ได้นะครับ หรือ พี่จะเอาไรบอกเดี๋ยวฝากไปรถบริษัทผมไปให้........

23. hie-jo

23
    0
    0
    ได้เลยครับ T. 0897592841 โจ ร้านผมอยู่หน้าโรงเรียนอนุบาลเชียงของ ร้านขายดอกไม้ครับ

24. hie-jo

23
    0
    0
    ต้องให้คุณpopz มาเที่ยวเชียงของก่อน เดี๋ยวนี้เด็กดอยเขาไม่ธรรมดาแล้ว ฮิๆๆๆ

25. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เด็กดอยหงอย เหงาใครมีเรื่อง ขอชมหน่อย ฟังหลายรอบแล้ว ไม่รู้เรื่องซักที

26. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    พี่ๆครับ...เกียร์ 1 G turbo ใช้ น้ำมันเกียร์เบอร์ไร ครับผม.......ขอบคุน นะครับ

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    90W ครับ........

28. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับผม...

29. Blue Dragon

Blue Dragon New Member Member

147
    0
    0
    พี่เจี๊ยบคับ..เฟืองท้าย3.5ของโตโยต้ามันเป็นของรุ่นไหนคับ
    เต็ดกับไม่เต็ดค่าตัวมันอยู่ที่เท่าไหร่คับ...พอดีเพื่อนฝากถามคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้