ธุระจัดหาและจำหน่ายเทอร์โบ

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    ผมมีเทอร์โบ TD05 16G ป้ายดำ ซื้อมาได้ 3 เดือน ตอนซื้อมา ช่างชัย ที่มหาชัยได้เปลี่ยนชุดซ่อมใหม่ ต้องการเทิร์น TD06 มีไหมครับ ต้องเพิ่มเงินเท่าไหร่ แต่ขอตูดเบอร์ 6 ก็พอนะครับ 089-132-5550 ,189-164-6436

2. blk Face

blk Face Guest

0
    0
    0
    มี 05h สภาพสวยบ้างไหมครับ ขอราคาหน่อยครับพี่

3. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    อยากได้ hx35 จัง ใครมีบอกราคาและลงรูปหน่อยครับ

4. neung4JB1

neung4JB1 New Member Member

35
    0
    0

ชีวิตจริงเลยนะเนี่ยยยย อิ อิ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    HX40 22000 บาทครับ สภาพกิ๊กๆ ไม่เคยใช้ครับ

HX35 20000 บาท ไม่สวยให้เหยียบเลย

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    HX35 รั่วโข่งหลังรู้สึกจะเช็ดด้วย พอเอาอะไรยำใส่ได้มั่งครับพี่เจี๊ยบ เอาถูกๆ และอึดครับพี่

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    โอ้โห HOLSET ที่น้ำมันรั่วโข่งหน้าหลัง ใครใช้แล้วรั่วได้ แม่งสุดตีนจริง ขนาด ไอ้นุ่น ใบฟาดหายไป

3 มม. แกนคด รุนอีกนิดหน่อย แม่งยังไม่ซึมออกมาซักหยด ผมว่าถ้าเสื้อไม่เสีย ก็พอไหว ไปเอาH1C

มายำใส่ละกันครับ แล้วใช้ใบหน้าของ TD07S ใส่เข้าไปครับ หรือแกนของHIE ก็ได้ ซื้อกันรุนใหม่ชุดนึง

2800 ใบหน้าประมาณ 3-4 พันมั้ง ก็ยังดีกว่าซื้อใบแท้ มิมิ

8. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ถ้าพี่เจี๊ยบว่าง รบกวนดูของให้หน่อยครับ วันเสาร์ผมว่าจะไปซื้อครับ

9. Reloaded

1,378
    32
    0
    ท่าทางดูแล้วแกนน่าจะคด เพราะใบหน้าเช็ดไปเรียบร้อย โข่งหลังน้ำมันรึ่มเรย ถ้าใช้แกน HIE มันทนบูสได้เยอะไหมพี่

10. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แกนไม่เกี่ยวกะทนบูสท์พี่ อยู่ไม่อยู่มันลงที่กันรุนกะซีลเพลท

11. kangaroo_41

kangaroo_41 New Member Member

9
    0
    0
    ความรู้เพียบ

12. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    อยากรู้ว่าใส่แล้วแรงแค่ไหน

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ผมต้องถามกลับว่าทนบูทส์ได้ไหม มันหมายความว่าอะไร

แกนทนไหมหมายถึง มันจะขาดหรือป่าว ผมว่าไม่ขาดหรอกครับ

กันรุนมันจะทนไหมหมายถึง มันจะแตกไหมละลายไหม ผมว่าไม่ถ้าน้ำมันไม่ขาด

บูชจะทนไหมหมายถึง หลวมไหม ผมว่า ถ้าเครื่องเดินนิ่งๆใบไม่แก่วง ก็ทนครับ

รวมๆแล้ว อยู่การใช้งานว่ามันเหมาะสมขนาดไหน

เช่น ถ้าเอา35 ไปใส่ เจโบ กระจายแน่ๆ เพราะว่า เจโบมีรอบที่จัดจ้าน โฟลวเรทของมันทำได้

ไม่พอในรอบการทำงานของเทอร์ไบน์.......ดังนั้นมันต้องหมุนเกินเรอบที่สเป็คตั้งไว้

มันก็ไม่ทนเพราะว่าฟิลมน้ำมันการหล่อลื่นเสียไป ทำให้สึกหรอเร็ว แต่ ถ้าแย้งว่า ผมใส่ใบหน้าใหญ่

ให้มันตักลมเยอะ มันก็หมุนช้าลง ได้ลมมากขึ้นไม่ได้หรอ ได้.... แต่ อัตราส่วนใบหน้าต่อใบหลัง

มันก็ทำให้เกิดแรงกระทำต่อกันรุนเช่นกัน ถ้าแย้งว่า ผมใส่เจ บูทส์ไม่เยอะนะ แต่เจก็ใช้สปีดใบที่เร็ว

กว่าเยอะมากเช่นกันนะ

ก็คิดเอาเองว่า แกน 60มม. กับ64มม. อันไหนดีกว่ากัน ให้ผลดีผลเสียอย่างไรบ้าง

14. Reloaded

1,378
    32
    0
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

15. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    แกน60สามารถเรียกรอบได้เร็วกว่าแต่ในทางกลับกันก็คายไอเสียได้น้อยกว่าด้วยครับ

ถามต่อครับ

กรณีที่ใบหน้าเท่ากันระหว่างใช้ แกนไอเสียใบเล็ก-โข่งใหญ่ แกนใบใหญ่-โข่งเล็ก จะเลือกใช้แบบไหนเพราะเหตุได-แล้ว2ลูกจะมีการทำงานต่างกันอย่างไร

16. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่รู้อ่ะครับด้วยเหตุผล เล็กใหญ่ต่างกันขนาดไหน ถ้าเล็กขนาด ใบหลัง55

กับใบหลัง64 ก็ต้องดูว่าหลายอย่างว่า บูทส์เท่าไหร่ด้วย ผมว่าโจทย์มันกว้างอ่ะครับ

แต่ถ้า เป็นHOLSET ระหว่าง 60/64 ผมคิดว่า มันไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับ

บูทส์เท่าไหร่ เครือ่งอะไร ส่วนตัวนะถ้าเป็นผม ให้ใบหลังเล็กที่สุดที่ไม่ทำให้อั้นแล้ว ใช้โข่งหลัง

เล็กที่สุดถ้าหนีไปเป็น 2พอร์ท ได้ยิ่งดี คือประมาณว่า ไม่ชอบอาการเทอร์โบแล็กและ ไม่ชอบให้มัน

อั้นน่ะครับ ถ้าเป็นถามว่า 64 เบอร์ 50 กับ 60เบอร์ .58 ถ้าถามแบบนี้ไม่ต้องสงสัย ผมเลือก

60เบอร์58ทันที (หมายถึงว่าใส่รถผมนะ)

17. Kig_Vigo

Kig_Vigo New Member Member

8
    1
    0
    สวัดดีครับ
    รบกวนช่วยแนะนำ turbo ใส่ vigo 3.0 ให้หน่อยครับ เน้นใช้งาน ไม่รอรอบมาก บูสท์ 20-23 Psi
    โบเดิมไป 2 ลูกแล้วครับ ชักเซ็ง
    ที่มองๆไว้ มี F55 กับ TD05 20G ครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ขอราคาด้วครับ
    วัช 086-326-2082

18. mlvec2005

mlvec2005 New Member Member

377
    0
    0
    อยากทราบราคาเทอร์โบ2รุ่นหน่อยคับ TD07-10 กับ TD07S-24V ราคาของไหม่เท่าไรหรอคับ แล้วอบากทราบขนาดของใบเทอร์โบทั้งสองรุ่นด้วยคับ แล้วไม่ทราบว่าเทอร์โบทั้ง2รุ่นนี้ตัวไหนทนบูสได้มากกว่าคับ

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เรืองเทอร์โบทนหรือไม่ทนไม่ได้อยู่ที่บูทส์เท่าไหร่ อย่างเดียวนะครับ

ความจริงแล้วที่มันพังอาจะเกิดจากเราไม่สามารถหล่อลื่นมันได้ทันหรือเพียงพอ ในเวลาที่มันทำงานหนักมากๆๆๆ

ทั้ง2ตัว มีข้อดีข้อเสียที่แตกต่างกันไป

-10 ผมคิดว่าใบหน้าเล็ก ทำให้มีแรงดึงกระทำต่อกันรุนน้อยกว่าที่บูทส์เท่ากัน.......

07S ใบหน้าใหญ่กว่าดึงลมได้ดีกว่าบูทส์มาหนักกว่าที่บูทส์เท่ากันจะใช้สปีดเทอร์ไบที่ช้ากว่า ทำให้บูชทนทานกว่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นไม่สามารถชี้ชัดได้ว่า อะไรดีกว่าทนกว่า เพราะว่าแต่ละลูกคนลุแบบ หากเราใช้งานอย่างไร ดึงจุดแข็งของเทอร์โบได้ตรง

กับที่ต้องการ ผมว่านั่นและแมทและดีที่สุดแล้ว

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    พี่เจี๊ยบหาหอยเก่งโคตร..............

21. nater-techno

nater-techno New Member Member

31
    0
    0
    แล้วโบte06ละครับมีความรู้ไหม

teo6+4j

22. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เทอร์โบลูกนี้ผมให้มันเป็นเทอร์โบลูกครึ่งระหว่าง พ่อHX35+แม่TD06 ลูกผสมออกมากลายเป็น

TE06 นั่นเอง ใบหน้าโตๆ ปาก2ชั้น ลักษณะคล้ายHX แต่ใบหลังบางเบาพริ้วๆ สไตร์มิตซู

ผลที่ได้ ก็สุดๆ TD07S เวิร์คฉันท์ใด TEก็เวิร์คฉันท์นั้น แต่ไม่สามารถทนทานได้เท่าHX หรอกท่าน

นี่คือทัศนะคติของผม ใครจะว่าอะไรดีอะไรทนกว่ากัน ผมไม่เถียงด้วยหรอก เอาเป็นว่า รักอะไรชอบ

อะไรก็ใส่เข้าเหอะ ถ้าแรงหรือไม่แรง เราจะไม่รู้ถ้าเราไม่ลองกับคันอื่นจริงไหม

23. NONG_SCG

2,132
    3
    0

We love Holset หงายเงิบ ...............อิอิ

24. Reloaded

1,378
    32
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=639494

CATมีทุกรุ่น

HOLSET HX40 ใบหน้า 60มม. 7ใบ /8ใบ
    HX35 HX25

TO4L ปาก2ชั้นแบบTF +โข่งแปรฝันด้วย(แต่โข่งเล็กนะเล็กมาก)
    ราคาแพง ไม่อยากแรงไม่ต้องซื้อ...........2หมื่นอัพ แท้ๆจากยี่ปุ่นนะ

081-814-6493 โค้ชเจี๊ยบ

อยากได้รูปปลากอบพร้อมบทวิเคราะห์วิจารณ์ครับ

25. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

:cool::cool::cool:

26. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    Holset ดีจริง การันตี

27. ดีจริงเหรอ....ผมใช้วิ่งไม่เห็นดีเลยกินเครื่องอีกต่างหาก

อิอิ

28. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เครื่องน้องอยู่กับพี่ไม่เห็นเทอร์โบมันจะกินได้เลย ลูกใหญ่กว่าเดิมอีกด้วย

29. NONG_SCG

2,132
    3
    0
    5555 ........ของ Coach เค้าดีจริงๆ

30. Reloaded

1,378
    32
    0
    ไม่มีรูปปลากรอบ ให้ดูแต่ละตัวเหรอครับพี่เจี๊ยบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้